• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Taki7610

Unlock_GSM
mình sài 3250 bình thường đánh lệnh *#0000# báo là v03.24 RM-38 có nghĩa là sao vậy máy huynh .có phải máy mình đã nâng cấp thành 3250 musis ko vậy. thanhks

Đó là lệnh xem version của máy,bãn có thể theo hướng dẫn update online để nâng cấp version.

hungdqk

Các bac ơi em muốn chạy lại con 6310i nhưng mà tìm mãi ko thấy đâu cả. bac nào có cách cài lại phần mềm chỉ cho em với

hongdat1106

cac ban cho minh hoi web tai ban updater N70 moi,minh ko biet web cac ban cho minh biet web dum nha

Last edited by a moderator:

duongtran

em đang muốn nâng cấp Firmware cho Máy N92 của em hiện tai em đang dùng là v5.0748.2.0.4 27/11/2007 RM-100 cho em xin hỏi đã có Firmware mới hơn chưa ah

thaibang

7610 có nâng cấp được không vậy hả mấy anh, nâng cấp lên có sử dụng được thể 1G không ????????????????????????????///

Kojiro

Super V.I.P
7610 có nâng cấp được không vậy hả mấy anh, nâng cấp lên có sử dụng được thể 1G không ????????????????????????????///

7610 không up trực tuyến được bạn à, phải dùng box chuyên dụng mới up được.
Còn 7610 nên dùng thẻ 512MB, 1Gb máy chạy ko nổi bạn à :(

Kojiro

Super V.I.P
Bác nào biết Firmware mới nhất của N73 là cái nào ko?

Muốn biết thì bạn cắm vào PC, mở NSU lên, up fw trực tuyến là biết chứ gì :p
N73 thì up lên ME luôn bạn, theo mình thấy thì thường nó tìm được bản 4.036.

MacKen

File đính kèm ko load được các bác ơi ...

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi duy_ctytvxdkg
Máy: Nokia 3250
V 04.14
Lỗi: Gửi tin nhắn chậm vô cùng
Đã tham khảo ý kiến BatKid và sửa lại code India xem sao?
Có điều đã làm đúng theo hướng dẫn, nhưng product code chỉ xem được thôi không có cách nào sửa được (chắc là do khi chọn scan trong flash thì thấy nhưng khi bấm trở lại phone infor thì không thấy product code)
Đã chạy gsm_magic và chọn enable rồi (các dấu check bên cạnh product code, HW version ... đều đã chọn được) nhưng vẫn ko tài nào sửa được code
Mọi người giúp mình với!

Theo mình biết là do phiên bản PC suite gây ra đó, những phiên bản PC suite mới hình như là ko cho sửa product code đó , bạn thử cài lại các bản PC suite cu nhé.

Con lỗi tin nhắn chậm thì có thể dùng bản va lỗi của nokia
Tập tin đính kèm sms_accelerator.sis‎ (2.9 KB, 22 lần tải)

File đính kèm ko load được các bác ơi ... Pác nào cho em xin link mới được k ?

Xin cảm ơn

MacKen

Bạn dùng cái này để thay đổi mã code cho n70 nhé http://www.4shared.com/file/7079692/1a2634e4/NSS10373b.html
_Cài đặt NSS vào pc.
_Tiếp tục cắp cáp vào máy(phone và máy tính phải nhận ở PC suite)
_Open NSS, nhìn góc trên bên phải thấy icon màu tím "scan for new device" click vào nó.
_Sau đó trong tab phone info, click vào nút scan
_Open gsm_magic(là file c r a c k) và enable nó.
_Trong mục flash bấm scan, trở lại phone info.Bạn sẽ thấy product code,nhập số mới vào (code của phiên bản music edition),click enable kế bên và sau đó click on write (ko sáng nhưng vẫn ấn được).Phone code của bạn sẽ được thay đổi.
_Bây giờ có thể open NSU và up phiên bản mới.
bạn vào đây http://forum.taobao.com/forum-34/show_thread----7433862-.htm hay seach trên google.com để tìm codephiên bản ME cho N70 RM-99
Lưu ý: chưa có thông tin về việc úp ME cho n70 RM-99, chỉ thấy ở các trang trung quốc và nước ngoài.

Link thay đổi mã code cho NSS die rồi ,, các bác cho em xin lại link được k ?

Cảm ơn nhiều .

MacKen

Mình có câu hỏi thế này trước khi up firmware mới mình sợ có trường hợp ko may xảy ra nên mới hỏi vấn đề này nhờ các bác giúp cho ..

1: Giò mình back up toàn firmware củ của máy lại = cách nào .
2: Rồi mới update firmware mới ..
3: Trong khi update mới ko hoàn thành ( có lỗi ) mình quay lại cài lại ( Restore ) firmware cũ mình đã back up .
4: Restore ( cài lại firmware củ ) firmware củ = soft nào ?

rất mong sự giúp đở của các quý mobi .

Xin cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
Mình có câu hỏi thế này trước khi up firmware mới mình sợ có trường hợp ko may xảy ra nên mới hỏi vấn đề này nhờ các bác giúp cho ..

1: Giò mình back up toàn firmware củ của máy lại = cách nào .
2: Rồi mới update firmware mới ..
3: Trong khi update mới ko hoàn thành ( có lỗi ) mình quay lại cài lại ( Restore ) firmware cũ mình đã back up .
4: Restore ( cài lại firmware củ ) firmware củ = soft nào ?

rất mong sự giúp đở của các quý mobi .

Xin cảm ơn

1. Theo mình biết thì chẳng có cách nào backup fw cả, chỉ có trường hợp ngoài thợ người ta có file fw cũ đó để up offline (qua box chứ không qua NSU). Back up các chương trình đã cài trên máy vào thẻ thì được.

2. Quá trình up mà không hoàn thành (xấu nhất, sau khi thử lại tất cả mà vẫn không được) thì chỉ có ra thợ thôi.

3. Như câu 1 -> ra thợ :(