• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

R

Rosso

Guest
thì mình đang dùng bản 1.98.62 đây , khi chạy thì nó bị như vậy đó , mình cũng thử bằng nhiều bản khác và trên nhiều máy tính khác nhau rồi mà vẫn bị như vậy , cách làm thì mình đã làm đúng như hướng dân rồi , vậy là sao nè , bạn hướng dân cho mình với , cho mình xin nick yahoo đi , mấy ngày nay căng thẵng với cái vụ này nhiều rồi:(:)(:)(( , thanks nhiều

Bác gỡ mấy trình diệt và cảnh bảo virus nữa nha... vì mới đầu máy mình cài AVG thậm trí không thể cài JAF đc nữa cơ ạ.... bác cứ thử mò xem, mình cũng mò mò để cài thôi, không khéo hướng dẫn cho bác lại rối tung lên thì teo

ym của mình: h_rossoneri

uninntl

cho mình xin link Link JAF Setup 1.98.63 (Direct link) . page 1 bi đơn rồi . em xin thanks .

Em mới mua máy E71 . em update bằng mềm NSU của Nokia .
Tình trạng máy hiện giờ mở nguồn lên được 5 giây , máy sẽ khởi động lại .
Nhờ anh em giúp đỡ !
XIn chân thành cảm ơn
nick yahoo : uninntl
Phone : 09093335577 ( nhá máy mình sẽ gọi lại )
:(

tsthanhhai

@uninntl: Trường hợp của bạn down JAF 1.98.62 flash lại là OK thôi. Nhớ dùng NavFirm để down FW mới nhất nha. Thân!

kevin_fire

sao tôi down FW 21.0.10 cho N81 2GB nó có tất cả 8 file. Nhưng khi flash lại chỉ cần 3 file thôi vậy. thế con` mấy file kia thì để làm gì vậy ?

kanuhong

sau khi e cài JAF thì nó báo lỗi P-key dongle not dectected.Please insert activated dongle,làm sao để khắc phục hả các bác

chocanS700i

sau khi e cài JAF thì nó báo lỗi P-key dongle not dectected.Please insert activated dongle,làm sao để khắc phục hả các bác

Bạn dùng bản JAF Setup 1.98.62 và OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 là ko bi nữa.
Chạy trên Xp là an toàn nhất,Còn vista hay win 7 thì bàn nào cũng lỗi cả
Chúc vui

tsthanhhai

sao tôi down FW 21.0.10 cho N81 2GB nó có tất cả 8 file. Nhưng khi flash lại chỉ cần 3 file thôi vậy. thế con` mấy file kia thì để làm gì vậy ?

Chỉ có 3 file flash nặng MB nhất là file chính. Các file khác thường chỉ bổ sung thêm thông tin như product code...

winsec

ban ơi mình sử dụng ở chế mất nguồn nhung khi bật nguồn thì máy ko hiển thị gì cả mình sài N73me

i_love_baby387

ban ơi mình sử dụng ở chế mất nguồn nhung khi bật nguồn thì máy ko hiển thị gì cả mình sài N73me

bạn có làm đúng các bước không đó, nhấp nhấp nguồn bạn nhé!! vì phone die thì cũng bật lên được mà:-?

winsec

mình nhấp hoài nhưng nó ko lên bạn ơi chắc xong lun joi wá ..... bạn có cách nào nữa ko dạ huhuhu

i_love_baby387

mình nhấp hoài nhưng nó ko lên bạn ơi chắc xong lun joi wá ..... bạn có cách nào nữa ko dạ huhuhu

thế bi h bác rút cáp ra, ấn mở nguồn xem có lên chữ biểu tượng NOKIA không?? nếu không lên là thua luôn, muốn úp được cứu phone die ít nhât bạn phải khởi động được như thế!! còn nếu ko thì có khả năng là nguồn bạn bị hỏng, nếu không được thì mang ra hàng, ở đấy họ có box mới úp được!! lạ nhỉ?? thông thương nếu đang úp mà die phone thì vẫn hiện chữ NOKIA được mà:-?

winsec

mình cũng hết biết lun jòi vậy là mình hiểu lun jòi huhu....mà bạn dem ra tiệm lấy nhanh hay ko mà chi phí là bao nhiêu

i_love_baby387

mình cũng hết biết lun jòi vậy là mình hiểu lun jòi huhu....mà bạn dem ra tiệm lấy nhanh hay ko mà chi phí là bao nhiêu

cũng nhanh thôi nếu mà họ lam luôn cho mình!! nếu hỏng nguồn thì ko bit chi phí sửa bao nhiêu:-?? còn úp lại thì dưới 100k thui:D

winsec

mà sao lại bị hỏng nguồn trong khi mình chỉ bị mất kết nối trong khi cài firewave ko mà chết chắc