• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

AndyCuong

Supper Moderators
Bạn nào đã áp dụng thành công với e71 mách cho mình cái. Run wá. Tks.

muốn tự flash rom thì bạn phải tìm hiểu kỹ với down rom cho đúng máy của mình , chủ topic cho hướng dẫn flash rom bằng JAF mà , bạn đọc kỹ hướng dẫn rùi flash rom sao , nếu mà không dám flash thì đem ra nokia care nhớ flash dùng .

IceBreaker

Hix, mình đã làm như các bạn chỉ, nhưng mà đến bước :"Waiting for the phone to boot..." rồi màn hình đt chuyển sang màu trắng nó lại ghi :"Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode..." rồi nó đứng im thế lun, vậy là sao hả các ban :(
À quên, khi mình bắt đầu vào JAF thì nó báo :"ERROR, BOX DRIVER NOT INSTALLED". Mà BÕ DRIVER là cái gì thế ???

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

Hix, mình đã làm như các bạn chỉ, nhưng mà đến bước :"Waiting for the phone to boot..." rồi màn hình đt chuyển sang màu trắng nó lại ghi :"Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode..." rồi nó đứng im thế lun, vậy là sao hả các ban :(
À quên, khi mình bắt đầu vào JAF thì nó báo :"ERROR, BOX DRIVER NOT INSTALLED". Mà BÕ DRIVER là cái gì thế ???

Bác chú ý nhé! Lúc check vào INF xong mới cắm phone, làm như thế thì JAF nhận dt dễ dàng hơn! Bác làm lại coi:) Còn báo cái kia kệ nó, ko sao hết!

tsthanhhai

Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Bạn cài lại driver khác từ NSU nhé.

"ERROR, BOX DRIVER NOT INSTALLED"
Ko sao. Do chưa cài box driver. Vẫn flash bình thường

tu1089

khi dowm FW về lưu trong ổ cứng, em tạo folder mới, nhưng cũng 1 FW em tải nhiều loại ngôn ngữ, khi save vô nó báo bị trùng, vậy mình phải lưu bằng cách cho hợp lý, anh em giúp giùm, thank all.

duong1986

thì đương nhiên rồi bạn! bạn phải xóa bỏ hết sao đó chỉ bỏ 1 thư mục RM-xxx vào thôi, và thường thì 1 Firnwave có 6 file, như vậy thì nó mới hiểu chứ

HaiBanh

Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Bạn cài lại driver khác từ NSU nhé.

"ERROR, BOX DRIVER NOT INSTALLED"
Ko sao. Do chưa cài box driver. Vẫn flash bình thường

Sao mình thấy flash = chế độ dead usb này nó cũng hên xui quá, nhìu cái nhấp nút nguồn thì nó flash liền,có cái nhấp nhấp từng cái thì ko nhận, nhấp giữ luôn thì nó lên nguồn--->ko nhận:-?, hỗm rày bị cái N70 với N73

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

em cài xong và chạy JaF thì hiện báo lỗi như thế này. các bác chỉ giúp em với ạh .

duong1986

em cài xong và chạy JaF thì hiện báo lỗi như thế này. các bác chỉ giúp em với ạh .
bạn phải cài Nokia Softwave Update vào và Nokia Pc Suite, cả 2 thằng ko thiếu, khi đó nó sẽ chạy ngon lành nha! minhg cũng từng bị, nhưng khi cài thi ok=D>

duong1986

Sao mình thấy flash = chế độ dead usb này nó cũng hên xui quá, nhìu cái nhấp nút nguồn thì nó flash liền,có cái nhấp nhấp từng cái thì ko nhận, nhấp giữ luôn thì nó lên nguồn--->ko nhận:-?, hỗm rày bị cái N70 với N73
Cái đó thì đương nhiên rồi! khi bạn ấn nút nguồn nhấp nháy 1 cái, đúng thời điểm nó Flash thì mới đc, chỉ độ khoản 0,3s nhưng con tùy theo ĐT nữa, nếu flash đc hết thì người ta mua Box để làm jì! :-? mình từng nhịch chết con n73 1 lần, kết quả mang vào tịm 50k=))

Nynk_102

em down dc firm exe về và cài đặt thì bị báo lỗi như thế này( hình) . các bác cho em hỏi là bị lỗi gì ? và khắc phục như thế nào ạ ? thanks trước!

tu1089

thì đương nhiên rồi bạn! bạn phải xóa bỏ hết sao đó chỉ bỏ 1 thư mục RM-xxx vào thôi, và thường thì 1 Firnwave có 6 file, như vậy thì nó mới hiểu chứ

vậy 1 firmware nhưng nhiều ngôn ngữ thì em chỉ đc chọn 1 ngôn ngữ duy nhất thôi hả ? Em chưa hiểu lắm, anh giải thích kỹ giùm em chút :(

tu1089

em down dc firm exe về và cài đặt thì bị báo lỗi như thế này( hình) . các bác cho em hỏi là bị lỗi gì ? và khắc phục như thế nào ạ ? thanks trước!

