• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack và tạo các ứng dụng vĩnh viễn (All S60v3-V5)

Status
Không mở trả lời sau này.

dangtantien39

Chán+Nản (không muốn hướng dẫn cái gì nữa cả) .:-?

làm j nản nhanh thế , có aj hận thù j bác đâu ạ :-D :-D , test không đc thì đành thế thôi , có thể do lổi phát sinh nào đó mà bác chưa bít đc nên bị lỗi trên máy khác

2356

Chán+Nản (không muốn hướng dẫn cái gì nữa cả) .:-?

Cái gì cũng có 2 mặt của 1 vấn đề Thiện àh :)) Hay thì sẽ được nhiều người xem, thảo luận, Thanks... nhưng do đó cũng sẽ có nhiều tình huống khó khăn gian khổ :)) Hok việc gì phải nãn :))

dangtantien39

lời nói của em nếu hơi nặng thì mong bác đừng để bụng nha , em hok cố ý đâu :) :) , cứ tiếp tục cống hiến "tuổi thanh xuân " của mình cho 4rum nha bác :-D :-D , đừng chán nãn nữa

2356

lời nói của em nếu hơi nặng thì mong bác đừng để bụng nha , em hok cố ý đâu :) :) , cứ tiếp tục cống hiến "tuổi thanh xuân " của mình cho 4rum nha bác :-D :-D , đừng chán nãn nữa

Cũng có thể là do máy bạn thuộc dòng FP2, khác nhiều so với Fp1 và Pre FP1 mà mình và chủ thớt đã Test thành công :D Nếu hok phải như vậy thì có thể bạn làm sai bước nào, mà mình nghĩ cái này VoThien đã chỉ và cũng rất dễ làm nên chắc do cái đời Fp2 nó gây ra lỗi ngoài ý muốn rồi :D

trungR1988

Member
Bác Thiện đừng nản.Mà bác Hack vĩnh viễn cái Xplore như cái tin nhắn ở mặc định như nhà sx thì ok.Hum wa mình mượn máy thằng bạn chơi thử cái format 4 ngón kia thì ok.Hok lỗi làng gì cả như 1 số bạn đã nói.Nhưng khi mình chơi "*#7370#" thì hỏng ăn luôn.Vì khi format máy mình muốn làm sạch ổ C.Mong các bác xin cho e xin bit thêm thông tin chi tiết.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Bác Thiện đừng nản.Mà bác Hack vĩnh viễn cái Xplore như cái tin nhắn ở mặc định như nhà sx thì ok.Hum wa mình mượn máy thằng bạn chơi thử cái format 4 ngón kia thì ok.Hok lỗi làng gì cả như 1 số bạn đã nói.Nhưng khi mình chơi "*#7370#" thì hỏng ăn luôn.Vì khi format máy mình muốn làm sạch ổ C.Mong các bác xin cho e xin bit thêm thông tin chi tiết.

- muốn 4 ngón sạch như ban đầu thì vào C: / Sys/bin xóa file DRDomain.exe thế là 4 ngón sạch sẽ luôn

dangtantien39

Cũng có thể là do máy bạn thuộc dòng FP2, khác nhiều so với Fp1 và Pre FP1 mà mình và chủ thớt đã Test thành công :D Nếu hok phải như vậy thì có thể bạn làm sai bước nào, mà mình nghĩ cái này VoThien đã chỉ và cũng rất dễ làm nên chắc do cái đời Fp2 nó gây ra lỗi ngoài ý muốn rồi :D

cho em hỏj 1 tý :-D , sao em k tìm thấy cái isntallsever.exe ở đâu hết zạy , em xài N85 fp2

2356

cho em hỏj 1 tý :-D , sao em k tìm thấy cái isntallsever.exe ở đâu hết zạy , em xài N85 fp2

FP2 hok có installserver.exe, chỉ có Fp1 và Pre Fp1 khi hack xong mới có File này thôi, còn dòng Fp2 thì phải dùng miếng vá trong RomPatcher, miếng vá đó hình như cũng mang tên Installserver hay sao áh (Installserver.rmp, hình như thế :D).

JS_AnhTuan

Active Member
FP2 hok có installserver.exe, chỉ có Fp1 và Pre Fp1 khi hack xong mới có File này thôi, còn dòng Fp2 thì phải dùng miếng vá trong RomPatcher, miếng vá đó hình như cũng mang tên Installserver hay sao áh (Installserver.rmp, hình như thế :D).

