• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

blue6789

Giúp em : HTC HD2 t-mobile Bị Lỗi Recovery Trong Quá Trình Up Rom

Em đang up rom cho con hd2 t-mobile.Em làm theo như trong hướng dẫn này :
Ở bước đầu e cài MAGLDR thì máy chạy hoàn toàn bt,sang bước thứ 2 là cài RECOVERY thì ban đầu khi chạy file DAF.exe thì máy cũng chạy bt và vẫn vào lại menu của MAGLDR.Nhưng đến khi em chọn vào mục AD RECOVERY thì máy báo lỗi là "No Boot Sources" (mặc dù e đã đút thẻ nhớ vào máy và trong thẻ đã có rom.zip cần up),Sau đó em có chạy lại file DAF.exe thì lần này trên Tool DAF ở PC hiện lên dòng chữ :
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)
Sau đó e reset máy vẫn ko đc,rút cáp usb ra rồi reset máy vẫn ko ăn thua.Bây giờ máy cứ hiện lên màn hình menu MAGFDR ko quay trở lại bt đc mà cũng ko up tiếp đc.Tháo pin khởi động lại máy vẫn bị thế
Vậy các bác cho em hỏi là trong th này e đã làm sai chỗ nào(trước khi up e đã kiểm tra HSPL cho máy và hoàn toàn ok ) và máy em bị lỗi gì,cách khắc phục ra sao.e xin cảm ơn ạ

Em đang up rom cho con hd2 t-mobile.Em làm theo như trong hướng dẫn này :

Ở bước đầu e cài MAGLDR thì máy chạy hoàn toàn bt,sang bước thứ 2 là cài RECOVERY thì ban đầu khi chạy file DAF.exe thì máy cũng chạy bt và vẫn vào lại menu của MAGLDR.Nhưng đến khi em chọn vào mục AD RECOVERY thì máy báo lỗi là "No Boot Sources" (mặc dù e đã đút thẻ nhớ vào máy và trong thẻ đã có rom.zip cần up),Sau đó em có chạy lại file DAF.exe thì lần này trên Tool DAF ở PC hiện lên dòng chữ :
An error has occurred

Sau đó e reset máy vẫn ko đc,rút cáp usb ra rồi reset máy vẫn ko ăn thua.Bây giờ máy cứ hiện lên màn hình menu MAGFDR ko quay trở lại bt đc mà cũng ko up tiếp đc.Tháo pin khởi động lại máy vẫn bị thế
Vậy các bác cho em hỏi là trong th này e đã làm sai chỗ nào(trước khi up e đã kiểm tra HSPL cho máy và hoàn toàn ok ) và máy em bị lỗi gì,cách khắc phục ra sao.e xin cảm ơn ạ
Bạn đã cài Recovery đâu mà úp được rom, bạn phải cài Recovery trước thì mới vào mục 8 AD Recovery được nhé.. Từ menu MAGLDR bạn vào mục 5 USB Flasher rồi cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện Wait USB...USB thì tiến hành chạy file DAF.exe để cài Recovery.

thuandiennang

Bạn đã cài Recovery đâu mà úp được rom, bạn phải cài Recovery trước thì mới vào mục 8 AD Recovery được nhé.. Từ menu MAGLDR bạn vào mục 5 USB Flasher rồi cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện Wait USB...USB thì tiến hành chạy file DAF.exe để cài Recovery.

link file Recovery
--> file Recovery die nên em ko d0wn đc.

cứ làm đến bước này thì pải dừng lại

chạy DAF thì báo lỗi

An error has occurred

bác nào HD cụ thể giúp ace cái đi.... ^^

p/s: bác UP file Recovery lên MF đc chứ ? hì

eoi775

Mấy bác ơi ,em làm theo hướng dẫn trong bài viết HD2 NAND TOOLKIT cũa bác chũ thớt chĩ,em cài lần đầu tiên thì xong đc từ bước 1 ->5 tới chỗ [xxx]fasboot: processing comands là xong,em đã làm tới bước số 5 này,em tiếp tục làm bước 6: Từ HD2 Nand Toolkit chọn cLK Install Recovery, sau đó nhấn Update.chỗ này em ko thấy chữ update chĩ thấy insant thôi,em bấm insant xong máy cài đặt,máy hiện ra màn hình Dos thì em nhấn Enter 2 cái thì đt em reset lại,Em vào đc recover = phím Home,nhưng wipe All xong flash file Zip CM7 vừa Down ỡ trên thì reset vào hệ điều hành ko đc,nó chạy dòng HTC xong nó dừng ỡ chữ
udc_start()
suspend
nếu cài driver androi ADB vào thì nó thêm dòng [xxx]fasboot: processing comands.Y như bước số 5,Em đã thữ Task29 lại và cài lại nó cũng vậy.Có bác nó là :phân biệt bản rom dành cho MAGLDR hay cLK nhé. Không cài lẫn lộn được đâu dù cách cài có giống nhau.Trong mấy bước em cài thì thấy bước số 3 là Cài đặt MAGLDR và bước số 5 là Cài đặt cLK.có phãi do em cài 2 cái chung với nhau nên nó ko flash đc rom zip ko vậy.bài viết cũa bác cần bõ bước nào ko,Nếu bác có thễ giúp em chi tiết thì bác cho em yahoo hay ép yahoo em là :alo_anhyeuem89 nhé,giúp dùm em 1 tí thôi,vì em cài em nó thấy cũng dễ tới bước recovery flash rom Zip xong vào ko đc nên tức quá.Mong bác giúp em,em hay online buỗi tối 8h->12h(Nhà em làm nét),thanks

