• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC WILDFIRE

authienvu8

recovery

link down tool recovery die rồi, có ai giúp đỡ cho cái link khác được không ạ, chứ s-off xong rồi mà mò mãi chưa ra bước recovery cho wildfire buồn quá

cafesua86

Cho em hỏi máy em thế này
Buzz PVT SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0003
MICROP-0622
TOUCH PANEL-ATMELC03_16ac
RADIO-3.35.20.10
MAY 28 2010, 17:11:46
anh ơi h em muốn S-OF làm như trên thì sao anh
Giúp em với nhé

Cho em hỏi máy em thế này
Buzz PVT SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0003
MICROP-0622
TOUCH PANEL-ATMELC03_16ac
RADIO-3.35.20.10
MAY 28 2010, 17:11:46
anh ơi h em muốn S-OF làm như trên thì sao anh
Giúp em với nhé
Máy bạn vẫn chạy bản Ship Rom cũ, giờ bạn update OTA lên bản Ship Rom mới nhất rồi xem lại HBOOT là bao nhiêu. Nếu là HBOOT 1.0.1.0001 thì bạn S-OFF bằng Revolutionary như ở bài đầu, nếu là HBOOT 1.0.1.0002 thì bạn S-OFF theo hướng dẫn tại topic này nhé.

mjnha9

máy mình là HTC wildfire s đã unlocked bootloader có thể làm như bài này để root không file RECOVERY trong bài này có dùng được cho máy mình không

Taki7610

Unlock_GSM
Cảm ơn bạn nhiều, nhưng tớ muốn tệp Recovery_BUZZ ấy. Vì tớ có recovery.img rồi mà khi dùng cmd khi write nó báo Fail :(

Cái trên của Marvel, fail là do chưa s-off hoặc chưa mở bootloader, check 2 cái đó và cách làm trong 4rum luôn.

saugiomuoiba

Toàn báo lỗi này :<
sending 'recovery' (4670 KB)... OKAY [ 1.251s]
writing 'recovery'... FAILED (remote: not allowed)
finished. total time: 1.252s