• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

dantruong460

Em cũng bị như Bác, Rom cook thì up tốt nhưng Rom ship thì chệu. Bác Ân xem có cách gì giải quyết vấn đề này không chỉ bảo giúp em với. À Bác Ân cho em hỏi Bác làm thế nào mà S-OFF được vậy? Lần đầu em unlock bằng HTCDEV thì bây giờ em có dùng tiếp Tool REVOLUTIONAY được không?
Cảm ơn Bác nhiều, chúc Bác và gia đình có một kỳ nghỉ lễ ấm cúng và vui vẻ!
Minh cung k up dc rom ship luon

vanducba

Minh cung k up dc rom ship luon
Nếu máy của bạn đã unlock bootloader thì bạn phải relock lại.
_ Đưa máy về bootloader, vào cmd, đưa đường dẫn vào C:\Android ( trên máy mình là thế)
_ Gõ câu lệnh fastboot oem lock, vào lại bootloader để kiểm tra xem đã Relock chưa nhé. Nếu được rồi thì chạy rom ship và chờ đợi.
Good luck.

twantoan

Chạy rom ship xong lại unlock bằng htcdev bình thường.sau đó lại cài recovery và root như hướng dẫn để thích xoá j thì xoá :))

bacsihoachuoi

em mới mua con htc evo 3d, chưa biết thế nào. mới cài xong usb driver theo hướng dẫn, rồi mở revolutionary ra thì bị lỗi này. các bác cao thủ giúp em giải quyết với

twantoan

@bacsihoasung : HBOOT của bạn ko cho phép chạy revolutionary vì nó chưa hỗ trợ ( HBOOT của bạn là 1.49.0011)nó chỉ hỗ trợ HBOOT có đuôi 007 và 008.bạn lên đọc lại từ đầu topic hướng dẫn unlockbootloader và chạy recovery,root máy của man phamquang trong phần chuyên đề evo 3d này.thân

PhamQuang

Manager
em mới mua con htc evo 3d, chưa biết thế nào. mới cài xong usb driver theo hướng dẫn, rồi mở revolutionary ra thì bị lỗi này. các bác cao thủ giúp em giải quyết với

Nói chung với các dòng máy mới, nên đọc hướng dẫn thật kỹ trước khi tiến hành bất kỳ một động tác nào bởi rất dễ biến máy thành cục sắt đắt tiền.
Hiện tại Tool Revolutionary chỉ hỗ trợ EVO 3D với các HBOOT 0007 và 0008 mà thôi.
Tuy nhiên có thể áp dụng cách Unlock Bootloader bởi HTCDev, sau đó vẫn có thể cài đặt Recovery và Root được cho máy, thế cũng là đủ rồi.

twantoan

@ phamquang : cháu thấy vẫn chưa đủ .vì mình chưa làm chủ hết đc nó.khi nào mình giành đc quyền can thiệp tất cả theo đúng nghĩa đen và bóng thì cái máy mới thuộc về ta :))

ancola66

Super V.I.P
@ phamquang : cháu thấy vẫn chưa đủ .vì mình chưa làm chủ hết đc nó.khi nào mình giành đc quyền can thiệp tất cả theo đúng nghĩa đen và bóng thì cái máy mới thuộc về ta :))
Chính vì vậy mình mới tư vấn các bạn định mua máy thời điểm này nên chọn máy có Hboot 0007 và 0008 ;;)

Nguyenson318

Để Unlock Bootloader thông qua HTCDEV thì trên PC trước đó phải cài thành công bộ Android SDK phải không Bác Ân nhỉ?

kyph1982

hic.. em cũng mới lấy evo nhưng đen cái là hboot .11 nên ko s off được. Vậy có phải muốn up các room cook khác thì dòng hboot này chỉ còn cách unlock bootloader trên web (vẫn là s on) roài mới root và cài rom cook phải ko bác. Bác nào có nick yahoo có thể cho em để tham khảo kinh nghiệm với ạ :(

mrhahn

các pác cho em hỏi cài s-off và recovery để làm j vậy? unlock bằng unlock boot loader là xài mạng vn mình dc phải ko? em có thể unlock trc rùi cài s-off và recovery sau dc ko? thanks các pác :D

PhamQuang

Manager
Chính vì vậy mình mới tư vấn các bạn định mua máy thời điểm này nên chọn máy có Hboot 0007 và 0008 ;;)

Ấy chết, khuyên dại !!!
Nên chọn các máy có HBOOT càng cao càng tốt, Bootloader càng mới thì càng tốt hơn đó.
Trước sau thì cũng có phiên bản Tool Revolutionary hỗ trợ để chạy S-OFF thôi, chắc là không lâu nữa đâu vì người dùng đòi hỏi nhiều rồi, chắc các tác giả muốn "dền dứ" thêm vài ngày nữa mà thôi. :D