• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

Jay_Chou

Active Member
cảm ơn bạn, trước khi cài J.A.F mình đã xem bài này ròi mới mở lên được trên Windows 7 và hiện như thế

bạn down teamviewer cài nó luôn rồi qua profile của mình đưa id và pass teamviewer cho mình. mình sẽ giúp bạn mở. mình cũng dùng win 7 mà :D

Windowslovely

bạn down teamviewer cài nó luôn rồi qua profile của mình đưa id và pass teamviewer cho mình. mình sẽ giúp bạn mở. mình cũng dùng win 7 mà :D

cám ơn bạn nhiều, bạn tốt bụng quá, rất tiếc là nhà mình ko có mạng ADSL lẫn di động

giangvungtau

mình nâng version n81 mới quá nên ko hack được giờ mình dùng cái này để hạ xuống version cũ thì liệu có an toàn ko???ko biết đã ai thành công trong việc hạ FW bằng JAF chưa nữa.sợ die phone quá

Jay_Chou

Active Member
mình nâng version n81 mới quá nên ko hack được giờ mình dùng cái này để hạ xuống version cũ thì liệu có an toàn ko???ko biết đã ai thành công trong việc hạ FW bằng JAF chưa nữa.sợ die phone quá

hạ fw là die phone đấy.

TrieuNhan

Ối trời :)) , Bạn này làm sao vậy , máy N81 đến bây giờ mà bảo ko hack được nữa khi nâng cấp FW thì quả là lạ quá >:)
Hiện tại tính tới thời điểm này kể cả các dòng máy S60v3 FP2 đến S60v5 & Symbian^3 là có thể hack được vĩnh viễn rồi bạn ạh =)) .Huống chi là dòng máy S60v3 FP1 như của bạn thì hack quá dễ .... ;;)
Khi nào thấy thật sự cần thiết thì hãy hạ FW bạn nhé ! Vì khi hạ FW là hạ sách cuối cùng bạn ạh . Trừ khi dùng Box chuyên dụng nếu ko thì ko nên hạ Firmware ..... :D

giangvungtau

đối với mình hack ko gì là khó nhưng giờ Opda ko cung cấp cer thì làm sao mà hack nữa hả bạn.

TrieuNhan

đối với mình hack ko gì là khó nhưng giờ Opda ko cung cấp cer thì làm sao mà hack nữa hả bạn.

Nếu bạn chưa có Cer & Key ở OPDA thì bạn hạ xuống Ver cũ liệu hack bằng cách gì :-?

giangvungtau

Nếu bạn chưa có Cer & Key ở OPDA thì bạn hạ xuống Ver cũ liệu hack bằng cách gì :-?

lúc trước mình dùng secman nên giờ định hạ xuống để dùng secman lại bạn àh.giờ nge hạ FW mà die phone thì nhát tay luôn rồi

E có con E66 đang up FW trên PC suit thì tự nhiên bị ngắt kết nối rồi lên màn hình trắng, e khởi động lại nó thì không bật lên được nũa, nó chỉ rung 1 cái rồi tắt, màn hình tối thui. Mọi người giúp e phải làm sao để sửa nó?

Jay_Chou

Active Member
E có con E66 đang up FW trên PC suit thì tự nhiên bị ngắt kết nối rồi lên màn hình trắng, e khởi động lại nó thì không bật lên được nũa, nó chỉ rung 1 cái rồi tắt, màn hình tối thui. Mọi người giúp e phải làm sao để sửa nó?

bạn thử tháo pin ra rồi bật lại xem nó lên không nhé.

Hoden

Super V.I.P
Khi up nokia suite cũng báo là không nên rút cable kia mà, nó mất nguồn và mất kết nối là do fw đang chuyển giao sang fw mới nên vậy , đợi tí thì sẽ có kết nối và khởi động lại ngay mà,
nếu không lên thì dùng JAF tải fw về up ofline

e ko rút cable mà nó tự disconect đấy, chứ e biết là ko được rút cable mà. với lại khi e Mở Virtual_PKEY_V5.exe thì nó bảo là cannot find FTD2XX.dll, e phải làm sao để mở được?

Với lại e cắm cable E66 với PC thì nó không nhận được

Last edited by a moderator:

mmmanh

Cho mình hỏi, mình dùng 3500c, khi cắm dây cable thì có 3 chế độ: Nokia mode, Printing & media và Data storage thì chọn chế độ nào? mình hỏi cho chắc :D

mmmanh

Mình upgrade ko đc :( bị như thế này: