• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

P

phu

Guest
cái con RM 99 của em phức tạp quá.Em thay đổi code rồi,thử update phiên bản mới mà vẫn như vậy.Khi vào nó vẫn đọc đời máy là Nokia N70-Rm99
chắc bó cánh rồi :(( đành chấp nhận vậy.

Asmodis

Cái này em còn bị một vấn đề quái hơn nhiều! Sau khi chạy Nokia Software Updater thì hình như firmware còn bị giảm xuống. Em dùng 6680 (RM-36), trước khi chạy firmware là 4.04.47, chạy xong nó thành 4.04.34, trong máy thì mất mất Active Standby. Có bác nào biết cách giải quyết thì chỉ giúp với! Thanks!

nguyenpa

Super V.I.P
Cái nay thì ngộ à, nó chỉ cho chạy cao lên chứ làm sao mà chạy thấp xuống được, bạn check kĩ lại xem co đúng ko.
và 6680 đã co vesion 6680_Rm-36_V_5.050407

Hungpdahl

Well-Known Member
hôm nay nâng cấp cây N70 gần xong thì bị cup điện thế là ngủ luôn rồi k biết cứu bằng gì đây hộp box thì k có huhu....

BatKid

Super V.I.P
thôi xong, chia buồn với bạn, đem ra tiệm cho người ta chạy lại đi bạn :D

P

phu

Guest
Bác Badkit có biết phần nào thay đổi code kiểu như NSS,nhưng mà thay vì thay đổi code ngôn ngữ là thay đổi Rm của máy ko vậy. Ví dụ như N70 Rm 99 thay đổi thành Rm84 :D

bluesky

Zay con N761 thi sao ha cac anh

Đề nghị gỏ tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn!

Last edited by a moderator:

Asmodis

Lâu nay bận quá, chả có thời gian ngó đến cái gì cả! Em đã thử up lại rùi, nhưng mà ver không có gì thay đổi. Trong khi rõ ràng là ver của mình cũ mèm nhưng mà chạy NSU thì nó báo No new version avaiable! Bó tay!

malanh

Bạn dùng cái này để thay đổi mã code cho n70 nhé http://www.4shared.com/file/7079692/1a2634e4/NSS10373b.html
_Cài đặt NSS vào pc.
_Tiếp tục cắp cáp vào máy(phone và máy tính phải nhận ở PC suite)
_Open NSS, nhìn góc trên bên phải thấy icon màu tím "scan for new device" click vào nó.
_Sau đó trong tab phone info, click vào nút scan
_Open gsm_magic(là file c r a c k) và enable nó.
_Trong mục flash bấm scan, trở lại phone info.Bạn sẽ thấy product code,nhập số mới vào (code của phiên bản music edition),click enable kế bên và sau đó click on write (ko sáng nhưng vẫn ấn được).Phone code của bạn sẽ được thay đổi.
_Bây giờ có thể open NSU và up phiên bản mới.
bạn vào đây http://forum.taobao.com/forum-34/show_thread----7433862-.htm hay seach trên google.com để tìm codephiên bản ME cho N70 RM-99
Lưu ý: chưa có thông tin về việc úp ME cho n70 RM-99, chỉ thấy ở các trang trung quốc và nước ngoài.

Mod ơi, cho em hỏi sao bài này giống bên gsm thế,:) chỉ thay đổi vài chữ thôi,
To Asmodis: bạn làm như nguyenpa đã chỉ là sẽ up được lên n70Me thôi,nhớ thay đổi code nha,

BatKid

Super V.I.P
Mod ơi, cho em hỏi sao bài này giống bên gsm thế,:) chỉ thay đổi vài chữ thôi,
To Asmodis: bạn làm như nguyenpa đã chỉ là sẽ up được lên n70Me thôi,nhớ thay đổi code nha,

Thì cũng chỉ là share cho nhau biết thôi, cũng như chúng ta hay copy từ các forum nước ngoài về đó thôi, chưa kể gsm cũng copy bên này cũng bộn à :)) :)) :))

Asmodis

hu hu! Em dùng 6680 bác ạ! Chắc bác không để ý phía trên, em đã thắc mắc cách đây lâu rồi. Nhưng mà lâu lắm mới có thời gian lang thang trên net nên vàp thắc mắc tiếp. Vì vẫn chưa làm được mà!

BatKid

Super V.I.P
Lạ nhờ, Bk lấy con 6680 làm mẫu để post bài , up bình thường có sao đâu nhỉ :D

Asmodis

hehe! Em up được rồi, không hiểu sao phải chỉnh lại code máy thành Singapore thì mới up được! Bó tay! Không biết có ai gặp lỗi như mình không nhỉ? Nếu có thì các bác thử đổi lại code sang một nước khác nhé!

tieuoanh

Super V.I.P
Nokia 7610 phần mềm mới nhất có cách đây khá lâu rùi
ko có bản mới mà update đc :(

hsoncd

chỗ em không có ADSL chỉ dùng ISDN và DialUp không biết có nâng cấp được không nữa???

NguyenDucDung

Dùng cái gì cũng đc, nếu net chậm thì đợi lâu thôi, nhưng tốc độ khoảng 200 - 300 kbps cũng đc rồi

ngunhatla

à sẵn đây em hỏi chuyện này chút có ai đã mở mạng được dòng bb5 chưa ( co hộp N-Box ) :((