• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE S

hot_boy_007

Bác nào có rom cook của htc desire s cho cháu xin với ạ tìm trên các diễn đàn việt mà k thấy

kilicu

Chào bán PhamQuang, bác cho cháu hỏi chút, khi bắt đầu S-Off, recovery, root có phải format thẻ nhớ không ạ ?

hot_boy_007

Em đã up đc rom rồi nhưng khởi động nó chỉ lê hình động quản cáo cua miui rồi chạy miết không , sao vậy mấy bác

PhamQuang

Manager
Khởi động hợn 40 phút rồi mà chưa lên :(

Bạn hãy lưu ý chức năng của chủ đề nhé.
Đây là Topic hướng dẫn S-OFF, RECOVERY và ROOT cho DesireS chứ không phải nơi thắc mắc, hỏi han về ROM và những câu cảm thán dạng như trên...
Không phải bạ đâu post bài vào đó được đâu, làm rác cả chủ đề, thành viên khác khó theo dõi.
Còn tiếp tục các bài sau sẽ bị xóa đi đấy.

H

honganhbds

Guest
Bác Quang ơi, bác giúp cháu với
Hiện tại sau khi cháu tiến hành S-OFF, recovery và hack root thành công, cháu up room cook bên XDA xong, báo thành công nhưng sau khi cháu khởi động lại vào recovery cứ báo lỗi
E:Can't mount /cache/recovery/log
E:Can't open /cache/recovery/log
E:Can't mount /cache/recovery/last_log
E:Can't open /cache/recovery/last_log
và cháu không thể up room, khởi động vào được room bác Quang à.
Bác giúp cháu với. Huhu

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, bác giúp cháu với
Hiện tại sau khi cháu tiến hành S-OFF, recovery và hack root thành công, cháu up room cook bên XDA xong, báo thành công nhưng sau khi cháu khởi động lại vào recovery cứ báo lỗi
E:Can't mount /cache/recovery/log
E:Can't open /cache/recovery/log
E:Can't mount /cache/recovery/last_log
E:Can't open /cache/recovery/last_log
và cháu không thể up room, khởi động vào được room bác Quang à.
Bác giúp cháu với. Huhu

Bạn Up ROM Cook từ Recovery phải không?
Trước khi Up ROM đã WIPE full chưa?
Và nhớ là sau khi up xong đừng vào Recovery và Wipe nữa.
ROM này không được thì thử up lại ROM khác xem sao, có gì phải khóc?

H

honganhbds

Guest
Híc híc, nhưng vấn đề là bây giờ cháu không thể up rom khác được nữa, huhu bên XDA cháu cũng thấy có người bị như cháu, nghe nói là bị brick mà vẫn chưa chữa được ạ.

PS: trước khi Up rom cháu đã WIPE ALL rồi ạ.

PhamQuang

Manager
Híc híc, nhưng vấn đề là bây giờ cháu không thể up rom khác được nữa, huhu bên XDA cháu cũng thấy có người bị như cháu, nghe nói là bị brick mà vẫn chưa chữa được ạ.

PS: trước khi Up rom cháu đã WIPE ALL rồi ạ.

Tốt nhất cháu hãy tải ROM Ship, định dạng EXE nhé, nên dùng bản ROM Europe.
- Tải ROM về máy tính
- Đưa máy vào FASTBOOT
- Chạy up ROM.

Sau khi Up ROM Ship xong kiểm tra xem còn S-OFF không, còn Recovery chắc chắn sẽ mất, đọc bài số 2 để cài lại.

H

honganhbds

Guest
Nhưng giờ HBOOT của cháu tự động nhảy lên HBOOT-6.98.1002 rồi up rom ship có được không ạ.
Trước khi S-OFF cháu không làm goldcard. Híc
Nhân tiện cháu thông báo là hình như file tool+recovery của bác ở bài 2 hình như bị hỏng rồi ạ. Cháu ấn vào download nhưng nó toàn báo lỗi và chờ 60s ạ.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Nhưng giờ HBOOT của cháu tự động nhảy lên HBOOT-6.98.1002 rồi up rom ship có được không ạ.
Trước khi S-OFF cháu không làm goldcard. Híc
Nhân tiện cháu thông báo là hình như file tool+recovery của bác ở bài 2 hình như bị hỏng rồi ạ. Cháu ấn vào download nhưng nó toàn báo lỗi và chờ 60s ạ.

Máy đang còn S-OFF thì cơ hội Update ROM Ship là còn nhiều đấy, cháu cứ chạy thử xem sao, cùng lắm thì tạo GC mà Up ROM lại. Tạo GC trên máy Android khác dùng cũng được mà.

Link tải Recovery trong bài 2 vẫn bình thường đó.

Quên mất là hiện giờ máy vẫn còn S-OFF, cháu chỉ cần tách ROM lấy rom.zip từ EXE ra, đổi tên thành PG88IMG.zip rồi copy vào thẻ nhớ, up từ Boot. Không cần phải GC đâu.

H

honganhbds

Guest
cháu cho chạy rom vào fastboot, rồi chạy file .exe nhưng mà đến erasing như hình dưới đây thì nó ko chạy tiếp, cháu đợi được nửa tiếng rồi :(
bác giúp cháu với ạh. huhuhu

H

honganhbds

Guest
Máy đang còn S-OFF thì cơ hội Update ROM Ship là còn nhiều đấy, cháu cứ chạy thử xem sao, cùng lắm thì tạo GC mà Up ROM lại. Tạo GC trên máy Android khác dùng cũng được mà.

Link tải Recovery trong bài 2 vẫn bình thường đó.

Quên mất là hiện giờ máy vẫn còn S-OFF, cháu chỉ cần tách ROM lấy rom.zip từ EXE ra, đổi tên thành PG88IMG.zip rồi copy vào thẻ nhớ, up từ Boot. Không cần phải GC đâu.

nhưng cháu không biết tách ROM lấy từ rom.zip từ EXE ra như thế nào :( bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho cháu được ko ạh, tại vì cháu chưa làm bao h cả
ngoài cách này ra còn cách nào khác ko hả bác :(