• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn nâng cấp ROMSHIP Qua Wifi hoặc [OTA] cho HTC Sensation

hainam207

Các bác giúp em cho em xin bản update 2.3.4 cuâ Ustralia với em kiểm tra update hàng ngày mà ko thấy

NguyenTung2601

Bác xem thông tin máy của bác ứng với phiên bản nào thôi. Như của em là 1.35.911.1 -> vậy là bản Korea rồi
Mình cũng mới mua 1 em Sensation của nhà mạng SKT korea, Rom gốc là bản 1.24.911.1. mình đã làm đủ mọi cách mà không S-off, Recovery...để up rom được. bạn có bản Rom 1.45.911.2, cho mình xin, mình tìm mãi mà không có. cảm ơn bạn!!!!!!!!!

qmha

Đầu tiên bác vào update trong settings/About Phone/Software update rồi click vào ô check now
nó sẽ tự động update từ bản 1.24.911.1 sang bản 1.35.911.1
sau đó bác làm s-off bằng revolution
tiếp đến bác sẽ update tiếp trong settings/About Phone/Software update rồi click vào ô check now
nó sẽ tự động update lên bản 1.45.911.2
sau đó bác làm recovery, root nữa là được.
Chúc thành công

killerghost88

Máy em s-off , recovery, root rồi nhưng vẫn dùng rom cũ - chỉ xóa mấy phần mềm ko dùng đến có update kiểu này được ko ?

Em đã up bằng wifi nhưng mà thấy máy nó hiện lên dòng

4EXT Recovery v2.2.7 RC3 l batt: 97%

là như thế nào - chờ nửa tiếng chỉ thấy cái số ở l batt nó giảm dần xuống 95% ạ

Razervn

Của mình là 1.45.707.2 cũng là, nhưng mình mới up rom cook, nay muốn quay trở lại bản rom ship này mà tìm ko có. Bác DucLong up bổ xung thêm bản của em với a. thanks!

mabududu_a1

vừa phát hiện có bản cập nhật và đã up lên 1.50.707.1 bổ sung tính năng twitter gì đó nhưng có vẻ máy bị chậm sau khi đã up thành công.

Razervn

vừa phát hiện có bản cập nhật và đã up lên 1.50.707.1 bổ sung tính năng twitter gì đó nhưng có vẻ máy bị chậm sau khi đã up thành công.

Mình vừa mới kiểm tra, đúng là có bản này, nhưng thấy bạn nói vậy nên chưa up. Mà sao các file up qua OTA lại nhẹ vậy, chỉ có hơn 10M. Trong khi đó nhưng bản rom ship exe RUU thì lại nặng nhưng gần 400M. Bạn nào có thể giải thích giúp mình ko.

Và khi mà mình chọn update qua OTA, làm thế nào để lấy cái file update này ra để dùng cho lần sau?

Và nếu như mình up lại rom gốc Asia: Pyramid_HTC_1.35.707.1_R_10.43a.9007.00U_10.51.900 7.27_M3
Thì sau khi up xong, up qua OTA có lên được 1.50.707.1 không nhỉ? mình gà và cũng hơi sợ, vì máy chưa nghịch gì cả :D

DucLong

Super V.I.P
Mình vừa mới kiểm tra, đúng là có bản này, nhưng thấy bạn nói vậy nên chưa up. Mà sao các file up qua OTA lại nhẹ vậy, chỉ có hơn 10M. Trong khi đó nhưng bản rom ship exe RUU thì lại nặng nhưng gần 400M. Bạn nào có thể giải thích giúp mình ko.

Và khi mà mình chọn update qua OTA, làm thế nào để lấy cái file update này ra để dùng cho lần sau?

