• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

h2love4ever

cái nào cũng được tùy thuộc vào bản rom yêu cầu thôi

Sao mình down về xong,chạy thì nó chỉ đứng ở 0%,ko hiểu tại sao...máy minh dùng win 7 và đã cài window center rùi,ha là cần phải cài thêm cái gì nữa hả bạn

h2love4ever

Bạn cài HSLP 2.08 chưa ?

Máy mình đã cài HSPL rồi nhé

656494

quangeuro

bạn thử dùng phần mêm HD2 toolkit có trên diễn dàn. bạn task29 rồi làm lại, bạn phải cài đủ bộ driver nữa

h2love4ever

bạn thử dùng phần mêm HD2 toolkit có trên diễn dàn. bạn task29 rồi làm lại, bạn phải cài đủ bộ driver nữa

Mình dùng toolkit rồi nhưng ko được,vẫn chỉ dừng lại ở 0%. Ko biết bị lỗi gì :(

longdau12

Máy mình đã cài HSPL rồi nhé

656494

Theo hình này thì bạn chưa cài thành công HSPL 2.08 rồi. Khi bạn cài HSPL 2.08 đến gần cuối trên màn hình PC sẽ xuất hiện dòng chữ tiếng anh yêu cầu bạn click vào chữ xuất hiện (màu hơi tối: we crack it ....) trên màn hình điện thoại. Bạn click vào rồi đợi vài giây là xong.
Khi vào boot lại chỗ SPL - 2.08 sẽ thấy trở thành HSPL - 2.08 HSPL, bạn cài tiếp các bước theo tools nand ở trên là ok.

Chỉnh sửa cuối:

h2love4ever

Theo hình này thì bạn chưa cài thành công HSPL 2.08 rồi. Khi bạn cài HSPL 2.08 đến gần cuối trên màn hình PC sẽ xuất hiện dòng chữ tiếng anh yêu cầu bạn click vào chữ xuất hiện (màu hơi tối: we see it crack....) trên màn hình điện thoại. Bạn click vào rồi đợi vài giây là xong.
Khi vào boot lại chỗ SPL - 2.08 sẽ thấy trở thành HSPL - 2.08 HSPL, bạn cài tiếp các bước theo tools nand ở trên là ok.

ĐÚng rồi,hóa ra là máy mình chưa HSPL, làm lại thì nó báo là " WE HACK IT".... thảo nào chạy mãi ko đc....thank all

Demostone

Em Đã UP ROM ANDROID NÀY..
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
Em bỏ qua bước " 3/ Cài đặt Recovevy: ". .và đã cài được thành công...ko biết có sau này có vấn đề gì ko vậy các bác..
Vì em thấy bác PhamQuang nói như thế này
Từ WM, kể cả đang chạy Ship ROM, muốn chuyển qua Nand-Android chỉ cần làm đúng các bước trên là đủ:
- Chạy HSPL 2.08.HSPL
- Vào Bootloader, chạy ngay MAGLDR

Chỉnh sửa cuối:
Em Đã UP ROM ANDROID NÀY..

Em bỏ qua bước " 3/ Cài đặt Recovevy: ". .và đã cài được thành công...ko biết có sau này có vấn đề gì ko vậy các bác..
Mình không hiểu bạn không cài Recovery thì bạn cài rom này kiểu gì nữa...:-?

Demostone

là như thế này..máy mình đã HSPL 2.08 rồi ..dang dùng winmobi 6.5 .cái em up sang andoird như thế này..sử dụng hd2-nand-toolkit-all-in-one của bác PhamQuang
Bước 1: cắm cáp USB vào..chạy MAGRLD xong rồi..
Bước 2: mình cài MAGLDR Recovery ..với 200/5
Bước 3: mình tiến hành cài Clk..mình chọn CLK pattrion là 5MB..mình click zô Repattion rồi nó hiện ra cái bản thông báo như cài ROM..lúc này mình sợ quá ko dám click thêm nữa..cái thoát ra..
tới bước này mình ko lam nữa..dừng hẳn...lun..
Mình bùn bùn+liều :
Bước 4 : mình copy cái file zip down về bỏ vào thử mục gốc như hướng dẫn rồi. mình vào lại .Menu MAGLDR thi thấy cái menu OPtion AD Recovery..cái mình di chuyển xuống rồi nhấn SEND để vào Recovery.
- Sử dụng Volume Down. hay Volume Up tìm đến Option Install ZIP from SD để tiến hành cài đặt.
Sau đó hoàn tất...thế mà vẫn thành công..
Vừa mừng vừa run...nên mình mới hỏi...cài như thế nó có bị chi ko :(

Chỉnh sửa cuối:
là như thế này..máy mình đã HSPL 2.08 rồi ..dang dùng winmobi 6.5 .cái em up sang andoird như thế này..sử dụng hd2-nand-toolkit-all-in-one của bác PhamQuang
Bước 1: cắm cáp USB vào..chạy MAGRLD xong rồi..
Bước 2: mình cài MAGLDR Recovery ..với 200/5
Bước 3: mình tiến hành cài Clk..mình chọn CLK pattrion là 5MB..mình click zô Repattion rồi nó hiện ra cái bản thông báo như cài ROM..lúc này mình sợ quá ko dám click thêm nữa..cái thoát ra..
tới bước này mình ko lam nữa..dừng hẳn...lun..
Mình bùn bùn+liều :
Bước 4 : mình copy cái file zip down về bỏ vào thử mục gốc như hướng dẫn rồi. mình vào lại .Menu MAGLDR chuyển tới Option AD Recovery rồi nhấn SEND để vào Recovery.
- Sử dụng Volume Down. hay Volume Up tìm đến Option Install ZIP from SD để tiến hành cài đặt.
Sau đó hoàn tất...thế mà vẫn thành công..
Bạn đã cài MAGLDR Recovery rồi đó thôi, còn cLK bạn đã cài được đâu.

Demostone

Ừm..mình cũng nghĩ thế...mình làm như hướng dẫn của bác PhamQuang trên đó. và đã cài được ROM thành công
CÒn cái bước cài clK của hd2-nand-toolkit-all-in-one thì mình không cài liệu có sao :-?...hay là phải làm tại từ đầu hết

Ừm..mình cũng nghĩ thế...mình làm như hướng dẫn của bác PhamQuang trên đó. và đã cài được ROM thành công
CÒn cái bước cài clK của hd2-nand-toolkit-all-in-one thì mình không cài liệu có sao :-?...hay là phải làm tại từ đầu hết
Bạn đang chạy rom cài qua MAGLDR Recovery rồi thì không cần cài cLK làm gì nữa nhé. Nếu muốn cài cLK Recovery thì bạn phải cài lại từ đầu theo các bước như sau: Task29 -> cài cLK -> cài Recovery -> flash rom Android Nand cLK.

Demostone

à..minh hiểu rồi..thế là có 2 cách cài phải ko ạ ..1 là cài qua MAGLDR Recovery ...2 là cài qua clK REcovery ...phải không bác..
Nếu như thế thì cài qua cái nào tốt cho máy hơn..:D...