• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn nâng cấp ROMSHIP Qua Wifi hoặc [OTA] cho HTC Sensation

Nguyenson318

em đang xài con sénation được 2 ngày, làm sao bik nó thuộc bản nào hả mấy bác( của cahu6 âu, hay châu á, hay vondaphone của UK)

Bạn đối chiếu với các thông số dưới đây sẽ biết (xem trong phần About):

Pyramid_Asia_HK_x.xx.708.x

Pyramid_Asia_India_x.xx.720.x

Pyramid_hTC_Asia_WWE_x.xx.707.x

Pyramid_hTC_Asia_TW_x.xx.709.x

Pyramid_H3G_UK_x.xx.771.x

Pyramid_O2_UK_x.xx.206.x

Pyramid_HTC_Europe_x.xx.401.x

Pyramid_Vodafone_GR_x.xx.168.x

Pyramid_Vodafone_FR_x.xx.163.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x_R

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

Pyramid_SKT_KR_x.xx.911.x

Pyramid_Vodafone_CH-DE_x.xx.166.x

Pyramid_Vodafone_DE_x.xx.162.x

Pyramid_Vodafone_UK_x.xx.161.x

Pyramid_HTC_TUR_x.xx.468.x

Pyramid_Vodafone_RU_MTS_x.xx.187.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

lebinh__hung

check lại đi, đã up dc rồi đó,

nếu dùng rom cook thì về lại ship mà up

còn dùng rom ship rồi thì lên vô tư

tham khảo bài thủ thuật mình có hd dùng rom ship dc up qua ota và có cái quan trọng là root đấy.

cutys123

tham khảo bài thủ thuật mình có hd dùng rom ship dc up qua ota và có cái quan trọng là root đấy.

Hàng FPT (1.35.707.1) trong Rom có sẵn bộ gõ tiếng việt (Factory reset thấy thế) thì hổng biết đấy là rom cook hay rom ship?
Nếu là ship sao vào update nó bảo là không có update?
Mới sài ăn roi mong bác chỉ giáo !
Thank's

holitraco

Hàng FPT (1.35.707.1) trong Rom có sẵn bộ gõ tiếng việt (Factory reset thấy thế) thì hổng biết đấy là rom cook hay rom ship?
Nếu là ship sao vào update nó bảo là không có update?
Mới sài ăn roi mong bác chỉ giáo !
Thank's
Máy bạn mua mới thì thường là roomship, máy mình giống máy bạn, vừa thức dậy check update thấy được rồi. Bạn update và mở khóa bootloader đi

minhchi20

Sáng nay em check vẫn chưa được update, hay la mã 708 chưa được update, có bác nào dùng mã 708 này không?

teranosaus

Máy bạn mua mới thì thường là roomship, máy mình giống máy bạn, vừa thức dậy check update thấy được rồi. Bạn update và mở khóa bootloader đi

Mình đã update lên 2.3.4 ver 1.45.707.1 cho em Sens của mình nhưng vẫn chưa root đc vì khi cài titanium backup vào k chạy, cài super user vào cũng k chạy luôn. Các cao thủ hướng dẫn mình nhé.

holitraco

Mình đã update lên 2.3.4 ver 1.45.707.1 cho em Sens của mình nhưng vẫn chưa root đc vì khi cài titanium backup vào k chạy, cài super user vào cũng k chạy luôn. Các cao thủ hướng dẫn mình nhé.
Mở khoá bootloader theo hướng dẫn ở trang htc..., sau do rescovery va root ở phần hướng dẫn của bác acola66

TuanHung1

cho mình hỏi mowr khoá theo HTC thì vản úp room ship theo check OTA được phải không à. còn mở theo cách kia thì ko up qua OTA được phải không ạ. vậy mình muốn úp bản room ship thì phải daw về và úp qua PC ạ. ai có bản room 2.3.4 cho HTC sen asia 707 cho mình xin với. máy mới root theo recovery hôm qua. híc. úp song lại phải root lại các bác nhỉ :D

quocanh1988

bac up bang cach nao vay? minh ko up qua ota duoc, hu hu....
co bac pro nao giup minh huong dan lam ko? thanks.....

quocanh1988

bác pro up bằng cách nào vậy? lam on chỉ hộ mình với. mình xài 2.3.3 đã root rồi mà ko up ota được. hu hu.... mình đã tải file OTA_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.45.707.1-1.35.707.1_release_209006pfcr3hkx62o08c4v.zip về rồi mà ko biết cách nào chuyển về file update.zip de cài hết. hu hu....... help me!!!!! thanks......

minhchi20

bác pro up bằng cách nào vậy? lam on chỉ hộ mình với. mình xài 2.3.3 đã root rồi mà ko up ota được. hu hu.... mình đã tải file OTA_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.45.707.1-1.35.707.1_release_209006pfcr3hkx62o08c4v.zip về rồi mà ko biết cách nào chuyển về file update.zip de cài hết. hu hu....... help me!!!!! thanks......

Trưa nay mới có bản update 2.3.4 cho Sen phiên bản Hongkong, em cũng giống như bác không update được, loay hoay mãi cũng update được, bác phải gỡ recovery và root đi

dienluc510

Bác down ở linh nào vạy? cho em xin cái link nhé !

ferick

xin các bác chỉ giáo cho e cách kiểm tra để biết máy e là phiên bản Châu Âu hay Châu Á ạ. e xin cám ơn,

qmha

Bạn đối chiếu với các thông số dưới đây sẽ biết (xem trong phần About):

Pyramid_Asia_HK_x.xx.708.x

Pyramid_Asia_India_x.xx.720.x

Pyramid_hTC_Asia_WWE_x.xx.707.x

Pyramid_hTC_Asia_TW_x.xx.709.x

Pyramid_H3G_UK_x.xx.771.x

Pyramid_O2_UK_x.xx.206.x

Pyramid_HTC_Europe_x.xx.401.x

Pyramid_Vodafone_GR_x.xx.168.x

Pyramid_Vodafone_FR_x.xx.163.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x_R

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

Pyramid_SKT_KR_x.xx.911.x

Pyramid_Vodafone_CH-DE_x.xx.166.x

Pyramid_Vodafone_DE_x.xx.162.x

Pyramid_Vodafone_UK_x.xx.161.x

Pyramid_HTC_TUR_x.xx.468.x

Pyramid_Vodafone_RU_MTS_x.xx.187.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

xin các bác chỉ giáo cho e cách kiểm tra để biết máy e là phiên bản Châu Âu hay Châu Á ạ. e xin cám ơn,
Bác xem thông tin máy của bác ứng với phiên bản nào thôi. Như của em là 1.35.911.1 -> vậy là bản Korea rồi