• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

thanhnh091

Mình jaibreak xong rồi đã có Cydia nhưng sao khi search để cài QuickLock và MxTube thì nó ko có nhỉ, một số app khác thì có.Cydia có bị gì ko khi jaibreak bằng redsn0w 0.9.4 vậy nấy Bro? Iphone 3G global Fw 3.1.3

Zenki

Super V.I.P
Mình jaibreak xong rồi đã có Cydia nhưng sao khi search để cài QuickLock và MxTube thì nó ko có nhỉ, một số app khác thì có.Cydia có bị gì ko khi jaibreak bằng redsn0w 0.9.4 vậy nấy Bro? Iphone 3G global Fw 3.1.3
Đã vào Cydia Update chưa? Đã Add các Source có chứa các Apps đó chưa?

thanhnh091

Đã vào Cydia Update chưa? Đã Add các Source có chứa các Apps đó chưa?

Tất cả đều up xong hết Bạn ah.Khi jaibreak xong mặc định đã có các source quốc tế mình cần rồi mà.
Mình còn biết là quicklock nó thuộc source Modmyi nữa kìa các app khác tên các source kia đều có duy chỉ có cái mình cần là quicklock và mxtube thì search ko thấy mới tức.
Ah sao trên source pdaviet của mình ko add thêm cái quicklock hay mxtube nhỉ ?

honganhN95

Máy em đang dùng bản 3.1.2 Custom của bác longgiang81. Nếu muốn up lên FW 3.1.3 thì có phải dùng redsn0w 09beta3 rồi trỏ về FW 3.1.2 gốc rồi mới up lên 3.1.3 hay có thể up luôn lên 3.1.3 ạ?
Có thể dùng redsn0w 0.9.4 được không? Và trong khi JB có chọn "already pwned" nếu iphone trước đó đã jailbreak bản custom 3.1.2 không ạ?

Hoặc nếu muốn trở về FW 3.1.2 gốc thì dùng bản redsn0w mấy để về FW gốc ạ?

doananhtai

Nếu bảo đảm máy bạn là 3G WORLD thì đang là 3.1.2 custom thì đơn giản KHÔNG CẦN ĐỘNG TÁC THÊM NÀO KHÁC, KHÔNG CẦN TẮT MÁY, MỞ MÁY, BẤM NÚT CÁI GÌ HẾT.... chỉ cần để yên cái iPhone đang xài bình thường đem cắm cáp vào , mở itunes , SHIFT+RESTORE rồi chọn file custom... cho nó chạy xong là xài luôn khỏi JB gì hết. (custom đã JB sẵn rồi).

quoctuan911

các bác cho em hỏi đã jb đc 3GS chưa máy em vì nghịch dại đã up lên 3.1.3 đã phủ kín bấy lâu nhưng chưa có cách nào hả các bác?

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi đã jb đc 3GS chưa máy em vì nghịch dại đã up lên 3.1.3 đã phủ kín bấy lâu nhưng chưa có cách nào hả các bác?
Hiện tại 3GS vẫn chưa có Tool JB chính thức, nếu máy bạn là World và đã qua JB trước đây rồi thì Up bản Custom của Man TLG hoặc Mod longgiang81 mà dùng cũng được.

thanhnh091

Bác Zenki ơi trả lời giúp với
" Tất cả đều up xong hết Bạn ah.Khi jaibreak xong mặc định đã có các source quốc tế mình cần rồi mà.
Mình còn biết là quicklock nó thuộc source Modmyi nữa kìa các app khác tên các source kia đều có duy chỉ có cái mình cần là quicklock và mxtube thì search ko thấy mới tức.
Ah sao trên source pdaviet của mình ko add thêm cái quicklock hay mxtube nhỉ ? "
2 cái App này mình hay sử dụng mà ko có rồi tức ghê (mình thường xuyên sử dụng IfunBox để chép Data)
Thx Bác!

quoctuan911

Hiện tại 3GS vẫn chưa có Tool JB chính thức, nếu máy bạn là World và đã qua JB trước đây rồi thì Up bản Custom của Man TLG hoặc Mod longgiang81 mà dùng cũng được.

Máy em là máy lock chưa jb bao giờ hic, đã phủ bụi 3 tuần nay rồi giờ nhìn cái Cable chán quá..... đc quà gửi từ nước ngoài về nên mở ra đã là 3.1.3 rồi hic

vipboy_9x

Moderator

dậy những máy có botrom mới có up được không anh.

honganhN95

Nếu bảo đảm máy bạn là 3G WORLD thì đang là 3.1.2 custom thì đơn giản KHÔNG CẦN ĐỘNG TÁC THÊM NÀO KHÁC, KHÔNG CẦN TẮT MÁY, MỞ MÁY, BẤM NÚT CÁI GÌ HẾT.... chỉ cần để yên cái iPhone đang xài bình thường đem cắm cáp vào , mở itunes , SHIFT+RESTORE rồi chọn file custom... cho nó chạy xong là xài luôn khỏi JB gì hết. (custom đã JB sẵn rồi).

Có chính xác không ạ? Không cần dùng redsn0w ạ?

Các bác cho e hỏi là Jaibreak là để cài apps cho iphone phải k ạ? Nếu máy đã jaibreak một lần rồi thì những lần sau chỉ việc up lên FW thôi phải không ạ? Hay là vẫn phải JB lại?
Em hỏi thêm là khi các bác viết là FW Custom 3.1.3 (PV01) và (PV02) nghĩa là gì thế ạ?

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
mong các bạn hướng dẫn mình cách up lên FW 3.1.3.cảm ơn nhiều!
trướt tiên bạn downloand FW cusstom 3.1.3 về.
cài đặt itune mới nhất là 9.0.3.15 giúp việc restore dễ dàng chút
cài đặt song itune nhấn shift+restore chỉ tới FW 3.1.3 cần restore .và chờ đợi là song
lưu ý trong quá trình restore FW custom mà bị lỗi 16xx thì bạn downloand chương trình này về làm theo hướng dẫn đưa về DFU để fix lỗi.và restore lại từ đầu.

LVNGUYETNHI

Member
Khi chạy chương trình, máy vi tính của mình có cần kết nối internet ko bạn VipBoy 9x ?

vipboy_9x

Moderator
Khi chạy chương trình, máy vi tính của mình có cần kết nối internet ko bạn VipBoy 9x ?
có thì tốt hơn bạn.:D 2G Thi mình hem để ý có kết nối hay hem,nhưng 3G hay 3GS world đều phải kết nối mạng để avtive khi quá trình restore song đó bạn.