• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

zero_zero

cho minh hoi may cua minh la nokia n73.khi cap nhap firmware thi chuong trinh bao la firmwrae ban dang su dung la moi nhat.trong khi firmwrae minh search tren nokia.com moi nhat la 4.0735.3.0.2 trong khi firmware cua minh dang sd la 4.0736.3.2.1

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt nha bạn!

new

cho minh hoi may cua minh la nokia n73.khi cap nhap firmware thi chuong trinh bao la firmwrae ban dang su dung la moi nhat.trong khi firmwrae minh search tren nokia.com moi nhat la 4.0735.3.0.2 trong khi firmware cua minh dang sd la 4.0736.3.2.1

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt nha bạn!

bạn up firmware online ah?nó báo firmware bạn đang sừ dụng mới nhât thì chưa có bản nào hơn đâu.
Chú ý : chỗ mình bôi đen
- firmware bạn sarch tren nokia.com là 4.0735
- firmware của bạn là 4.0736

charlenewong

Em xài N95 đang update firmware thì bị mất điện nên giờ mấy em nó không mở nguồn được... em phải làm sao đây?

songbin

em mới mua máy N81 2G muốn nâng cấp firmware thì phải làm như thế nào?Vấn đề đổi code có nghĩa là gì? Mình không cần đổi code khi update firmware có được không.E mới dùng máy nên chưa biết mong các bác giúp đỡ. Thanks

Gozilla85

em mới mua máy N81 2G muốn nâng cấp firmware thì phải làm như thế nào?Vấn đề đổi code có nghĩa là gì? Mình không cần đổi code khi update firmware có được không.E mới dùng máy nên chưa biết mong các bác giúp đỡ. Thanks

Bạn muốn nâng cấp FW thì bạn down NSU, connect PC và máy, open NSU và update bình thường thôi. Việc đổi code để nâng cấp máy, ví dụ từ N70 lên N70 ME, N73 lên N73 ME, bạn có thể ko cần đổi code mà vẫn có thể up FW thoải mái :D

VanBasten

Cam on cac bac. Da thanh cong voi N80. Bay gio thi dung da doi

Post bài có dấu tiếng Việt nha bạn!

Last edited by a moderator:

caubevodanh76

cho vodanh hỏi cái này, bản update 7.0 của N7610 có gì thay đổi ko ?? có những gì khác biệt so với những bản cũ ??? có ai đã update lên firm mới nhất của N7610 rùi thì cho vodanh hay nhé, tại vodanh vừa update lên firm 6.0 .. chỉ thấy có vài thay đổi nhỏ, hầu như ko thay đổi giao diện của máy ... có gì cho vodanh 1 số thông tin nhé.. thanks

Kojiro

Super V.I.P
cho vodanh hỏi cái này, bản update 7.0 của N7610 có gì thay đổi ko ?? có những gì khác biệt so với những bản cũ ??? có ai đã update lên firm mới nhất của N7610 rùi thì cho vodanh hay nhé, tại vodanh vừa update lên firm 6.0 .. chỉ thấy có vài thay đổi nhỏ, hầu như ko thay đổi giao diện của máy ... có gì cho vodanh 1 số thông tin nhé.. thanks

Mình đang dùng bản 7.0 nè! qua sử dụng chỉ thấy 1 cái thêm là trong Profile có thêm Line 1, Line 2. Còn lại thì chưa thấy có gì khác cả, có thể nó khắc phục vài lỗi mà mình không thấy được.

caubevodanh76

mình chạy firm 6.0, thấy có thay đổi ở cái dấu nháy khi viết msg, hay tra từ điển, cập nhật giờ tự động,trong phần parametre phần appel có thêm chức năng hủy cuộc gọi bằng sms ... ngoài ra thì ko thấy j khác biệt nữa ...

lookmex7

e làm tới bước này tự nhiển ko kết nối ,mặc dù n95 của e vẩn dg kết nối với noki pc Suite
hình em nó đây ..

Kojiro

Super V.I.P
e làm tới bước này tự nhiển ko kết nối ,mặc dù n95 của e vẩn dg kết nối với noki pc Suite
hình em nó đây ..

Charge có nghĩa là bạn phải cắm sạc vào đấy! Chú ý khi up fw pin bạn phải đầy, khoảng 2/3 thì đang up nó sẽ báo như thế ngay.

boybuiHN

Các bác cho em hỏi máy nokia 6260 có up được FW ko? Và FW mới nhất của máy là bản nào vậy? Em muốn up lại FW cho máy vì máy em cài bản FW châu Á. Giờ em muốn up bản Châu Âu. Mong các bác giúp cho.

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi máy nokia 6260 có up được FW ko? Và FW mới nhất của máy là bản nào vậy? Em muốn up lại FW cho máy vì máy em cài bản FW châu Á. Giờ em muốn up bản Châu Âu. Mong các bác giúp cho.

Bài ngay trang 1 đã đề cập rồi mà bạn! Phải đọc kỹ trước khi hỏi nhé!