• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC WILDFIRE

reika239

Lỗi rồi, vì mình không xài WildFire nên không rõ lỗi. Bây giờ bạn thử cài Recovery theo cách ở topic này xem.

Xong hết rồi,em làm được hết rồi,S-OFF + root + recovery
Giờ lại xuất hiện lỗi : thẻ nhớ bị tháo đột ngột
Search trên mạng thì chỉ thấy Galaxy Y hay bị lỗi này,phần nhiều do rom,phần thứ 2 do thẻ nhớ....em đang xài CM7 7.2 :(,do rom thì uổng quá,còn bản nào good = nữa đâu.....do thẻ nhớ thì chả còn thẻ để thay,em thay 1 cái rồi nhưng vẫn bị :(

Xong hết rồi,em làm được hết rồi,S-OFF + root + recovery
Giờ lại xuất hiện lỗi : thẻ nhớ bị tháo đột ngột
Search trên mạng thì chỉ thấy Galaxy Y hay bị lỗi này,phần nhiều do rom,phần thứ 2 do thẻ nhớ....em đang xài CM7 7.2 :(,do rom thì uổng quá,còn bản nào good = nữa đâu.....do thẻ nhớ thì chả còn thẻ để thay,em thay 1 cái rồi nhưng vẫn bị :(
Bạn vệ sinh lại khe cắm thẻ nhớ xem sao.

dosat

hix bác giúp em với, lúc đầu em hạ hbood xuống 0001 recovery,s-off được rồi, em tiến hành úp rom báo lổi không hiểu sao giờ hboot máy em lên tới 6.01.0001 luôn ,bác có cách nào ha hbood lai kg

hix không có bác nào biết giúp em hết ha

chutiendl8

hiện tại là may mình tới giai đoạn s-off nhưng mà không hiểu sao lai không chạy được. lác nhập beta key thì cứ báo sai liên tục. giờ không s-off dc sao mà root đây!!! hic. beta key: xSmNuTTseXIOeON6. thế mà nhập vào nó cứ báo sai.serial: HT11PRY09368. ai tét dùm zới hic.:(

Last edited by a moderator:

bkhuy888

cảm ơn bạn, đã root thành công và up rom cm7.2.0, chạy mượt mà mà không chói lóa....

Blackcar

Bác cho em hỏi: Em đã S-OFF, đã Recovery và Root ( bằng unREVoked) được rồi. Nhưng bây giờ HBOOT của em nó là 6.01.1002 vậy có bình thường không ạ?

anh_pc_14123

Máy mình HBOOT 0.80.0008 thì s-off thế nào vậy bạn, hoặc có cách nào nâng lên 1.01.0002 ko

khong_co_ai

Active Member
Bác cho em hỏi: Em đã S-OFF, đã Recovery và Root ( bằng unREVoked) được rồi. Nhưng bây giờ HBOOT của em nó là 6.01.1002 vậy có bình thường không ạ?
Up rom lên thì HBOOT nó lên là bình thường chứ có sao đâu mà sợ

khong_co_ai

Active Member
Máy mình HBOOT 0.80.0008 thì s-off thế nào vậy bạn, hoặc có cách nào nâng lên 1.01.0002 ko
Cứ làm như hướng dẫn ở bài 1 đó, muốn nâng lên thì up rom mới là lên ngay. Hưng phải dùng đúng phiên bản có HBOOT như trên là được.

thienmom

cài recovery cho HTC Wildfire S!

em không biết cài recovery cho wfs nên không root được ai biết bày em cách cài recovery với cách root luôn với. thanks!:(

em không biết cài recovery cho wfs nên không root được ai biết bày em cách cài recovery với cách root luôn với. thanks!:(
Bạn phải S-OFF thì mới cài được Recovery và mới Root được. Bạn theo hướng dẫn bài #1, #2, #3 trong topic này để thực hiện nhé.

soledad_188

cho hỏi lỗi khi vào recovery ko dc, màn hình hiển thị dấu chấm than đỏ làm cách nào để khắc phục? Đã thử cài lại ClockworkMod 5.0.2.0 theo cách của bác Quang nhưng ko dc.

thienmom

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienmom Xem Bài gửi
em không biết cài recovery cho wfs nên không root được ai biết bày em cách cài recovery với cách root luôn với. thanks!
Bạn phải S-OFF thì mới cài được Recovery và mới Root được. Bạn theo hướng dẫn bài #1, #2, #3 trong topic này để thực hiện nhé.
em unlock theo trên trang của HTC DEV rồi, thành công rồi, nhưng không biết cài recovery như thế nào, cứ chọn recovery thì lại hiện hình dấu chấm thang màu đỏ.

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator

aminh_s

mình chuyển về HBOOT 1.0.1.0001 rồi nhưng mà trên pc không chạy được Revolutionary. mình thử dùng alpharevx.exe nhưng điền beta key thì nó báo sai. nên hiện giờ vẫn chưa S-OFF được...
mong được sự giúp đỡ cám ơn nhiều!

venusian

Moderator
mình chuyển về HBOOT 1.0.1.0001 rồi nhưng mà trên pc không chạy được Revolutionary. mình thử dùng alpharevx.exe nhưng điền beta key thì nó báo sai. nên hiện giờ vẫn chưa S-OFF được...
mong được sự giúp đỡ cám ơn nhiều!

Bạn chạy Revolutionary nó báo lỗi gì.

tlongttc5

Hệ thống cung cấp cửa nhựa của German windows mang đầy đủ thông tin về các loại cửa nhựa hàng đầu Việt Nam và Châu Âu. Thông tin chuyên ngành cửa nhựa: Cửa nhựa lõi thép, cửa nhựa uPVC, cửa nhựa cao cấp. Website cũng cung cấp quy trình sản xuất cửa nhựa và tiêu chuẩn chất lượng mà cửa nhựa cần đạt được để đảm bảo sản phẩm đẹp, thẩm mỹ, bền chắc. Một số loại cửa nhựa : cửa nhựa lõi thép:
Là loại cửa nhựa đảm bảo độ cách âm, cách nhiệt, độ kín, khít. Với cấu tạo bằng thép đúc và lõi thép chuyên dụng loại cửa nhựa này rất thích hợp cho nhiều mẫu nhà, đa dạng về mẫu mã và màu sắc. Ưu điểm nổi bật: khi đóng mở không ảnh hưởng đến không gian và nhất là diện tích sử dụng của căn phòng, tránh được nguy cơ gió dập,cho phép làm cánh cửa có kích thước lớn, đảm bảo an toàn cao và rất dễ sử dụng.