• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

arn0ld

"Chưa up lên 3.1.3 nhưng nó không cho về 3.1.2" câu này nghe ngộ thế ?! Vậy hiện tại FW của bạn đang là bao nhiêu ?!
Biết FW bao nhiêu rồi thì vào : http://pdaviet.123viet.net/index.php?dir=tinh_la_gi/FW_Goc/ tải đúng bản FW mà restore lại xong rồi làm tiếp
hic thì máy của mình lúc đầu nso đang 3.1.2 . mình reset cái nó treo luôn máy hiện ra sợi cáp. tải bao bản 3.1.2 về rồi mà nó kô cho restore toàn báo lỗi 1604 để chế độ dfu thì nó báo lỗi 1600 :( . H máy mình còn kô hiện lên đc màn hình , cắm vào máy chỉ nhận ở chế độ dfu . Bạn chỉ dùm mình fw gốc cho 3gs lock là bản nào với , mình chỉ thấy ghi 3gs nhưng kô thấy ghi world hay lock

arn0ld

hic hic máy mình h chỉ lên đc chế độ dfu , restore nó toàn báo lỗi 1600 :( có cách nào khắc phục kô hả bạn . nếu lên 3.1.3 thì màn hình có lên đc kô ?

AZ1210

em đang có 1 cây imel 012031003032811 không bít world hay lock đang bị cọng cáp với đĩa hay đã rétone nhưng không được.không bít lên 3.1.3 dùng nghe gọi thui được không?

kolya82

máy mình là 3G world đã up lên 3.1.3 rồi,thế bây giờ JB theo các bước trên là được phải không?Thanks

kolya82

Mình mới mua máy, chưa có kinh nghiệm về IP nên hơi gà,cho mình hỏi luôn là nếu không JB được thì máy cũng không vấn đề gì phải không, IP có bao giờ bị bricked không? thanks Mod

vipboy_9x

Moderator
Mình mới mua máy, chưa có kinh nghiệm về IP nên hơi gà,cho mình hỏi luôn là nếu không JB được thì máy cũng không vấn đề gì phải không, IP có bao giờ bị bricked không? thanks Mod

JB là chỉ để bạn cài những soft và game (rack) cho iphone của mình thui ,chứ không có lỗi gì hết
còn vấn đề JB ko được có lổi hay ko thì trường hợp lỗi cũng có thể sảy ra và cũng tùy vào thao tác của từng người nữa:D

rockdien

Mình mới mua con Iphone 3g 8gb sim lock Tmobil đã up lên 3.1.3, bb: 01.12.01, mình đã thử làm theo các bước trên, không có lỗi gì cả, đã cói cydia như hình ở trên, nhưng khi cài các phần mềm down trên dd bằng Iturn vẫn báo lỗi ko cài được là sao???

Zenki

Super V.I.P
Mình mới mua con Iphone 3g 8gb sim lock Tmobil đã up lên 3.1.3, bb: 01.12.01, mình đã thử làm theo các bước trên, không có lỗi gì cả, đã cói cydia như hình ở trên, nhưng khi cài các phần mềm down trên dd bằng Iturn vẫn báo lỗi ko cài được là sao???
Khi Jailbreak xong phải vào Cydia để cài MobileInstalltion hoặc Appsync 3.1 rồi mới cài App Cr@ck down trên diễn đàn được nhé!

tal0v3t

Bài đầu tiên viết cách đây lâu lắm rồi bác,ý mình muốn hỏi là tới thời điểm này mà?? nhưng câu trả lời vẫn là chưa đúng k MOD

audiv8

Bài đầu tiên viết cách đây lâu lắm rồi bác,ý mình muốn hỏi là tới thời điểm này mà?? nhưng câu trả lời vẫn là chưa đúng k MOD
Bạn này hay ;),tự hỏi rồi tự trả lời...giải tán & đợi

heocon88

mình làm theo như trên. JB bằng redsnow , nhưng khi browse đến gw 3.1.2 thì trên bảng redsnow báo là ko tìm thấy. cho hỏi mình làm sai? hay do bị lỗi gì. và 3.1.3 có thẻ restore 3.1.2 dc ko. thankx

Zenki

Super V.I.P
mình làm theo như trên. JB bằng redsnow , nhưng khi browse đến gw 3.1.2 thì trên bảng redsnow báo là ko tìm thấy. cho hỏi mình làm sai? hay do bị lỗi gì. và 3.1.3 có thẻ restore 3.1.2 dc ko. thankx
Post nguyên câu lỗi hoặc chụp hình cái lỗi lên cho anh em xem, nó báo 1 kiểu mà bác lên đây báo 1 kiểu thì chả biết đường nào mà lần!

vipboy_9x

Moderator

nếu bạn chạy redsnow để JB mà không hoạt động (ko tìm thấy fw) thì bạn có thể copy FW iphone của bạn cần FW ra màn hình desktop và chọn Browse thì nó sẻ tìm thấy thui.
còn máy bạn đang ở FW 3.1.3 mà bạn muốn suống 3.1.2,thì bạn hãy cho người ta biết bạn đang sử dụng iphone nào (3GS HAY 3G)nếu 3GS mà bạn ko có lưu shsh của sever CYdiA từ trướt thì bạn ko thể restore suống 3.1.2 được
cỏn 3G thường thì bạn có thể restore suống 3.1.2 được.(mà BB của bạn vẫn là 05.12.07) nhé ko hạ được cái này.
(nếu lock thì đừng nên hạ mất công)còn (world thi cứ để 3.1.3 mà sài luôn):D