• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm Icon MBM cho UIQ 3.0

masterbi

File MBM của cái sim trong Tools là default_satapp_icon.mbm
Sáng mình vừa đọc bài này xong và đã làm đc.(đổi icon của bộ gõ tiếng việt cho pro hơn :))
Bình thg hết mà?Ko bit có phải bạn chưa chọn cái png hình vuông ko :(

A hd cụ thể đi. Load image xong ô preview vẫn trống không nên cặp bmp output cũng blank too

alphabet

A hd cụ thể đi. Load image xong ô preview vẫn trống không nên cặp bmp output cũng blank too

Làm như bt mà bạn ! Mình vừa làm lại đây , cỡ ảnh ko qan trọng miễn là file png,vì làm icon nên cỡ nhỏ thôi.Có thể resize trc khi làm icon

Ấn Load Image,tìm đến ảnh của bạn,chọn và ấn Open.Ảnh sẽ hiện ra chỗ Preview.Ấn Convert,có tùy chọn bên cạnh cho ảnh hơi # nhưng mình mới làm 1 lần nên ko bit lúc cho vào đt sẽ # j.Hiện ra 2 cái ảnh ở dưới.Ấn Save pair,đặt tên,chọn chỗ và Save.Thế thôi !
Lúc làm ra ảnh sẽ có khoảng đen nhưng cho vào đt thì ko thấy nữa.

masterbi

Làm như bt mà bạn ! Mình vừa làm lại đây , cỡ ảnh ko qan trọng miễn là file png,vì làm icon nên cỡ nhỏ thôi.Có thể resize trc khi làm icon

Ấn Load Image,tìm đến ảnh của bạn,chọn và ấn Open.Ảnh sẽ hiện ra chỗ Preview.Ấn Convert,có tùy chọn bên cạnh cho ảnh hơi # nhưng mình mới làm 1 lần nên ko bit lúc cho vào đt sẽ # j.Hiện ra 2 cái ảnh ở dưới.Ấn Save pair,đặt tên,chọn chỗ và Save.Thế thôi !
Lúc làm ra ảnh sẽ có khoảng đen nhưng cho vào đt thì ko thấy nữa.

Bh load image đã đc 1 bên a ạ. Phải convert bằng photoshop:D
Nhưng chỉ đc bên bmp thường, file mask vẫn ko đc, chẳng hiểu sao!?

Posted via Mobile Device

byebyeshady

Anh nói rõ một chút được không ạ :)

ALaunchIcon.mbm Ví dụ cho máy G700 thì sẽ gồm những Icons nào ?

Cái này không phải đào mộ đâu. Tại em đang làm dở một bộ thôi. Đọc đến đó thì chịu vì sắp xếp Icons Mainmenu G700 không giống P9.

Có cách nào chuyển về cho giống không nhỉ?