• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

cutmeo

mình đã sign hello0x 2 bằng web cer.opda.cn và đã cài vào máy nhưng ko xem được system ổ C, mình dùng xplore 1.35. Đã gỡ và cài lại vẫn ko được. Khi gỡ xong thì ngoài Menu xuất hiện 1 folder tên là Leftup nhưng trong folder đó ko có gì. mấy bro cho mình hỏi tại sao lại như vậy, và làm thế nào để remove cái folder đó đi ko ?

ninhhot

Cài hello xong thế b đã cho nó chạy chưa?mà phần system thì k hack máy vẫn vào dc mừ..còn máy mà dc hack và apply file apen4all trong Rompatcher thì se vào dc sys/bin

cutmeo

Cài hello xong thế b đã cho nó chạy chưa?mà phần system thì k hack máy vẫn vào dc mừ..còn máy mà dc hack và apply file apen4all trong Rompatcher thì se vào dc sys/bin

mình cho chạy rồi, install đầy đủ cả, apply open4all rồi đó, mà vẫn ko xem được system, tạo ra cái folder đó nữa.

ndtdlhagiang

Vụ này là tại bạn chưa chỉnh trong mục cài đặt của x-plore thôi. Vào tools, configuration..., tích vào các chọn lựa cần thiết nha (4 mục đầu tiên). Hi vọng có ích cho bạn.

trantuanloc

các anh cho em hỏi với em mới mua con Sony Ericsson Saito cũng dùng hệ điều hành nhưng em đã sing rồi nhưng mà cũng không có vô được hello giờ em không biết phải làm sao để hack được em muấn sài mấy ứng dụng nhưng không hack được biết phải làm sao đây mấy anh giúp em với nhé

LeMyChinh

các anh cho em hỏi với em mới mua con Sony Ericsson Saito cũng dùng hệ điều hành nhưng em đã sing rồi nhưng mà cũng không có vô được hello giờ em không biết phải làm sao để hack được em muấn sài mấy ứng dụng nhưng không hack được biết phải làm sao đây mấy anh giúp em với nhé

bạn thử sign vài PM khác rùi cài vô xem có được ko.rùi cài thử heloox các bản khác nhau xem sao

phanminhtri

sao e signed đc hellox2 gòy mừk cài vào nó báo bị chi phối bởi chứng chỉ la sao e xài fw 31.0.101

phanminhtri

e thử rồi vẫn k đc bác àh,e thử lấy cẻ va key,sign thử MCclearner cũg báo lổi như vậy,hình như cẻ va key của e bị gì,bác kiểm tra dùm e với imei 359339034278126 máy
5800

hoangtuong

Bác nào cho em làm thế nào sig em trả làm được j cả chán thế bác nào làm được ngon ngẻ thì hướng dẫn cho em biết với thật sự em khôg biết làm nên mong các bác hướng dẫn tận tình thak

LeMyChinh

e thử rồi vẫn k đc bác àh,e thử lấy cẻ va key,sign thử MCclearner cũg báo lổi như vậy,hình như cẻ va key của e bị gì,bác kiểm tra dùm e với imei 359339034278126 máy
5800

help me!!!!!!!!!!!!!!!1

bài 1 bạn post ko đúng nơi đúng chỗ rùi.sang top xin cer pots nhé
bài 2 nhắc bạn ko post bài kiểu thế nhé.mọi người sẽ trả lời,giúp đỡ bạn 1 cách nhanh nhất trong time có thể
rút kinh nghiệm nhá :D

Bác nào cho em làm thế nào sig em trả làm được j cả chán thế bác nào làm được ngon ngẻ thì hướng dẫn cho em biết với thật sự em khôg biết làm nên mong các bác hướng dẫn tận tình thak
có rất nhiều PM sign trên phone lẫn PC , đầu tiên bạn nên xin cer và key chính xác máy của mình
tiếp đến là tìm PM sign trên DD (VD:wa đây tham khảo thêm :http://www.pdaviet.net/showthread.php?81010-Cách-sign-phần-mềm-cho-các-5800-firmware-v40-0-005)
Rùi làm theo hướng dẫn.nếu vẫn gặp khó khăn thì đính kèm cer key và PM cần sign lên box Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft. mọi người sẽ sign giúp bạn nhé
chúc bạn thành công

j_cage

Member
mới lần đầu mò vào đây, ngại đọc sáu chục trang quá, mình chỉ hỏi 1 câu rất ngắn thôi: N97 mini fw 10.020 có háck được theo cách của bài viết đầu tiên không, bác nào xác nhận phát tớ làm liền.

vanquocky

Fw 40.05 của 5800 đã hack được chưa mấy bác. E đã thử dùng hell0x2 2.4 mà mãi vẫn ko hack được.

jimmy_mei

Fw 40.05 của 5800 đã hack được chưa mấy bác. E đã thử dùng hell0x2 2.4 mà mãi vẫn ko hack được.

Hack được từ nữa tháng nay rồi bạn à, nhưng không hack bằng heloox mà hack bằng JAF với các bản cook FW. Bạn tham khảo cách hack bằng JAF ở đây nhé, và sau đó là tham khảo các bản cook FW ở đây. Chúc bạn thành công ;;)

Orbit

http://www.pdaviet.net/showthread.php?81010-C%C3%A1ch-sign-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-cho-c%C3%A1c-5800-firmware-v40-0-005[/url])
Rùi làm theo hướng dẫn.nếu vẫn gặp khó khăn thì đính kèm cer key và PM cần sign lên box Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft. mọi người sẽ sign giúp bạn nhé
chúc bạn thành công

Bác ơi link này báo không tồn tại rồi bác ạ.

Với lại cho em hỏi là con N97 mini của mình Version là 10.0.20, mình đã sign cái Heloox2.0.1 và cả 2.0.4 Nhưng khi cài thì:
Helo 2.0.1 dừng lại ở mục unpage heloox.
Helo 2.0.4 thì cũng ở bướng này.

Vậy cho mình hỏi là tại sao vậy? có phải FW 10.0.20 của N97 mini chưa hack được sao các Bác.
Nếu đã hack được, xin cho mình cái link để tham khảo và làm tiếp.

Cám ơn các Bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.