• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack và tạo các ứng dụng vĩnh viễn (All S60v3-V5)

Status
Không mở trả lời sau này.

blackstars_ls

Nhưng em thử xét thuộc tính cho các files để dynafile thành vĩnh viễn , một số files nó không cho xét ý.
Còn 1 việc nưã . Nếu xét thành công dynafile và xplore thành vĩnh viễn thì mới xét cho các phần mềm khác thành vĩnh viễn được phải không ạ.
Em hack bằng cách phonix nên ko biết xét thuộc tính các files nào để thành vĩnh viễn được. Chỉ em với !!
Và 1 việc nữa là rompatch không vào được sau 1 thời gian sử dụng là sao ạ. Đồng nghĩa với việc mất hack. Cứ vào là bị bật ra ý , là nó bị sao ạ ?? :(

Chỉnh sửa cuối:

2356

Nhưng em thử xét thuộc tính cho các files để dynafile thành vĩnh viễn , một số files nó không cho xét ý.
Còn 1 việc nưã . Nếu xét thành công dynafile và xplore thành vĩnh viễn thì mới xét cho các phần mềm khác thành vĩnh viễn được phải không ạ.
Em hack bằng cách phonix nên ko biết xét thuộc tính các files nào để thành vĩnh viễn được. Chỉ em với !!
Và 1 việc nữa là rompatch không vào được sau 1 thời gian sử dụng là sao ạ. Đồng nghĩa với việc mất hack. Cứ vào là bị bật ra ý , là nó bị sao ạ ?? :(

Vào mà bật ra thì bạn xem ổ C hay ổ E có Folder Patches và các Path trong Folder đó chưa? Nếu hok có Folder đó hay Folder đó rỗng thì bạn vào RomP sẽ bị đá ra ngoài :D
Bạn có Xplorer thì bạn có thể Set các PM khác vĩnh viễn được mà hok cần làm cho Xplorer hay Dyna vĩnh viễn trước. Cái quan trọng là bạn phải biết hết những File của các PM bạn muốn Set vĩnh viễn để chỉnh thuộc tính Read-Only cho nó :D
Muốn Set RomP vĩnh viễn thì bạn quay lại trang 5 hay 6 của Topic này xem đường dẫn các File con của RomP :D

nguyentanbinh

Well-Known Member
Có thể tạo X-plore để thay thế Open4All >> Nghĩa là dùng X-plore truy cập và Hack trực tiếp vào hệ thống>:):))

MoreCaps v1.0 by Leftup
- Xài thằng này thì ko cần đến Open4all mà vẫn mở X-plore hệ thống hack luôn

Chỉnh sửa cuối:

blackstars_ls

Vào mà bật ra thì bạn xem ổ C hay ổ E có Folder Patches và các Path trong Folder đó chưa? Nếu hok có Folder đó hay Folder đó rỗng thì bạn vào RomP sẽ bị đá ra ngoài :D
Bạn có Xplorer thì bạn có thể Set các PM khác vĩnh viễn được mà hok cần làm cho Xplorer hay Dyna vĩnh viễn trước. Cái quan trọng là bạn phải biết hết những File của các PM bạn muốn Set vĩnh viễn để chỉnh thuộc tính Read-Only cho nó :D
Muốn Set RomP vĩnh viễn thì bạn quay lại trang 5 hay 6 của Topic này xem đường dẫn các File con của RomP :D
nhưng trong ổ C cuả em vẫn còn fonder patcher và các files trong đó :(
MoreCaps v1.0 by Leftup
- Xài thằng này thì ko cần đến Open4all mà vẫn mở X-plore hệ thống hack luôn

đây là cách hack mới ạ, chỉ em rõ hơn được không anh :D

2356

nhưng trong ổ C cuả em vẫn còn fonder patcher và các files trong đó :(

đây là cách hack mới ạ, chỉ em rõ hơn được không anh :D

Vậy chắc là bạn đã Set thuộc tính chỉ đọc 1 File của RomP trong !/System/Data rồi :D File đó có tên là RPPlus.dat thì phải, bạn trả về bình thường thì RomP sẽ hoạt động lại :D
Cách hack của anh Bình chưa chắc dùng được cho dòng FP2 đâu bạn. :D
Võ Thiện hướng dẫn dùng 1 mình Xplorer truy cập vào hệ thống được hok ? :D

trungR1988

Member
E format máy vẫn die hack máy vĩnh viễn ầm ầm cả xplore hack và 1 số ư dụng khác=>Máy N95_8g v20.2.005.Chỉ có mỗi hack máy vĩnh viễn là tạo thư mục (.) Y\:sys\bin\installserver.exe là ok.