Và nếu như mình up lại rom gốc Asia: Pyramid_HTC_1.35.707.1_R_10.43a.9007.00U_10.51.900 7.27_M3
Thì sau khi up xong, up qua OTA có lên được 1.50.707.1 không nhỉ? mình gà và cũng hơi sợ, vì máy chưa nghịch gì cả :D
Máy sau khi up lại Rom gốc( bản đầu tiên mà máy sử dụng hay bản nâng cấp nhưng cùng dòng) và đưa recovery về nguyên bản thì update OTA bình thường thôi. Các bản up qua OTA nếu là chính hãng thì chúng ta có thể update qua wifi.

numb003

Hôm nay mình đã nâng cấp lên bản 2.3.4 qua OTA cho Châu Á (mã 709). Very good!!!
Máy bạn giống máy mình. Cũng mã 709, nhưng mình chỉ down qua OTA đc thôi chứ ko cài ra đc. Lúc để S-OFF ko đc, bây h S-ON trở lại cũng ko đc. Chỉ có cái hình robot Android với cái dấu chấm than trong khung tam giác thôi. Cài qua Recovery cũng ko đc nốt. Mình đã root, và loại bớt 1 số phần mềm ko dùng đến. Đã lấy super CID và up lên 2.3.4. Nhưng check thấy có thêm up sửa lỗi 1.45.709.4 mà nghịch đủ trò ko cài ra đc. Bạn có cách nào fix bệnh này dùm mình ko?

Chỉnh sửa cuối:

Razervn

Mình nghịch trên máy mình. Dù là S-ON hay S-OFF cũng ko sao. Cứ có Stock Recovery thì update qua OTA được hết. Không biết máy của bạn là Stock Recovery hay là đã úp bản CWM rồi. Nếu up rồi thì ko update qua OTA được đâu. Cứ lúc nào mà update qua OTA, mình sau khi tải xong, ko chọn Update ngay, mà vao thẻ nhớ, copy cái file nó vừa dwn về ra để lần sau dùng.

tranvinhvpp

Mình nghịch trên máy mình. Dù là S-ON hay S-OFF cũng ko sao. Cứ có Stock Recovery thì update qua OTA được hết. Không biết máy của bạn là Stock Recovery hay là đã úp bản CWM rồi. Nếu up rồi thì ko update qua OTA được đâu. Cứ lúc nào mà update qua OTA, mình sau khi tải xong, ko chọn Update ngay, mà vao thẻ nhớ, copy cái file nó vừa dwn về ra để lần sau dùng.

Bạn cho hỏi Stock Recovery là gì, làm sao de có Stock Recovery. Hiện máy mình đã S-off, recoverry, root, Super CID làm sao de update qua OTA?

joile

cho mình hỏi là tai rom từ trên mạng về rom dạng OTA_PYRAMID_LE_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.32.707.110_ R-1.73.707.4_release_251595um1x695b8bnkrmcj.zip - 294,0 MB
thì cài rom này như nào hả bạn có phải là chạy qua recovery như rom cook k?

minhnvHD

máy e đã root và unlock có up rom ship qua wifi và OTA dc ko các bác?

Máy mình cũng rooted và unlock, nhưng để up qua OTA yêu cầu cần phải up lai Stock Recovery.

Bạn cho hỏi Stock Recovery là gì, làm sao de có Stock Recovery. Hiện máy mình đã S-off, recoverry, root, Super CID làm sao de update qua OTA?

Stock Recovery là Recovery gốc. Nó được trích xuất từ ROM shiped. Bạn xem ở đây

cho mình hỏi là tai rom từ trên mạng về rom dạng OTA_PYRAMID_LE_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.32.707.110_ R-1.73.707.4_release_251595um1x695b8bnkrmcj.zip - 294,0 MB
thì cài rom này như nào hả bạn có phải là chạy qua recovery như rom cook k?
Đúng rùi đấy bạn, nhưng bạn phải sử dụng Stock Recovery.

kaka_nd

Các bạn cho mình hỏi là làm sao biết được máy của mình có phải là máy của nhà mạng nào hay không? Máy htc sen (bản thường) của mình đến giờ vẫn chưa nhận được update (máy mình vẫn dùng room ship từ lúc mùa về và chưa can thiệp gì hết)
thanhk