• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn nâng cấp ROMSHIP Qua Wifi hoặc [OTA] cho HTC Sensation

Nguyenson318

Nếu up lên 2.3.4 chính hãng thì phải đưa máy trở về ROM ship phải không các bác nhỉ?

Nguyenson318

Bây giờ máy đã S-OFF được nên việc update lên 2.3.4 quá dễ dàng. Tôi đã dùng bản ROM 2.3.4 mấy ngày nay rồi.

Ý bác là dùng ROM cook 2.3.4 phải không? Hay là bản cập nhật qua OTA?

DucLong

Super V.I.P
Ý bác là dùng ROM cook 2.3.4 phải không? Hay là bản cập nhật qua OTA?
Để nâng lên 2.3.4 có nhiều cách.
1/ Đưa máy về nguyên bản xuất xứ của máy rồi update qua settings.
2/ Cho máy đã S-OFF
- Up file OTA tách từ rom ship có base 2.3.4
- Up rom cook có base 2.3.4

PhamQuang

Manager
Đã có thông tin về bản nâng cấp Android 2.3.4 cho em Sensation rồi các bạn ơi: http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-465/htc-sensation-duoc-nang-cap-android-2-3-4-a-805174/

(nguồn: tinhte.vn)

Cái gì mà "nguồn tinhte.vn"? Android 2.3.4 đã có thảo luận và thậm chí ROM cook từ mấy hôm nay trên XDA rồi.
Đưa thông tin cũng nên phân biệt, tất cả đều gần như từ XDA cả chứ tinhte làm gì ra ROM?

dienluc510

Để nâng lên 2.3.4 có nhiều cách.
1/ Đưa máy về nguyên bản xuất xứ của máy rồi update qua settings.
2/ Cho máy đã S-OFF
- Up file OTA tách từ rom ship có base 2.3.4
- Up rom cook có base 2.3.4

Anh Long có thể hướng dẫn cụ thể làm thế nào để tách OTA từ rom ship báe 2.34 ra đưiợc không? vì máy đã S-OFF nên ngại đưa về S-ON (vì không download được tool)

holitraco

Mình mua máy ở thegioididong, sau khi mang về máy có chế độ bàn phím tiếng việt sẵn, không phải cài đặt thêm. Sau khi mình S-OFF, bỏ bản room ship ấy đi. Giờ đã tải bản room ship khu vực châu Á rồi để cài lại, nhưng mà không thấy bàn phím tiếng Việt đâu nữa. A e có thể giúp mình bản room ship ban đầu được không? Tức là có bàn phím tiếng Việt mà không cần phải cài đặt.

Nguyenson318

Mình mua máy ở thegioididong, sau khi mang về máy có chế độ bàn phím tiếng việt sẵn, không phải cài đặt thêm. Sau khi mình S-OFF, bỏ bản room ship ấy đi. Giờ đã tải bản room ship khu vực châu Á rồi để cài lại, nhưng mà không thấy bàn phím tiếng Việt đâu nữa. A e có thể giúp mình bản room ship ban đầu được không? Tức là có bàn phím tiếng Việt mà không cần phải cài đặt.

Trời. bàn Phím Tiếng Việt là do ở đó họ cài thêm cho bạn thui. Bạn vào Market và Search với từ khóa Go Tieng Viet rồi cài vào máy.

holitraco

Trời. bàn Phím Tiếng Việt là do ở đó họ cài thêm cho bạn thui. Bạn vào Market và Search với từ khóa Go Tieng Viet rồi cài vào máy.
Bạn không đọc rõ à, khi mua về trong room tích sẵn chứ không phải cài thêm nha.

ancola66

Super V.I.P
Vấn đề là máy của bạn là phiên bản nào của châu Á (HongKong, Taiwan...)? Tuy nhiên bàn phím mà bạn cần (Được trích xuất từ ROM Ship Asia) bạn có thể download tại ĐÂY

vanthai1592

em đang xài con sénation được 2 ngày, làm sao bik nó thuộc bản nào hả mấy bác( của cahu6 âu, hay châu á, hay vondaphone của UK)