• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

duythanhhp

:D Cho em hỏi nâng cấp Firmware có tác dụng gì thế à?em dùng N6680 định up lên 5.04.7 ,nó có phải bản Music Editor cho N6680 ko??

ngunhatla

hiện tại thì NBOX chưa mở mạng cho dòng BB5 được.
Vậy Box nào thì mờ được vậy Bro ?

phongtinh

Mình có cay 6280 bị khỏi động lại hoài tìm Ver để up mà chẳng thấy! Anh em nào biết xin chỉ dùm cám ơn!

Hungpdahl

Well-Known Member
6280 phải dùng hộp thì mới nâng cấp được.nếu bạn có hộp để chạy cho 6280 rồi thì mình đưa đường link cho.

grafkakalot

Cho minh hoi la sao biet the firmware nao hop voi may nao, co the su dung chung hay khong, cac ban co ban thong ke nao khong, hay la tung firmware co dac tinh gi khong, cam on anh em nha

post tiếng Việt có dấu nha bạn, đúng quy định mới có câu trả lời - BatKid

Last edited by a moderator:

ThangTMT

Tôi down về phần mềm update của N92: NokiaSoftwareUpdaterSetup_en, chạy nó như thế nào? Các bạn hướng dẫn tôi với. (Tôi đã chạy nó, kể cả tháo sim, thẻ... nó vẫn báo yêu cầu bộ nhớ ít nhất là 256MB và thoát).
Cám ơn các bạn nhiều.

ngunhatla

cho mình hỏi cái: không lẽ mỗi lần nâng cấp firmware lại kết nối net sao trong khi bản firmware lần trước mình đã save trên PC. Vậy làm cách nào cài lại từ bản trên PC mà không phải down về lại!

Em cùng muốn hòi như nguyenphankhanh vay đó Bro Batkid có cách nào lưu lại trên PC không vậy

Hungpdahl

Well-Known Member
nâng cấp bằng cáp thì phải online k thể lưu lại được.Nếu muốn thì phải dùng hộp riêng để chạy.

BatKid

Super V.I.P
cho mình hỏi cái: không lẽ mỗi lần nâng cấp firmware lại kết nối net sao trong khi bản firmware lần trước mình đã save trên PC. Vậy làm cách nào cài lại từ bản trên PC mà không phải down về lại!

Em cùng muốn hòi như nguyenphankhanh vay đó Bro Batkid có cách nào lưu lại trên PC không vậy

Kg có save lại được đâu, mà save lại làm gì vì khi nó check phone, trùng version thì nó cùng đâu cho up :D

BatKid

Super V.I.P
Tôi down về phần mềm update của N92: NokiaSoftwareUpdaterSetup_en, chạy nó như thế nào? Các bạn hướng dẫn tôi với. (Tôi đã chạy nó, kể cả tháo sim, thẻ... nó vẫn báo yêu cầu bộ nhớ ít nhất là 256MB và thoát).
Cám ơn các bạn nhiều.

Do PC nhà bạn Ram thấp quá, tối thiểu phải 512 m Ram mới cài đặt được :D

Hungpdahl

Well-Known Member
hôm nọ mình up Software cho cây này k được .mặc dù trên nokia.com có N92.đã ai up online cho cây này chưa?.

nguyenpa

Super V.I.P
chắc chưa có vesion cho nó thối bác, mính đang dùng con n93 mà thử hoài mà cũng chẳng thấy có vesion mới cho nó, chắc phải ra care thôi:D :))

BatKid

Super V.I.P
N92, N93 mới ra mà các bác nghịch chưa đã tay mà các bác đòi up roài :))

ThangTMT

N92, N93 mới ra mà các bác nghịch chưa đã tay mà các bác đòi up roài :))

Heeeeeee, không phải dân IT, nhưng lại có dính tý máu tò mò, thế mới chết chứ. Mình làm bay 1 con minis và 1 con Neo rồi. Chán cái tính đó lắm mà chưa bỏ đc.
Heeeee

ThangTMT

Muốn thay đổi ngôn ngữ cho máy của bạn ở nhà, thì chỉ có cách thay đổi code sản xuất của máy bạn, và fimrware tiếng trung quốc phải có vesion cao hơn vesion trong máy của bạn, vì khi firmware trong máy nó lớn hơn hay bằng thì chương trình nokia software update sẽ ko cho update. Và bạn chỉ có cách thay đổi băng box thôi (dòng BB5 cũng ko cho chạy lại Vesion cũ), nếu ko cho update bạn nên đợi có vesion mới để update.
phương pháp thay đổi code .
Bạn dùng cái này để thay đổi mã code cho n70 nhé http://www.4shared.com/file/7079692/1a2634e4/NSS10373b.html

_Cài đặt NSS vào pc.
_Tiếp tục cắp cáp vào máy(phone và máy tính phải nhận ở PC suite)
_Open NSS, nhìn góc trên bên phải thấy icon màu tím "scan for new device" click vào nó.
_Sau đó trong tab phone info, click vào nút scan
_Mở files gsm_magic(là file c r a c k) và enable nó.
_Trong mục flash bấm scan, trở lại phone info.Bạn sẽ thấy product code,nhập số mới vào (code của phiên bản music edition, hay bảng nào mình cần),click enable kế bên và sau đó click on write (ko sáng nhưng vẫn ấn được).Phone code của bạn sẽ được thay đổi.
_Bây giờ có thể open NSU (nokia software update)và up phiên bản mới.
bạn vào đây http://forum.taobao.com/forum-34/sho...--7433862-.htm hay seach trên google.com để tìm codephiên bản ME cho

Bạn ơi, link không down được, bạn cho giùm mình link khác, nó có sử dụng đc cho N91 không?
Thanks bạn nhiều.

hungrom

các bạn ơi, mình không phải dân it, cũng không rành điện thoại di dộng lắm. mới mua cái n70 đã dùng rồi của thằng bạn, mất hộp, nói chung chỉ còn mỗi cái điện thoại và bộ cáp, nay muốn check version và update firmware ( mặc dù cũng không rành firmware là gì lắm, nếu có bạn nào giải thích dùm thì càng tốt ), vậy phải làm sao.à quên, mình có nối internet adsl, đã cái bộ nokia suite, nsu,nss.