thuandiennang

sao trong file Recovery+v5.0.2.6.rar chỉ có 1 file duy nhất recovery-raw.img -->> ??
đáng nhẽ pải có file .exe chứ ? (file DAF.exe)

em làm đến bước
3/ Cài đặt Recovevy:
Tải bộ Tool cài đặt Recovery theo Link sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

- Tải Tool, giải nén ra trên PC.
- Từ Menu MAGLDR trên HD2 bạn hãy sử dụng Volume Down. hoặc Volume Up di chuyển xuống Option USB Flasher rồi nhấn núm SEND (núm Phone - xanh).

thì pải Dừng lại ở đây !!!

ace giúp em với...

sao trong file Recovery+v5.0.2.6.rar chỉ có 1 file duy nhất recovery-raw.img -->> ??
đáng nhẽ pải có file .exe chứ ? (file DAF.exe)
Bạn thay file recovery-raw.img của phiên bản mới vào thư mục cài đặt của bản Recovery cũ là được mà. Tốt nhất là bạn dùng HD2 NAND TOOLKIT mà cài cho dễ và nhanh.

hduong_langtu

các bác cho e hỏi may em đã up rom android trên NAND rồi giờ muốn up lại bản rom khác có cần Partion trên thẻ nhớ gì đó không?
mong các bác chỉ giùm.
tại mới mua hd2 tmbile đã cài sẵn android rồi.giờ muốn đổi rom khác sài.

các bác cho e hỏi may em đã up rom android trên NAND rồi giờ muốn up lại bản rom khác có cần Partion trên thẻ nhớ gì đó không?
mong các bác chỉ giùm.
tại mới mua hd2 tmbile đã cài sẵn android rồi.giờ muốn đổi rom khác sài.
Cái này còn tuỳ thuộc vào dung lượng CWM mà bản rom đó yêu cầu xem có giống dung lượng CWM của bản rom cũ không? Có phải chia EXT trên thẻ không? Tốt nhất là bạn nên Task29 và cài lại từ đầu, fomat thẻ nữa thì đỡ bị lỗi rom.

thank bác nhưng em còn gà không biết cách coi trùng hay không trùng nữa.
Vậy thì theo mình bạn nên cài từ đầu đi. Trong Box HD2 này có đủ hết các topic hướng dẫn đó, bạn nên dành thời gian tham khảo kỹ rồi hãy thực hiện. Chỗ nào không hiểu thì hỏi nhé.

namtinhcorp2

Các bác cho em hỏi, máy em đang chạy WM7, muốn chuyển sang Android thì làm từ bước nào trong bài hướng dẫn? ah mà hôm nọ định cài song song WM7 và Android nên em đã "patrition" cái thẻ rồi, có cần phục hồi lại không? và làm thế nào để phục hồi?

Các bác cho em hỏi, máy em đang chạy WM7, muốn chuyển sang Android thì làm từ bước nào trong bài hướng dẫn? ah mà hôm nọ định cài song song WM7 và Android nên em đã "patrition" cái thẻ rồi, có cần phục hồi lại không? và làm thế nào để phục hồi?
Bạn muốn cài Android thì bạn tiến hành các bước như sau:

1. Format lại thẻ nhớ bằng SD Formatter để phục hồi dung lượng gốc của thẻ.
2. Task29.
3. Cài MAGLDR hay cLK.
4. Cài Recovery.
5. Cài Android.

tettit

Member
lang thang qua mấy bõ hướng dẫn thấy topic của bác quang là chuẩn nhất.ngắn gọn dễ làm ko phức tạp.thích nhất bản rom DHD_SENSE_V02 của bác dù bác đã close v1 v2 rùi nhưng mình vẫn đang sài v2.bản này mình thấy rất mượt và hỗ trợ nhiều chức năng hơn các bản sau v3 và v4

kienhanh8188

Gà mới cần ae giúp đỡ, hiện may e đang chạy rom 4.0.3 của tytung mà thấy hao pin quash mun up rom khác , mà hok bít luc trức đưa máy ra tiệm cho người ta up, h mún tụ tay up lấy mà hok bít cách. Có ae nào hướng dẫn kyx từng buows đc hok. E thanks

h2love4ever

Một số thành viên mới lần đầu bỡ ngỡ khi chuyển sang chạy NAND-ANDROID trên HD2 và gặp khó khăn khi phải đọc các bài hướng dẫn quá dài. Tôi xin tóm tắt các bước tiến hành như sau:

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

.................

Chỉnh sửa cuối: