• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

deathscythe

MÌnh chưa lần nào unlock được bằng htcdev mà. Vừa lấy máy cái là unlock bằng revolutionary luôn. Bây giờ muốn unlock bootloader mà không dược

ancola66

Super V.I.P
MÌnh chưa lần nào unlock được bằng htcdev mà. Vừa lấy máy cái là unlock bằng revolutionary luôn. Bây giờ muốn unlock bootloader mà không dược
Thế sau khi unlock bằng Revolutionary bạn đã quay về Rom Ship chưa?

deathscythe

Chưa. Đang xài ROM LeeDroid. Đang sợ không dám quay về ROM Ship vì sợ không S-OFF được nữa. Mình lên htcdev không bao giờ unlock bootloader được.

ancola66

Super V.I.P
Chưa. Đang xài ROM LeeDroid. Đang sợ không dám quay về ROM Ship vì sợ không S-OFF được nữa. Mình lên htcdev không bao giờ unlock bootloader được.
Thảo nào:D. Bây giờ bạn tải bản Rom Ship đúng phiên bản hỗ trợ cho máy của bạn rồi Up lại. Sau khi Up Rom Ship thì bạn vào Hboot sẽ thấy chữ LOCKED nhưng vẫn S-OFF. Bạn tiến hành Unlock với HTCdev >>> Sau đó bạn sẽ có UNLOCKEDS-OFF

deathscythe

Thành công mỹ mãn bác ancola ạ. Em vạn lần cảm ơn bác. Bác cho em hỏi chút là có nên unlock bootloader qua htcdev không hay chỉ nên xài tool revolutionary thôi ? Máy em có Hboot là 008

lsbtmh

Thanks các bác nhiều lém!!!
EM lại làm thịt con 3D của em típ thôi!
Tí nữa mà em quay vào khóc là các bác biết lý do rồi đây!

báo cáo với các bác là em relock! S-off, relock 2nd, unlock lại = HTC Dev tool xong rồi ạ ! máy em hiện tai Unlock bootloader và S-off luôn rồi !!
Thanks các bác nhìu !!!!

x4thienvu

các bạn cho mình hỏi nếu đã unlock rồi, mà muốn lock lại thì phải làm như thế nào?

ancola66

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi nếu đã unlock rồi, mà muốn lock lại thì phải làm như thế nào?
Muốn Relock thì bạn chạy lại bước 12 :
Kết nối EVO 3D với PC ở chế độ Fastboot
Chạy Tool adb và gõ dòng lệnh : fastboot oem lock

Last edited by a moderator:

nvn1010

Muốn Relock thì bạn chạy lại bước 12 :
Kết nối EVO 3D với PC ở chế độ Fastboot
Chạy Tool adb và gõ dòng lệnh : fastboot oem lock

Bạn ơi máy mình Hboot 0011 đã unlock = htcdev giờ muốn root thì phải làm sao ạ?

xtremelinkeybi

UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV

- Truy cập site: http://htcdev.com/bootloader/
- Đăng ký một Tài khoản Free
- Tiếp theo tiến hành theo hướng dẫn để UNLOCK >>> Khi Unlock xong các bạn sẽ có HBOOT với " UNLOCKED " >>> Các bạn lại có thể Flash Recovery và Root bình thường.

* Các bạn có thể tải bộ Tool Hỗ trợ Unlock trực tuyến ở ĐÂY bao gồm đầy đủ các file mà họ yêu cầu để Unlock ( Giải nén trên ổ C và chỉ phải chạy file Unlock_Bootloader_EVO.bat thay vì phải chạy Run/Cmd như hướng dẫn từ bước 5 đến bước 8 và bước cuối cùng)

bác ancola cho mình hỏi , dòng máy có hboot 0011 có phải sử dụng cách này để unlock bootloader không bác , em đang muốn unlock mà không biết làm theo cách nào

venusian

Moderator
bác ancola cho mình hỏi , dòng máy có hboot 0011 có phải sử dụng cách này để unlock bootloader không bác , em đang muốn unlock mà không biết làm theo cách nào

Đúng rồi bạn ạ.

@ các anh sử dụng máy có hboot 0011,0012. Đã co anh nào thử dùng Gold Card hạ Hboot nó xuống 007 chưa nhỉ :)