2356

E format máy vẫn die hack máy vĩnh viễn ầm ầm cả xplore hack và 1 số ư dụng khác=>Máy N95_8g v20.2.005.Chỉ có mỗi hack máy vĩnh viễn là tạo thư mục (.) Y\:sys\bin\installserver.exe là ok.

Mình làm thành công với N95 8Gb mà? Bạn làm sai bước gì hok đó :))

cunho123

Hỏi ờ đây đúng chổ rồi có ai giúp với
Mình vừa mới Thử 4mat và *#7370# 2 lần đều mất sạch mặc dù đa (Read-only)devist.dat & fileMover.cap của Xplore
Ngay cả định thuộc tinh C\sys\bin (Read-only) installserver.exe
ngay cả ROMpatcher+ cài vào C mình cũng bung Rompatcher và xem đường dẫn định Read-only từng file của Rompatcher khi 4mat hay *#7370# cũng mất hết
May N81_8G V20.0.056 đã làm rất nhiều lần.. kì quá có ai chỉ mình cách khắc phục không?
có ai làm ok trên N81_8G chưa ???

JS_AnhTuan

Active Member
Máy mình vừa 4mat, kết quả là những gì mình làm theo thiện sạch hết luôn. Lạ quá t à. Mình lại fải làm lại từ đầu.

2356

Máy mình vừa 4mat, kết quả là những gì mình làm theo thiện sạch hết luôn. Lạ quá t à. Mình lại fải làm lại từ đầu.

Máy bạn là máy gì áh :D Sao mình làm mà hok sao hết ta? Thử 4mat vài lần mà vẫn dùng OK mà, có mất mấy cái Set Read-Only đâu?

JS_AnhTuan

Active Member
Máy bạn là máy gì áh :D Sao mình làm mà hok sao hết ta? Thử 4mat vài lần mà vẫn dùng OK mà, có mất mấy cái Set Read-Only đâu?

Mình dùng n73, trước mình hack vĩnh viễn đc rồi mình up fw mới của vt. và làm theo cách này, thử file đã read only xóa ko đc, nhưng gỡ pm trong máy thì file đã read only cũng mất luôn. Và hôm wa mình thử 4mat, trước khi 4mat mình xóa file 0RDAutoStart.exe ko biết tại vậy ko? Giúp m với

lenguyen99

bác nào cho em xin mấy cái đường dẫn của pm i-sms 1.09 beta 5 được không.Nếu cách này mà được thì đỡ mất công anh em phải đợi check lại key của i-sms sau mỗi lần 4mat máy

JS_AnhTuan

Active Member
bạn sang ứng dụng python down sisboom về bung file sis ra rồi read only các file trong folder rồi chép và máy là ok, nhớ cà đủ bộ python thì mới chạy đc sisboom

Nynk_102

Cho em hỏi cả nhà đã ai làm dc thành công với Rompatcher chưa ah ? em ko làm dc rồi , test cả 4 ,5 máy luôn, chỉ cần *#7370# là như mới hết. Anh Thiên còn cách nào cho RomPatcher thì bày cho em với ạ. Thanks !!!!

2356

Cho em hỏi cả nhà đã ai làm dc thành công với Rompatcher chưa ah ? em ko làm dc rồi , test cả 4 ,5 máy luôn, chỉ cần *#7370# là như mới hết. Anh Thiên còn cách nào cho RomPatcher thì bày cho em với ạ. Thanks !!!!

Mình Test thành công với E63 FW 410 và N95 8Gb FW 35 rồi bạn :D Đừng hỏi tới cái nick Vothien12345 nữa bạn àh, người ta hok thích thì đừng ép làm gì :))

cunho123

Hay da ai làm cho bạn Vothien12345 nổi nóng vậy ta?? sao tự nhiên xóa hết rồi..
Mod nào sửa lại đi chứ ...để vào nhìn thấy kỳ quá......quá kỳ!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.