• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

longcambinh

Con N73ME của mình sau khi up firmware xong, mình 4mat thẻ nhớ. Sau khi 4mat xong mình cài lại các phần mềm như trước đó vào thẻ nhớ thì phone báo là các phần mềm đó đã có trong phone. Mình đã kiểm tra rất kỹ trong thẻ nhớ nhưng không có file nào của phần mềm đó cả (có phải phần mềm đó mặc dầu lưu vào card nhưng 01 số file của nó vẫn ở trong phone). Bây giờ mình phải làm cách nào remove nó để install lại vì mình không muốn cài đè lên, với lại có một số phần mềm nó không cho cài đè lên mà nó báo lỗi do update. Nhân đây cũng cho mình hỏi là có chương trình gì tháo hết các file không cần thiết trong phone memery không và khi format phone *≠7370≠ thì các file mình đã up FW có bị xóa hết, phone có trở về tình trạng như lúc chưa up FW không? Mong các bạn giúp mình với. Cám ơn trước các bạn rất nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Con N73ME của mình sau khi up firmware xong, mình 4mat thẻ nhớ. Sau khi 4mat xong mình cài lại các phần mềm như trước đó vào thẻ nhớ thì phone báo là các phần mềm đó đã có trong phone. Mình đã kiểm tra rất kỹ trong thẻ nhớ nhưng không có file nào của phần mềm đó cả (có phải phần mềm đó mặc dầu lưu vào card nhưng 01 số file của nó vẫn ở trong phone). Bây giờ mình phải làm cách nào remove nó để install lại vì mình không muốn cài đè lên, với lại có một số phần mềm nó không cho cài đè lên mà nó báo lỗi do update. Nhân đây cũng cho mình hỏi là có chương trình gì tháo hết các file không cần thiết trong phone memery không và khi format phone *≠7370≠ thì các file mình đã up FW có bị xóa hết, phone có trở về tình trạng như lúc chưa up FW không? Mong các bạn giúp mình với. Cám ơn trước các bạn rất nhiều.

Có thể bạn đã install trúng các phần mềm co sẵn trong FW mới như QuickOffice... nên mới bị báo vậy. Khi chạy fw thì chính là 4mat, bạn đã 4mat thẻ luôn thì không thể nào còn trường hợp cài đặt mà bị trùng nếu bạn ko bị trường hợp minh nói ở trên.

Bạn định nghĩa thế nào là file ko cần thiết? bạn chỉ có thể gỡ các ứng dụng mà khi up fw mới bạn có thêm như Nokia Maps... sau khi up fw thì bạn 4mat kiểu nào thì máy vẫn giữ bản update fw gần nhất bạn vừa up. Không chuyển về fw cũ mới xuất xưởng đâu!

Thân!

longcambinh

Cám ơn bạn Kojiro rất nhiều. Còn phần mềm mình hỏi là phần mềm dọn file rác trong phone memory giống như các phần mềm trong PC như CCleaner chẳng hạn.

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn bạn Kojiro rất nhiều. Còn phần mềm mình hỏi là phần mềm dọn file rác trong phone memory giống như các phần mềm trong PC như CCleaner chẳng hạn.

Để cảm ơn thì bạn có thể nhấp vào nút Thanks màu đỏ :))

Còn PM dọn rác thì hình như ko bạn ơi, mình thì lâu lâu Defrag cho thẻ nhớ thôi :(

TraiNgheoHn

Hiện nay chỉ áp dụng cho những máy: E50, E60, E61, E70, N70, N71,N 72, N73, N80, N91, N92, N93, 770 Internet Tablet, 3250, 6131, 6630, 6680, 6681, 6682

nếu như vậy thì mình nghĩ là được,bạn thử xem sao nhé

galaxy_89

mình mới tậu con này về nên chưa rành.N72 update là thành N72 Music Ediston à.có gì hay hơn bản củ ko bác

TraiNgheoHn

cái này thì mình cũng chưa biết,mình kô có máy để test mà,bạn thử test đi biết ngay mà

buray

con n70 của em có version là RM 84 V.5.0705.3.0.1
cho e hỏi đây có phải version mới nhất chưa mấy bác? Để e biết mà update, thanks

horkbajir

con n70 của em có version là RM 84 V.5.0705.3.0.1
cho e hỏi đây có phải version mới nhất chưa mấy bác? Để e biết mà update, thanks

bác vào đây nhập code theo hướng dẫn để xem có cần update không nhé:
http://europe.nokia.com/A4577224

Nhân tiện có bác nào biết chỗ down firmware tiếng Tàu cho N72 không ạ :-s

cfbarca

Active Member
@Có pác nào nâng cấp Nokia e61 rồi cho tui thỉnh giáo chút , phone của mình là máy Vodaphone (0531298 Nokia E61 Vodafone Business Device - Aust) firmware : 1.0610.04.04 - ĐÃ UNLOCK và đang sử dụng 1 thời gian (bình thường) nay tính up online lên ver 3.0.XX nhưng hơi ớn vì ko hiểu phone unlock up lên có bị gì ko?? nhờ pác nàp dùng ê61 ruì thì help nhé, Tks

buray

Máy bạn máy gì vậy? Nói tên máy mình mới biết chỉ code cho bạn được.
máy e là n70, lúc trước đã đổi code để up lên n70 ME, nhưng bây giờ k nhớ, :D,bác chỉ lại giúp e

Gozilla85

máy e là n70, lúc trước đã đổi code để up lên n70 ME, nhưng bây giờ k nhớ, :D,bác chỉ lại giúp e

Bạn tắt nguồn, tháo nắp sau và pin ra, xem ở cái miếng trắng ghi model sẽ thấy product code của máy :D

ngocthach

ai cho mình hỏi..mình thấy trên mạng có mấy đoạn product code của máy N73...

N73 RM-133 APAC Music Edition

0539343 -> APAC 1 -> Chinese, English
0539346 -> Philippines -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539349 -> Australia/New Zealand -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539352 -> Indonesia -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539354 -> India/Vietnam -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539351 -> Thailand -> English, Thai

mình định up lên thành product code của VN.vậy nó có tiếng việt hay là ko vậy.....thx

Gozilla85

ai cho mình hỏi..mình thấy trên mạng có mấy đoạn product code của máy N73...

N73 RM-133 APAC Music Edition

0539343 -> APAC 1 -> Chinese, English
0539346 -> Philippines -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539349 -> Australia/New Zealand -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539352 -> Indonesia -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539354 -> India/Vietnam -> English, Indonesia, Malaysia, Philipino
0539351 -> Thailand -> English, Thai

mình định up lên thành product code của VN.vậy nó có tiếng việt hay là ko vậy.....thx

N73 ko có TV đâu bạn à, up FW nào cũng vậy thôi :D

nguoixem

Member
Các bạn cho mình hỏi là trong quá trình nâng cấp máy sẽ có phần download firmware mới,vậy thì dung lượng mình dow về nằm khoảng bao nhiêu Mb vậy?Ai biết xin chỉ giáo.Thank max

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi là trong quá trình nâng cấp máy sẽ có phần download firmware mới,vậy thì dung lượng mình dow về nằm khoảng bao nhiêu Mb vậy?Ai biết xin chỉ giáo.Thank max

Tuỳ theo máy bạn à, như N73 thì hơN 70MB, N95 thì hơn 100MB. Trong quá trình down, nó có báo mình đã down được bao nhiêu Mb trên tổng file mà. Chắc bạn chưa dám làm nên chư thấy :p