• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

vinhquang0712

lỡ tay update lên 4.0.2 thì không có cách nào chạy lại 4.0.1 nếu không có shsh của FW 4.0.1.
nếu world thì nghe ngọi,lock thì làm máy nghe nhạc sành điệu.

chết rùi,bản của em là bản lock ,không có cách nào cưu nổi hả Bác.Có bác nào giúp Em với

tamdaubac

Con 3G của mình về lại 3.1.3 ngon lành rồi. Nhưng ko JB bằng Blackra1n hay Spirit dc mà JB bằng redsnOw 0 94.
Thanks Bác chủ topic .

chuyendeptrai

Con 3G của mình về lại 3.1.3 ngon lành rồi. Nhưng ko JB bằng Blackra1n hay Spirit dc mà JB bằng redsnOw 0 94.
Thanks Bác chủ topic .

bước actievate bằng sim nhà mạng bạn có làm cái này ko?
mình ko thể vượt qua cái này vì ko có sim.

gaupretty

bước actievate bằng sim nhà mạng bạn có làm cái này ko?
mình ko thể vượt qua cái này vì ko có sim.

Chào bạn!

iPhone 3G Jailbreak dùng Redsn0w 0.9.4 thì không cần dùng Sim để Active nhé bạn!

Chúc thành công và vui vẻ!

cutys_123

Chào Bạn.! Nếu sử dụng fw custom để hạ fw được không bạn (tức là để khỏi phải làm cái thao tác Active= sim nhà mạng và JB, vì nó đã có sẳn Cydia), và cách thức hạ fw có khác gì so với hướng dẫn không?? Mong bạn chỉ giáo với.!
Thank's

vipboy_9x

Moderator
Chào Bạn.! Nếu sử dụng fw custom để hạ fw được không bạn (tức là để khỏi phải làm cái thao tác Active= sim nhà mạng và JB, vì nó đã có sẳn Cydia), và cách thức hạ fw có khác gì so với hướng dẫn không?? Mong bạn chỉ giáo với.!
Thank's
Nếu bạn đang sử dụng custom thì có thể lên xuống rất dễ dàng mà cần phải có shsh,Còn máy bạn là newbootrom thì không thể thực hiện việc Hạ thấp FW suống được bằng custom chỉ có cách duy nhất là bạn có lưu shsh của FW cũ trướt khi 4.0.2 ra đời thì bạn mới có thể Hạ được FW đó.
cách Hạ FW đối với máy đã lưu shsh thì cũng tương tự với nhau.

kienrom1979

Các bác cho hỏi:

Máy mình là 3G world, dang xài FW 4.0, bb 5.13.04, đã lưu SHSH. Bây giờ (thời điểm này) mình muốn hạ xuống FW 3.1.3 như bác chủ topic hướng dẫn được hay không?

Mong các bác chỉ giúp. Thanks các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Các bác cho hỏi:

Máy mình là 3G world, dang xài FW 4.0, bb 5.13.04, đã lưu SHSH. Bây giờ (thời điểm này) mình muốn hạ xuống FW 3.1.3 như bác chủ topic hướng dẫn được hay không?

Mong các bác chỉ giúp. Thanks các bác nhiều.

3G thì việc Hạ FW rất dễ,Bạn chỉ việc Tải FW bạn Muốn hạ xuống song kết nối với itune Shift+restore tới FW vừa tải về trong quá trình restore nếu thành công sẽ xuất hiện lỗi (1015) bạn dùng IRED hoặc Tool lấy SHSH để kick out recovery Mod ra song active ....vậy là Song.

kienrom1979

3G thì việc Hạ FW rất dễ,Bạn chỉ việc Tải FW bạn Muốn hạ xuống song kết nối với itune Shift+restore tới FW vừa tải về trong quá trình restore nếu thành công sẽ xuất hiện lỗi (1015) bạn dùng IRED hoặc Tool lấy SHSH để kick out recovery Mod ra song active ....vậy là Song.

Ok, thanks bác

Mình đã thực hiện hạ thành công xuống FW 3.1.3 rồi (làm cụ thể từng bước theo hướng dẫn của bác chủ topic gaupretty).

Tuy nhiên, khi đến bước 5 thực hiện Blackra1n cho iTunes 9.1 để vượt lỗi 1015 thì đợi rất lâu, phải rút cáp ra và khởi động lại iphone thì mới hoàn thành.

Thật tình mà nói, máy 3G quay lại FW 3.1.3 chạy nhanh hơn FW 4.0 nhiều (FW 4.0 chạy các app rất chậm)

Zenki

Super V.I.P
Thật tình mà nói, máy 3G quay lại FW 3.1.3 chạy nhanh hơn FW 4.0 nhiều (FW 4.0 chạy các app rất chậm)

3G bạn nên thử lên 4.1 xem sao. 4.1 là bản Update giúp 3G chạy mượt hơn đó. 3.1.3 thì ngon nhưng so với các tính năng mới của 4.x thì 3.x đâu có bằng!

kienrom1979

3G bạn nên thử lên 4.1 xem sao. 4.1 là bản Update giúp 3G chạy mượt hơn đó. 3.1.3 thì ngon nhưng so với các tính năng mới của 4.x thì 3.x đâu có bằng!

Ok, thanks bác Zenki, để mình update lên bản 4.1 cho 3G xem sao

Vip09

chào anh chị cho em hỏi....sau khi hôm qua em up lên 4.1 và em chager Pin đầy rồi....và sau đó em để Iphone ở nhà và đi làm....sau khi em đi làm về lấy iphone ra coi thì Pin không còn gì hết ....vậy là tại sau anh chị.....có ai biết giup' em ....thanks

Iphone của em là 3GS 32GB 4.1 Custom...Firmware 05.13.04

nofear1510

7/. Dùng Spirit để Jailbreak các bạn tải về TẠI ĐÂY!

Đến bước này thì mình không làm được tiếp.
RETRY
Failed to Jaibreak ( error code : c0000005 )

Iphone 3G World Hạ từ 4.1 xuống 3.1.3
Help plz !!!

truongamset

máy mình 3gl trước đây mình đàng dùng fw 3.1.2 sau đó mình lên luôn fw custom 4.1pv005 của bạn TLG bây giờ mình muốn về 3.1.3 thì có làm theo cách trên được k hả các bạn bb của mình la 05.11.07 máy mình khi lên fw custom 4.1pv005 thì chưa lưu shsh

TatDat_Canon

máy mình 3gl trước đây mình đàng dùng fw 3.1.2 sau đó mình lên luôn fw custom 4.1pv005 của bạn TLG bây giờ mình muốn về 3.1.3 thì có làm theo cách trên được k hả các bạn bb của mình la 05.11.07 máy mình khi lên fw custom 4.1pv005 thì chưa lưu shsh

bạn đang ở frimware custom nên lên xuống gì mà chẳng được miễn là restore frimware custom!

dechelama

Minh chay đên bước dùng spirit thi ko jaikbreak được,
Please help me!!!!!!!

Co cách nào khác để jailbreak ko các bác ơi, làm ơn chỉ em với, hic hic