• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty

Nhận thấy nhiều member thắc mắc v/v hạ FW từ iOS 4 xuống FW 3.1.3 mình sẽ chia sẻ cùng các bạn.

Đối với iPhone 3GS:

Lưu ý đối với iPhone 3GS thì phải lưu SHSH 3.1.3 nhé! và tạo host trên PC.

** Cách tạo Host:

1/. Vào C:\Windows\System32\drivers\etc\tìm file hosts và mở bằng Notepad.

Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn code sau: 74.208.105.171 gs.apple.com vào và lưu lại.

Nếu trong máy của bạn không có file hosts như trên thì bạn down file hosts TẠI ĐÂY! về giải nén và Copy vào C:\Windows\System32\drivers\etc\ nhé.

2/. Download các FW 3.1.3 gốc phù hợp với iPhone của bạn:

** Firmware 3.1.3 gốc iPhone 3G tải về TẠI ĐÂY!

** Firmware 3.1.3 gốc iPhone 3GS tải về TẠI ĐÂY!

3/. Đưa iPhone của bạn về chế độ DFU.
Cách đưa iPhone về DFU xem Video:

[video=youtube;-KmHNSE3CZI]http://www.youtube.com/watch?v=-KmHNSE3CZI[/video]​

4/. Thực hiện Restore bằng cách nhấn Shift + Restore trong quá trình Restore iTune sẽ báo lỗi (1015).

Không sao hết như vậy là các bạn đã hạ FW thành công 99% rồi đó.

5/. Lúc này iPhone của bạn đang ở chế độ Recovery Mode. Có nhiều cách để vượt lỗi này. Mình đã test thành công với Blackra1n cho iTunes 9.1

Click vào nút Make it Ra1n, đợi iPhone khởi động lại là xong, nếu chờ lâu bạn rút cable ra và khởi động lại iPhone.

** Blackra1n cho iTunes 9.1
TẠI ĐÂY!

6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng.

7/. Dùng Spirit để Jailbreak các bạn tải về TẠI ĐÂY!

8/. iPhone Lock làm theo bước này. Vào Cydia add source : http://heaveniphone.com/cydia
install Ultrasn0w For FW 3.1.3 4.0 để Unlock.

Chúc các bạn thành công và vui vẻ!

Show hàng luôn để các bạn yên tâm thực hiện:

ĐÂY LÀ EM IPHONE 3G LOCK:

ĐÂY LÀ EM IPHONE 3GS WORLD:

mrnguyentla

Cái này có dùng được cho ipod gen 2 khi đã up lên os4 hok bạn. Mình dùng itune 9.2 có được hok bạn

mrnguyentla

4/. Thực hiện Restore bằng cách nhấn Shift + Restore trong quá trình Restore iTune sẽ báo lỗi (1015).

5/. Lúc này iPhone của bạn đang ở chế độ Recovery Mode. Có nhiều cách để vượt lỗi này. Mình đã test thành công với Blackra1n cho iTunes 9.1

Lúc nó hiện lỗi 1015 thì để nguyên rùi chạy blackra1n hả bạn.

Hix, mình làm thì nó nhảy ra lỗi 3194 chứ hok thấy lỗi 1015. :(. Cố liều làm tiếp. H nó vẫn ở cái màn hình có hình cái cabe nối với cái địa itune :((.

gaupretty

Hix, mình làm thì nó nhảy ra lỗi 3194 chứ hok thấy lỗi 1015. :(. Cố liều làm tiếp. H nó vẫn ở cái màn hình có hình cái cabe nối với cái địa itune :((.

Lỗi 3194 là lỗi do chưa có SHSH hoặc có SHSH rùi nhưng chưa tạo Host trên PC. Chúc vui vẻ!

vipboy_9x

Moderator

lỗi (3194) là lỗi chưa lấy File SHSH cái này chỉ có trên 3GS chứ 3G Thì lko có lỗi đó.

t0r0

phải có sim để Active hả anh vậy có cách nào làm mà ko cần sim ko

còn iTunes 9.2 thì sao ? Mình bị kẹt trong 1015 làm sao ra ? Chạy thằng Blackra1n thì bị crash giờ phải làm sao hả bạn !

betheone123

còn iTunes 9.2 thì sao ? Mình bị kẹt trong 1015 làm sao ra ? Chạy thằng Blackra1n thì bị crash giờ phải làm sao hả bạn !

Mình cũng IT 9.2 chạy Blackra1n bình thường. Bạn xem lại có bỏ sót bước nào không

vipboy_9x

Moderator
ngoài ra bạn cũng có thể dùng redsn0w-win_0.9.4 để fix lỗi 1015 không nhất thiết phải dùng blackrain,

Vinh3C

Bác cứ dùng cái iH8sn0w - iREB V3.1.2 là có thể vượt lối 1015 cho iphone của mình rồi!
COn của em 3G world đã thành công với cái này rồi!
Em thì em đang máu dùng OS4 quá!
Nhưng sau khi JB toàn bị ăn táo khi restart nên chắc lại quay về 3.1.3 thôi!

takeocat

bạn ơi sao mình tải về giải nén ra được nhìu file vậy nhưng kg có file nào có đuôi là *ípw thì làm sao restore được hả bạn mình gà wa xin được hướng dẫn thêm thx

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi sao mình tải về giải nén ra được nhìu file vậy nhưng kg có file nào có đuôi là *ípw thì làm sao restore được hả bạn mình gà wa xin được hướng dẫn thêm thx

FW khi down về không giải nén ra nhé bạn, đổi tên đuôi file .rar thành .ipsw thôi là được!

AquaSta

Moderator
Down bằng trình duyệt thì là .ipsw
Down bằng IDM thì nó biến thành .zip >> bạn đổi lại thành ipsw là xong