• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

friendinyourway

bạn đã lấy đc key và cer chưa, có thể làm theo hướng dẫn, trên diễn đàn có đấy,hoặc gõ từ khoá hướng dẫn lấy key cer tiếng anh trên google ấy, có rồi thì sign hello, cài vào máy (nhớ phải copy cả key và cer vào máy nũa nhé) chạy hello là ok,

PDAMobile

bạn đã lấy đc key và cer chưa, có thể làm theo hướng dẫn, trên diễn đàn có đấy,hoặc gõ từ khoá hướng dẫn lấy key cer tiếng anh trên google ấy, có rồi thì sign hello, cài vào máy (nhớ phải copy cả key và cer vào máy nũa nhé) chạy hello là ok,

làm ngon lành đến phần cuói chạy hello là chạy hoài luôn ko hiểu anh em ơi

elkun2610

Hiện giờ mình đang sài 5800 xm và đã update fileware lên mới nhất là v40. Mình dùng helloOX 2, 2.1, 2.2 đã sign mà vẫn không hack được. Nó cứ báo bị phân phối bởi chứng chỉ. Mong các pro giúp mình! thank * 1000 lần.

thanhtamlx

Hiện giờ mình đang sài 5800 xm và đã update fileware lên mới nhất là v40. Mình dùng helloOX 2, 2.1, 2.2 đã sign mà vẫn không hack được. Nó cứ báo bị phân phối bởi chứng chỉ. Mong các pro giúp mình! thank * 1000 lần.

Kể từ phiên bản V.40 thì không thể hack phone bằng cách này được. Hiện tại Hello OX 2.3 còn chưa thể hack được phải chờ phiên bản kế tiếp, hy vọng có thể hack được FW V.50 hiện nay.
Bạn chỉ có thể hack bằng Jaf thôi, nhưng phải thận trọng, vào diễn đàn xem cách hack nhé.

shirooo

nghe nói hack kiểu này ko rành làm ko khéo dễ làm cục gạch lắm, thấy làm theo kiểu hack hello cho 5800 với n97 cách đó đơn giản mà an toàn, nhưng sao ko hack được cho 5233 huhuhu đang nôn được hack quá

chắc anh em chơi 5233 phải tập hợp lại để thảo luận cái này quá anh em add nick vô tham khảo lẫn nhau thui nick mình : ahatrieuanhf3@yahoo.com

chẳng có gì khó cả, bạn cứ làm theo hướng dẫn đảm bảo thành công, có bước đăng ký key-cer là chờ lâu thôi, mình hack con 5230 từ đầu tháng 3 xài đến giờ vẫn ổn, cài hello vô nó tự hack thôi chứ có làm gì đâu ^^

LeMyChinh

chẳng có gì khó cả, bạn cứ làm theo hướng dẫn đảm bảo thành công, có bước đăng ký key-cer là chờ lâu thôi, mình hack con 5230 từ đầu tháng 3 xài đến giờ vẫn ổn, cài hello vô nó tự hack thôi chứ có làm gì đâu ^^

đại ka đọc lại dùm cái người ta dùng 5233 bạn dùng 5230 mà.:((
tốt nhất với 5233 các bạn nên hack = cách dùng nokia Editor wa đây tìm hiểu thêm nhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89901-HƯỚNG-DẪN-LÀM-FW-HACK-BẰNG-NokiaEditor

badamgia11

đến bao giờ thì helloOX mới hack được FW mới đây,:((,hack mãi bằng JAF và phoenix không được à,quả này chắc chờ dài cổ rồi!!!!!!!!!

luutruongdat

dậy mấy anh có ai biết cách hack ko hack dùm em ,em xin gửi tiền mong các anh giúp mình o quận 10 n97 v20.019

ngoanrazor

Well-Known Member
dậy mấy anh có ai biết cách hack ko hack dùm em ,em xin gửi tiền mong các anh giúp mình o quận 10 n97 v20.019

tự tìm hiểu cách hack đi bn cho biết với ng ta. Wa box firmware đó. Tươg lai còn fải hack dài dài

llTuyetTinhCocll

Ôi quận 10 hả??? đem qua anh CaoMinh....đối diện chùa Việt Nam Quốc Tự....ngã tư Lê hồng phong với 3/2...tiệm đó tên Phát Đạt...thựôc đường 3/2....hình như số 219 thì phải....nhiệt tình mà giá lại rẻ nữa....chí ít là 1/2 giá so với ng ngoài....( nhớ khi vào nói là mem của pda...để còn biết....) ^^!....rãnh ghé ủng hộ ng minh đi bạn

vdquancpt

Đã bạn nào thử cách này để hack 5233 FW 12.1.092 chưa? Liệu có hack đc ko nhỉ? Ai pro trả lòi giúp mình cái :(

ninhhot

Đã bạn nào thử cách này để hack 5233 FW 12.1.092 chưa? Liệu có hack đc ko nhỉ? Ai pro trả lòi giúp mình cái :(

Về vấn đề 5233 thì m tháy nhưng trang trước có rất nhiều người hỏi nhưng...có lẽ chưa hack dc bằng hello đâu b ạh.b qua tops FF tham khảo cách hack bằng jaf hay phonix xem sao

huynh142

mình có con 5800 mới update lên FW50.0 không biết có hack đc bằng hello ox đc k. Sao mình cài hello OX rồi nhưng khi chạy nó cứ đứng và báo " unpacking file ",có pro nào biết xin chỉ dùm. CẢM ƠN NHIỀU...NHIỀU

adriankaka

Bác nào biết hack, hack giúp em với. Em mày mò mãi mà nản. Em ở HN, xin chiêu đãi bác nào hack giúp chầu piza, hehee.

clarkht

BÀI NÀY BÂY GIỜ KHÔNG DÙNG ĐC ĐÂU, CÁC BÁC CHIU KHÓ HOC HACK BẰNG JAF ĐI. RẤT DỄ

ninhhot

mình có con 5800 mới update lên FW50.0 không biết có hack đc bằng hello ox đc k. Sao mình cài hello OX rồi nhưng khi chạy nó cứ đứng và báo " unpacking file ",có pro nào biết xin chỉ dùm. CẢM ƠN NHIỀU...NHIỀU

5800 v40 và v50 vẫn chưa hack dc bằng hello đâu b.b qua bên tops FW tham khảo cách hack bằng JAF.chúc b thành công
@traigia999...n97 v21 cũng chưa hack dc bằng hello đâu b,phải hack bằng JAF hoặc phonix nha b

Status
Không mở trả lời sau này.