• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

i_love_baby387

mà sao lại bị hỏng nguồn trong khi mình chỉ bị mất kết nối trong khi cài firewave ko mà chết chắc

Fireware là cái gi?8-| mình tưởng bạn đang úp Firmware mà?? mình chỉ nói là có khả năng hỏng nguồn thôi, chứ chưa chắc chắn! vì mình thấy hầu hết phone nào die cũng bật lên dòng NOKIA được!! thế mới úp bằng JAF được!! còn nếu ko phải mang ra hàng, vì ở đó họ mới có box để úp những loại tịt ngóm như của bạn

winsec

tịt ngòi là jì chứ
ban nói mình ko hiểu.minh bị hỏng nguồn lun joi

winsec

cho mình hỏi nha JAF dùng để làm jì vậy. nếu úp Firmware thì có an toàn ko khi ko có box

i_love_baby387

cho mình hỏi nha JAF dùng để làm jì vậy. nếu úp Firmware thì có an toàn ko khi ko có box

trời:-?? JAF dùng để úp firmware mà!! bi h úp bằng JAF là an toàn và nhanh nhất đó bạn! có die phone thì cũng cứu lại bằng JAF được:D

HaiBanh

Các bác cho hỏi là e đã remove bản củ ra rồi, cài bản JAF mới 1.98.63 và mở bằng OMG v6 nhưng nó báo lỗi P-Key dongle not detcted là như nào nhẩy...:mad:)

R

Rosso

Guest
Mình thắc mắc chút là sau khi Flash E50 xong cắm sim vào báo " Sim not valid" và nhiều lúc tự tắt nguồn....
Mong các huynh giải đáp dùm
- Có phải Firm mình chạy sai không dẫn tới hiện tượng máy bị lock (cứ như mang ở bển về ý)

habaolinh

Super V.I.P
Mình thắc mắc chút là sau khi Flash E50 xong cắm sim vào báo " Sim not valid" và nhiều lúc tự tắt nguồn....
Mong các huynh giải đáp dùm
- Có phải Firm mình chạy sai không dẫn tới hiện tượng máy bị lock (cứ như mang ở bển về ý)

Đúng rồi đấy, máy của bạn phải mở mạng lại mới dùng đc.

HaiBanh

Nếu đã có thằng JAF này thì nên remove thằng NSS là đc rồi phải ko anh e, vì e thấy NSS chỉ dùng để đổi code thôi chứ đâu còn làm dc j` nữa

banlc

CÁCH DÙNG JAF 62 VÀ 63

Em mở chủ đề này vì máy của em đang bị dead phone. Cài jaf 63 vào khi chạy chương trình thì báo là ... dongle , còn khi cài jaf 62, chạy được chương trình nhưng lại lỗi kết nối USB (báo là Init USB communication not found)??chắc là nó không tìm thấy fone của em. Đang dùng N73 Me. Help!. Mấy bác có kinh nghiệm giúp em với. (hoặc cho em số đt em sẽ liên lạc lại ngay).

Em_be_hu

Cho e hỏi là đang làm đến bước flash, sao nó lại hiện lên cái bảng thông báo ko thể backup imei .... ji ji đó.
Em sài N73Me code 0539354 mà bản em đơn về thì lại có code khác. Liệu khi e up lên nó có thay đổi cái code này ko?

tsthanhhai

Cho e hỏi là đang làm đến bước flash, sao nó lại hiện lên cái bảng thông báo ko thể backup imei .... ji ji đó.
Em sài N73Me code 0539354 mà bản em đơn về thì lại có code khác. Liệu khi e up lên nó có thay đổi cái code này ko?

Ko thể backup là khi flash với chế độ Dead USB hoặc Downgrade. Cứ yên tâm next nhé bạn. b-)

AndyCuong

Supper Moderators
cho minh hoi ? May minh N82 fw 31.0.0.16 up song may bi hu het mot loa . Minh format may lai cung vay ? Gio may dinh down xuong fw 2.0 ko biet dung cong cu nay down fw xuong dc ko .
Posted via Mobile Device

con n96 của mình hiện đang là FW 11.018 RM-472, mình muốn down xuống RM-247 để có code tiếng việt và dùng JAF flash lên FW 20. luôn nhung mình ko biết down RM như nào, ai help mình cái, trên bài 1 bạn có viết nhung mình ko hiểu

ngocson04071990

mấy a ơi! Nó hiện ra vậy sao k thấy cạy gì nữa vậy các a:
CMT: 003000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K5W1G13ACB
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Hình nè các a:

lúc mà nó reset lần mở lên ĐT hỏi chọn chế độ USB mình chọn chế độ nào các a(e chọn PC Suiet)k bít đúng hem. :(
E làm từ trưa tới giờ :((

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

mấy a ơi! Nó hiện ra vậy sao k thấy cạy gì nữa vậy các a:
CMT: 003000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K5W1G13ACB
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Hình nè các a:

lúc mà nó reset lần mở lên ĐT hỏi chọn chế độ USB mình chọn chế độ nào các a(e chọn PC Suiet)k bít đúng hem. :(
E làm từ trưa tới giờ :((

bạn cài driver chưa:-?