• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack các máy chạy Symbian đơn giản nhất không cần flash.

jack_hunter97

Hix, lúc chiều chép cái file installsever.exe vào c/sys/bin chơi dại chép vào y/sys/bin luôn thế là cài phần mềm toàn bị file corrupt, 4mat 4 ngón luôn bây giờ cả phần mềm đã signed cài cũng file corrupted :(( , lên đọc lại topic thì mới hiểu là file installsever.exe đó không đúng cho đời máy của mình :(( bây giờ k biết làm sao để xóa cái file installsever.exe ở ổ Y luôn, ai giúp mình với :((
có phai khi ban cài file sis hay go bo no báo loi phai ko còn cài file jar thì ko có hien tuong gì phai ko ua mà sao mình ko thay o Y vay cà chi thay o C,E,Z,D

Chỉnh sửa cuối:

kakiko

ai cho mỉnh hỏi là, có cách nào cài cái hs ss mà ko cần flas máy không?

namhbnam

sao mình chỉ thấy file C:/sys thui chả thể vào được cái file bin. Ai giúp với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

hi hi xong rui tại cái rom j j ý.
Nhưng mà mọi người cho mình hỏi sao mình cài cái Ttpod nó toàn vào phát out lun không à. Chỉ nhìn thấy chưa được 1s. Thế là làm sao vậy

Chỉnh sửa cuối:

thinh994

Mình chọn installserver.exe đúng rồi mà sao copy vào C:/Sys đã báo lỗi cannot open file rồi :(. Và trong thư mục sys đó không có thư mục BIN. Liệu không cần copy vẫn cài file bình thường chứ :-?

jack_hunter97

Bạn vô explore mở tạp tin chạy ẩn sẽ thấy file ẩn ruồi chép vô à bạn khỏi chép vô nếu chép vô thì khi cài các ứng dụng nó sẽ báo lỗi cứ để nguyên à bạn cũng nên xóa file hack it đi vô tình bấm vô 1 cái là máy như bị cái gì đó mình thủ 2 lần thấy so qua nên gỡ cài lại

jack_hunter97

Thì bạn bấm vào icon rồi xóa nếu nó báo lỗi thì bạn vào explore vào ổ Đỉa c sys bin tim file hack với máy 2 cái file co chu in... Gì đó mình quen rồi khi xóa xong máy sẻ như chạm lại đừng lo hãy nhanh tay bấm nút nguồn để resert sau đó xóa bình thường nhớ luôn rompatcher

ctct

chi minh lam the nao de chay an vay va fai chep file nao cho s60v5 la cai nao s60FP1 hay s60FP2 vay

jack_hunter97

Ý ban chạy ẩn là sao. Nếu máy bạn là dòng s60v5 thì fp2 mình khuyên bạn đừng nên chép vì khi cài thành cộng thì trong sys bin nó đã có file đó rồi chép vào nếu máy bạn giống máy bạn kia thì kô bị gì nhưng nếu giống mình thì khi chép vô sẻ bị lỗi ứng dụng muốn hết phải xóa tạp tin đó nếu xóa rồi mà còn bị thì làm giống cách mình đã nêu xong rồi cài lại và đừng chép file đó vào sys bin nữa coi như là hack thành công

therose12

máy của mình là N97 RM505 FW 21.0.102 chưa hack bao giờ, mình muốn hack để cài các phần mềm giả lập chơi game NES, SNES, gameboy... thì bước đầu tiên phải làm ntn, mong mọi người chỉ giúp
mình có cần update FW lên k. thanks

binladen1206

Active Member
máy của mình là N97 RM505 FW 21.0.102 chưa hack bao giờ, mình muốn hack để cài các phần mềm giả lập chơi game NES, SNES, gameboy... thì bước đầu tiên phải làm ntn, mong mọi người chỉ giúp
mình có cần update FW lên k. thanks

Điều kiện cần và đủ đầu tiên là phải có file cert&key, sau đó làm theo hướng dẫn trong topic này là ok

P/s:Nếu tự lấy key được thì tốt, còn k lấy được thì wa đây có người giúp
http://www.pdaviet.net/showthread.php?115825-Nhận-lấy-cert-cho-tất-cả-các-bạn

nakidaco

thông báo 1 vấn đề nhức óc, sony U1 không cài CerUpdater.sisx đc, vì cái này chỉ dùng cho nokia hay sao ấy, ai biết chắc chỉ dùm mình hack với, tk

jack_hunter97

Bạn đã sign chưa nhớ dùng freesiger sign ngay trên máy luôn nếu kô dc thì chắc chờ mấy thằng bên nước ngoài suy nghĩ

therose12

các bác ơi, e làm đủ các bước trên rồi, đến bước cuối cùng copy file installserver.exe vào C:/Sys/Bin thì ở trong ổ C của e chỉ có mỗi Sys thôi, k chi tiết đến Sys/bin thì là sao vậy ??

nakidaco

Bạn đã sign chưa nhớ dùng freesiger sign ngay trên máy luôn nếu kô dc thì chắc chờ mấy thằng bên nước ngoài suy nghĩ

Đã sign cho dù file này không cần sign nhé bác , vì cài file nay không đc nên không thể cài CerHack íntaller.sis , khi cài chạy gần hết thì báo không thể cài đặt,
chắc phải đợi cao thủ ra tay rồi copy

jack_hunter97

các bác ơi, e làm đủ các bước trên rồi, đến bước cuối cùng copy file installserver.exe vào C:/Sys/Bin thì ở trong ổ C của e chỉ có mỗi Sys thôi, k chi tiết đến Sys/bin thì là sao vậy ??

cái này bạn phải mở open4all trong rompatcher lên thì mới thấy à nè nếu bạn khi bạn chép vào mà bạn báo lôi cài hay gỡ ứng dụng thì coi mấy trang bên kia của mình còn nếu kô thì chiến thôi

grandman2

Mình đang dùng kon 5k8 FW v52.0.007 đã hack theo cách này rồi bây h mình muốn cook FW C6 thì làm như nào