• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

dpc

Em đang up lại con N81 bị die, đã làm theo hướng dẫn và thấy thông báo như sau

tiếp tục thì chọn YES thì 1 lúc sau hiện ra thông báo này

Đã chạy lại vài lần nhưng vẫn kô có kết quả
Xin các bác hướng dẫn thêm

Chỉnh sửa cuối:

tuyetha

Em gỡ pcsuite và cà NSU mới nhất,mà sao cứ mở j.a.f lên là nó lại bảo là "bõ drivẻ not intalled".Trong khi em cho NSU tìm phone thì vẫn thấy.Em thử cài lại mà không được.Lỗi này là do j.a.f hay do ưin ạ.Mấy anh chỉ em khắc phục với ạ
Posted via Mobile Device

tuyetha

Em gỡ pcsuite và cà NSU mới nhất,mà sao cứ mở j.a.f lên là nó lại bảo là "box driver not intalled".Trong khi em cho NSU tìm phone thì vẫn thấy.Em thử cài lại mà không được.Lỗi này là do j.a.f hay do ưin ạ.Mấy anh chỉ em khắc phục với ạ
Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
Em gỡ pcsuite và cà NSU mới nhất,mà sao cứ mở j.a.f lên là nó lại bảo là "box driver not intalled".Trong khi em cho NSU tìm phone thì vẫn thấy.Em thử cài lại mà không được.Lỗi này là do j.a.f hay do ưin ạ.Mấy anh chỉ em khắc phục với ạ
Posted via Mobile Device

Bạn làm gì có box nên nó mới thông báo thế, chẳng ảnh hưởng gì cả đâu, cứ tắt cái thông báo đó đi là đc.

tuyetha

Bạn làm gì có box nên nó mới thông báo thế, chẳng ảnh hưởng gì cả đâu, cứ tắt cái thông báo đó đi là đc.

Dạ em biết rồi anh!Nhưng đến bước cuối cùng conect phone thì kô được,và nó báo là không thể backup IM Là sao ạ.Em đang thử up die phone.Chỉ em với.Cảm ơn anh nhiều

Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
Khi up die phone thì tất nhiên là không thể back up Imei đc rồi, đến đoạn searching phone tihì bạn nhớ ấn nút nguồn là đc thôi.

tuyetha

Khi up die phone thì tất nhiên là không thể back up Imei đc rồi, đến đoạn searching phone tihì bạn nhớ ấn nút nguồn là đc thôi.

Dạ em cũng nhấn nút nguồn,hoặc nhấp theo hướng dẫn nhưng vẫn không tìm thấy phone,em đã thử lại nhiều lần mà kô được.Pin đầy và máy vẫn sáng lên anh ạ

Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
Posted via Mobile Device

khi nó hiện not intall như vậy thì ấn ok. rồi vào bb5 chọn flash theo chế độ dead phone

Dạ em biết rồi anh!Nhưng đến bước cuối cùng conect phone thì kô được,và nó báo là không thể backup IM Là sao ạ.Em đang thử up die phone.Chỉ em với.Cảm ơn anh nhiều

nếu báo lỗi thì e viết nguyên câu báo lên cho các bạn xem và tìm cách
Posted via Mobile Device

Dạ em cũng nhấn nút nguồn,hoặc nhấp theo hướng dẫn nhưng vẫn không tìm thấy phone,em đã thử lại nhiều lần mà kô được.Pin đầy và máy vẫn sáng lên anh ạ

không tìm thấy phone thì xem lại cáp ,khi cắm vào usb e kiểm tra thư43 usb nó đựoc chưa bằng cách ấn nút nguồn nếu phone khởi động có nghỉa là usb chưa nhận máy
nếu nhận máy là khởi động không đựoc

tuyetha

khi nó hiện not intall như vậy thì ấn ok. rồi vào bb5 chọn flash theo chế độ dead phone

không tìm thấy phone thì xem lại cáp ,khi cắm vào usb e kiểm tra thư43 usb nó đựoc chưa bằng cách ấn nút nguồn nếu phone khởi động có nghỉa là usb chưa nhận máy
nếu nhận máy là khởi động không đựoc

Da vẫn lên nguồn anh ạ,em thử cáp cho máy khác (mở nguồn)thì pc nhận,tức là cáp kô có vấn đề.Khi em cắm phone tình trạng mất nguồn thì thử như anh chỉ thì pc chưa nhận máy.Em đã gỡ ra và cài lại từ đầu vẫn không tìm dược phone,em đổi 3 cáp rồi.Sao vậy anh

Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
Da vẫn lên nguồn anh ạ,em thử cáp cho máy khác (mở nguồn)thì pc nhận,tức là cáp kô có vấn đề.Khi em cắm phone tình trạng mất nguồn thì thử như anh chỉ thì pc chưa nhận máy.Em đã gỡ ra và cài lại từ đầu vẫn không tìm dược phone,em đổi 3 cáp rồi.Sao vậy anh

Posted via Mobile Device

vấn đề là card driver e tắt phone xong khởi dộng lại rồi gim vô cho pc suite nhân phone xong tắt nguồn tiếp.nếu không nhận cài cable driver lại tải từ trang chủ nokia .com.vn. đúng loại máy. cách kiểm tra pc nha di chuyển chuột tới computer ấn chuột phải dòng cưói managaner >> hardware >> drivice mângner xem có cỏng com của đt đang dùng không

habaolinh

Super V.I.P
Cài PC Suite và NSU bản mới nhất, cài lại JAF, khi cài nếu hiện thông báo cài Nokia connect driver cable thì ấn NO nhé.

tuyetha

Đúng là các bước e đã làm thử trước đó đấy ạ,e chắc chắn là drivẻ không có vấn đề,và em cũng up xong cho chiếc N70me trước đó(có nguồn),em up sang E65 die phone thì bị như thế anh ạ.Tại sao lại không tìm được anh nhỉ.
Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
Đúng là các bước e đã làm thử trước đó đấy ạ,e chắc chắn là drivẻ không có vấn đề,và em cũng up xong cho chiếc N70me trước đó(có nguồn),em up sang E65 die phone thì bị như thế anh ạ.Tại sao lại không tìm được anh nhỉ.
Posted via Mobile Device

Vì khi flash cho n70 thì nó thiết lập driver chop n70 rồi e cài ệ vào cho nó thiết lập lại xem

tuyetha

Vì khi flash cho n70 thì nó thiết lập driver chop n70 rồi e cài ệ vào cho nó thiết lập lại xem

"cài ệ vào" là cài gì vậy anh,em thử gỡ hết ra cài lại rồi anh ạ hic,sao thế ko biết.Anh một nơi,em một nơi cũng khó để anh chỉ.Nếu anh ở đây thì được rồi.Sao moị thứ lại khó khăn với em thế.E sẽ làm tiếp,em kô mang theo đĩa ưin chứ kô thì e cũng cài lại ưin rồi.Khi nào anh rảnh anh nghiên cứu dùm em với ạ.Cảm ơn anh hoden,anh habaolinh nhiều lắm

Posted via Mobile Device

hhkkll

Cho e hoi. Muon chay lai ban firmware hien tai cua may, vi may bi 1so loi bag phan mem nay dc khong? Hay cai nay chi up & down fw thui? Sr, post tren mobile nen hok co dau, ace thong cam. Thanks

tuyetha

Mấy anh ơi,tối nay em up fư qua J.A.F thành công cho N70,N73 và 6131(die phone) mà kỳ lạ là cứ up cho E65 là đến phần tìm phone thì không thể thấy phone là sao vậy nhỉ.Lỗi này do đâu vậy ạ.Xin mấy anh hỗ trợ,em bí thật rồi,bực thật đấy ạ
Posted via Mobile Device

tonytrung235

cho e hỏi là up = jaf thì mình có cần phải đổi product code ko hay cứ up firmware nào cũng được

tuyetha

cho e hỏi là up = jaf thì mình có cần phải đổi product code ko hay cứ up firmware nào cũng được

Khi bạn cần thay đổi code cho máy thì đổi thôi chứ,vidu như đổi qua code TV...còn nếu kô bạn chọn bàn f.ư có code như của máy rồi up kô sao đâu.Cái này kô bắt buộc.

Posted via Mobile Device

sungsang

hjx ,cho tuj hỏi khi nhấp nguồn may tinh hiên ra bảng ghi "Found new hadware wizarf " va o jar ghi
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000C072
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0

Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-237\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.mcusw
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.ppm_s
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.image_s
Languages in ppm: English,Bahasa Indonesia,Bahasa Malasia
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.mcusw
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.ppm_v
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.image_v_pink
Languages in ppm: English,Chinese T,Vietnamese
FILES SET FOR FLASHING:
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.ppm_v
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.image_v
FILES SET FOR FLASHING:
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\rm237__07.21.image_v
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000C072
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000C072
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

(sau khi máy báo PRESS POWER ON NOW! thi no hiên ra luôn dòng Searching for phone nên không kịp nhấp nguồn nũa):(:)(:)((
co pro giúp với (tui se thk 100 lân nếu thành cong)