Ai chỉ mình hack cho n96 với

cuongsaker1306

dòng fp2 ko có intallserver trong c:\sys\bin nên ko hack vĩnh viễn đc :p thế mới thiệt thòi
trong khi đó dòng N fp1 vừa có c:\sys\bin\sntallsever.exe lại có cả ổ Y T.T

nguyentanbinh

Well-Known Member
dòng fp2 ko có intallserver trong c:\sys\bin nên ko hack vĩnh viễn đc :p thế mới thiệt thòi
trong khi đó dòng N fp1 vừa có c:\sys\bin\sntallsever.exe lại có cả ổ Y T.T

Đâu cần intallserver.exe đâu bạn xài intallerver.rmp mà cũng hack vĩnh viễn được áp dụng FP2

blackstars_ls

Máy em là e72 fw 031.023 vừa hack bằng Phoenix
- em dùng bản x-plore bản 2 icon
làm ơn cho em đường dẫn các files cần làm vĩnh viễn để thành hack vĩnh viễn máy này được không. Gíup em với !!!

joeD

Chính cái phần làm Hack vĩnh viễn này của bác thiện làm cho máy mình giờ sống chết không biết ra sao luôn. Mình để file Read only rồi cái file Hack (làm đã lâu) xong rồi resert lại giờ nó không lên hình luôn. Chữ Nokia cứ hiện lên rồi tắt và cứ thế hoài. Ra tiệm nó nói pó tay không cứu được. Công nhận hay thiệt

blackstars_ls

nhà anh HN phải không ạ. Cho em điạ chỉ đi cuối tuần này nghỉ hè em qua chỗ anh , anh giúp em vói. em cần:
- hack lại vì vừa nghịch máy giờ ko vào được rompatcher rùi,đồng nghĩ là mất hack , trên trường ko có pc nên em ko hack lại được.
- giúp em tạo x-plore và Dynafile thành vĩnh viễn. Và hack vĩnh viễn nữa .

làm những việc ấy có mất nhiều thời gian không ạ. Vì song máy em còn phải về quê cơ :D .
Nếu ko có thời gian thì anh làm ơn viết cách làm hộ em được không, để em tự mò :(

kiepdollar

nhà anh HN phải không ạ. Cho em điạ chỉ đi cuối tuần này nghỉ hè em qua chỗ anh , anh giúp em vói. em cần:
- hack lại vì vừa nghịch máy giờ ko vào được rompatcher rùi,đồng nghĩ là mất hack , trên trường ko có pc nên em ko hack lại được.
- giúp em tạo x-plore và Dynafile thành vĩnh viễn. Và hack vĩnh viễn nữa .

làm những việc ấy có mất nhiều thời gian không ạ. Vì song máy em còn phải về quê cơ :D .
Nếu ko có thời gian thì anh làm ơn viết cách làm hộ em được không, để em tự mò :(

Bác fomat máy rồi down công cụ bằng mobile về hack đơn giản đâu cần pc . Chỉ cần heloox2.03 là đủ mà . còn hack vĩnh viễn chỉ cần copy intersever vào c/sý/bin là xong mà . Công việc còn lại bác VT chỉ rõ vậy mà hack vĩnh viễn pm bạn chỉ cần xplore vs dynafile chứ cần j nữa đâu

blackstars_ls

Bác fomat máy rồi down công cụ bằng mobile về hack đơn giản đâu cần pc . Chỉ cần heloox2.03 là đủ mà . còn hack vĩnh viễn chỉ cần copy intersever vào c/sý/bin là xong mà . Công việc còn lại bác VT chỉ rõ vậy mà hack vĩnh viễn pm bạn chỉ cần xplore vs dynafile chứ cần j nữa đâu

bạn đã hack thử e72 fw 031.023 bao giờ chưa mà nói như thế. Helo0x 2.03 không thể hack được.. Mà nói là copy files intersaver vào :c/sys/bin lại càng sai vì khi copy vào như thế thì còn không cài được 1 phần mềm nào cả ý. điều này thì không hiểu tại sao :(

2356

bạn đã hack thử e72 fw 031.023 bao giờ chưa mà nói như thế. Helo0x 2.03 không thể hack được.. Mà nói là copy files intersaver vào :c/sys/bin lại càng sai vì khi copy vào như thế thì còn không cài được 1 phần mềm nào cả ý. điều này thì không hiểu tại sao :(

Muốn hack vĩnh viễn E72 thì bạn làm cho RomPatcher vĩnh viễn là được. Vì khi E72 up Fw nó sẽ hok làm mất các Softs có sẵn trong máy, khi 4mat bằng 7370 thì cũng hok làm mất được RPatcher. Mà với các máy FP2 thì có RPatcher trong máy thì coi như là máy đã hack, RomPatcher có vĩnh viễn là máy đã hack vĩnh viễn :))
Còn cái Install....exe chỉ có tác dụng với Pre Fp1 và Fp1 thôi. Bạn cho vào dòng Fp2 lỗi lòi mắt ra là đúng rồi còn gì :))
Nhưng muốn làm như vậy thì bạn phải down FW xuống 21 hay 23 gì gì đó chớ để cái 31 này chưa có Rom thì Hack lòi e :D Hok thì dùng J.A.F tích hợp Rom vào sẵn trong FW mới :D

Status
Không mở trả lời sau này.