Hình như bác phải cài lại Win XP Pack 2 trở lên mới xài đc

tsthanhhai

Cable dòng N70 N73 này thường hay bị hở cable. Nên khi bạn gắn cable và flash thì ko nhận được. Điều này bảo đảm. Mình flash nhiều nên hiểu rõ vấn đề này.

Bạn chạy OGM bấm GO đúng không? Đừng chạy trực tiếp file JAF.exe

vậy 1 firmware nhưng nhiều ngôn ngữ thì em chỉ đc chọn 1 ngôn ngữ duy nhất thôi hả ? Em chưa hiểu lắm, anh giải thích kỹ giùm em chút :(

Một dòng máy có nhiều color và language khác nhau tương ứng với các file flash khác nhau. Nhưng có chung 1 file chính là MCU. Khi bạn down nhiều loại thì sẽ báo trùng file giống như bạn nói. Bạn cứ việc bấm NO để ko phải down lại file đó.

1 FW thường chứa nhiều hơn hoặc bằng 2 ngôn ngữ, khi chọn file JAF sẽ hiển thị ngôn ngữ. Bạn xem và chọn ngôn ngữ thích hợp cho mình.

Nynk_102

Posted via Mobile Device
Vâng , em giải nén OGM và chạy nó, step1 để nguyên ,chọn main ở step2 và bấm GO . Thế là bị báo như thế.các bác chỉ giáo cho e với. Thanks

tu1089

Cable dòng N70 N73 này thường hay bị hở cable. Nên khi bạn gắn cable và flash thì ko nhận được. Điều này bảo đảm. Mình flash nhiều nên hiểu rõ vấn đề này.

Một dòng máy có nhiều color và language khác nhau tương ứng với các file flash khác nhau. Nhưng có chung 1 file chính là MCU. Khi bạn down nhiều loại thì sẽ báo trùng file giống như bạn nói. Bạn cứ việc bấm NO để ko phải down lại file đó.

1 FW thường chứa nhiều hơn hoặc bằng 2 ngôn ngữ, khi chọn file JAF sẽ hiển thị ngôn ngữ. Bạn xem và chọn ngôn ngữ thích hợp cho mình.

cảm ơn anh quá, thank all :D

HaiBanh

Ngoài nguyên nhân đó còn có nguyên nhân nào khác ko Tshanghai, tại mình thử cả 3soi cáp jin (lấy trong hộp ra) đều ko dc, mới bị thêm cái 6680. đúng là những dòng máy dùng đuôi cáp này khó chịu thật. flash còn nguồn thì ko sao. cứ hễ flash bằng dead usb thí cứ y như rằng là ko dc, có nhấp power cả buổi cũng ko xong :|

tsthanhhai

Posted via Mobile Device
Vâng , em giải nén OGM và chạy nó, step1 để nguyên ,chọn main ở step2 và bấm GO . Thế là bị báo như thế.các bác chỉ giáo cho e với. Thanks

Bạn thử lại vài lần nha. kIểm tra lại các bước như hướng dẫn. Mọi người làm OK

Ngoài nguyên nhân đó còn có nguyên nhân nào khác ko Tshanghai, tại mình thử cả 3soi cáp jin (lấy trong hộp ra) đều ko dc, mới bị thêm cái 6680. đúng là những dòng máy dùng đuôi cáp này khó chịu thật. flash còn nguồn thì ko sao. cứ hễ flash bằng dead usb thí cứ y như rằng là ko dc, có nhấp power cả buổi cũng ko xong :|

Chỉ 1 trường hợp này duy nhất thôi.

kugiangpro1989

Down về rồi bật JAF lên báo PKey ko tìm thấy gì đó mở cái file kèm theo ko hiểu gì hết ai chỉ dùm đi