• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

kenzzi

toi em rồi các bác ơi,đang up cho con n82 v2 lên v30.0.019,mọi việc đều đang ngon lành,download xong chuẩn bị tiến hành Up thì chẳng hiểu sao dt tắt ngóm,mặc dù trước đó em đã sạc đầy pin,nsu báo:
1. remove cable from device
2.turn off and turn on device
3.re-connect cable
em làm theo hướng dẫn nhưng bó tay vì đt tắt ngóm rồi,giờ khởi động không lên nguồn nữa,giờ làm sao đây các bác???

habaolinh

Super V.I.P
toi em rồi các bác ơi,đang up cho con n82 v2 lên v30.0.019,mọi việc đều đang ngon lành,download xong chuẩn bị tiến hành Up thì chẳng hiểu sao dt tắt ngóm,mặc dù trước đó em đã sạc đầy pin,nsu báo:
1. remove cable from device
2.turn off and turn on device
3.re-connect cable
em làm theo hướng dẫn nhưng bó tay vì đt tắt ngóm rồi,giờ khởi động không lên nguồn nữa,giờ làm sao đây các bác???
Mang qua mình chạy lại cho.

kenzzi

thanks bác linh nhưng em xử lý được rồi,tháo pin ra sau đó lắp vào,khởi động lại ngon lành... giờ em đang chuẩn bị Up lại FM lần nữa xem thế nào,nếu tiếp tục có sự cố thì chắc phải nhờ bác linh thôi

IPHONE12

SAO MÌNH CÀI CÁI Nokia Software Updater NÓ HIỆN LÊN BẢNG THÔNG BÁO BẠN CẦN KHỞI ĐỘNG LAI.....BẤM VÔ THÌ BỊ LỖI UOT RA KHÔNG VÀO ĐC

Kojiro

Super V.I.P
SAO MÌNH CÀI CÁI Nokia Software Updater NÓ HIỆN LÊN BẢNG THÔNG BÁO BẠN CẦN KHỞI ĐỘNG LAI.....BẤM VÔ THÌ BỊ LỖI UOT RA KHÔNG VÀO ĐC

Bạn cài NSU trên hệ điều hành gì? Lần sau ko gõ chữ hoa cả bài nhé!

kimngocthanhnk

Chào các bạn,bây giờ muốn up fw mới các bạn dùng Nokia Ovi Suite nó chay rất nhanh và dễ sử dụng.Các bạn vào<nokia.com.vn><thế giới dịch vụ><Nokia Ovi Suite>tải về và cài đặt như Nokia Software Update,mở nó lên cắm cáp vào đt nhấp vào<tùy chọn><các bản cập nhật phần mềm>lúc này một hộp thoại mở ra nó sẽ tự động kiểm tra fw hiện tại của đt và cập nhật fw mới nhất,và tấtcả tùy chọn như cài đặt,sao lưu dữ liệu từng thư mục rất tiện,tất cả thao tác chỉ trên một hộp thoại và giao diện hoàn toàn bằng tiếng việt,các bạn cứ theo đó mà làm.Chúc thành công

manutd187

nhờ các bạn giúp mình chút
Chả là mình có kon e63 nhiưng rất bùn là ko kết nối với pc bằng cáp để up fw dc
vậy ngoài kêt nối vói pc bàng cáp ra kòn cách nao để up fw trực tiếp bằng dd ko
Giúp mềnh với

manutd187

có aii biết cách up fw trực tiếp trên dd ko
Máy minh ko kết nối với pc bằng cáp dc

zesword

Mình đang dùng 6120C thì firmware mới nhất là gì vậy? Có phải V 05.11 không?

chuyengia

Tôi mua lại 1 chiếc N95 xách tay từ Phần Lan về, phiên bản cài đặt hệ điều hành là v21.0.016, kiểm tra trên mạng thi thấy phiên bản mới là 31.0.017, tôi đã dùng các phần mền cần thiết để uplate nó và cái đặt theo hướng dẫn nhưng đến lúc tải xong về rồi thì không thể update được. Máy tính cứ thông bào cắt kết nối cable, tôi đã thực hiện theo hướng dẫn cài đặt mà vẫn không xong.. Ai có thể giúp tôi với được không? Tôi ở Nha Trang.
Tôi cũng gặp trường hợp giống như bạn Kenzi, làm đi làm lại mãi vẫn không ăn thua... tức quá đi

kiepdollar

cách này đơn giản đó bác cho em hỏi có dùng up cho e71 được không ? hôm trước mang ra nokia care up lên 410 bị lỗi giờ không hack phone được mà mang ra thì nó bảo ổn không up lại cho em :(

cách này đơn giản đó bác cho em hỏi có dùng up cho e71 được không ? hôm trước mang ra nokia care up lên 410 bị lỗi giờ không hack phone được mà mang ra thì nó bảo ổn không up lại cho em :(

Lỗi là khi máy up xong không chạy được, còn vẫn chạy được mà không Hack được thì đâu phải lỗi:p Tự tay Up cho nó sướng, đem ra care không chừng nó thay đồ lô vào máy bạn cũng khó lòng mà biết. Chia buồn nhé:(

ht68

có ai nâng cấp cho E 66 rồi hãy chỉ giáo giúp mình với! Cảm ơn nhiều

habaolinh

Super V.I.P
có ai nâng cấp cho E 66 rồi hãy chỉ giáo giúp mình với! Cảm ơn nhiều
Hướng dẫn đã rất đầy đủ, cả offline lẫn online, bạn chỉ việc làm thêo đúng hướng dẫn là ok mà.

chymchyk

cho e hỏi là khi mà nâng cấp lên firmware mới rồi mà muốn dùng lại cái firm cũ hơn thì dùng thế nào ?

hattieu198

theo bài hướng dẫn của bạn BATKID thì có mục lưu ý là dành cho các máy đó.Còn mình sài con n79 thì phải vào mục nào để tìm hiểu hả bạn ?

Kobold1609

Bà con cho mình hỏi là mình làm theo hướng dẫn của BatKid nhưng đến step 3/3:
1) Rút USB ra
2) Restart máy
3) Cắm lại USB
Thì Reinstall ko được.
Thử đi thử lại mấy lần ở step 3/3 đều lỗi vậy, nên ko update đc.
Chân thành cảm ơn !