• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tăng âm lượng loa cho iPhone toàn tập

luudaigiang

Hôm nay mình xin trình bày tất cả thủ thuật và kinh nghiệm mình sưu tầm được để tăng âm cho ip:
B1: TẮT soundcheck trong phần setting ---> ipod
B2: chọn EQ trong ipod là loudness
B3: add source cydia.iClarified.com để cài volume boost 2.2, công dụng của nó là thay đổi 3 file:
com.apple.celestial.plist
RegionalVolumeLimits.plist
SystemSoundMaximumVolume.plist
TẤT CẢ ĐỀU ĐƯỢC SET LẠI GIÁ TRỊ LÀ 1.000000 (MẶC ĐỊNH CỦA IP DAO ĐỘNG TỪ 0.699999 ĐẾN 0.966666)
B4: VÀO ITUNES CHỌN NHŨNG BÀI HÁT MINH ĐÃ , ĐANG HOẶC SẼ SYNC VÀO IP ----> RIGHT CLICK-----> GET INFO ------>OPTIONS ------> MỤC VOLUME ADJUSTMENT KÉO SANG +100% ----> SYNC LẠI CÁC BÀI HÁT ĐÓ VÀO IP.
MÌNH KHÔNG DÁM CHẮC NÓ SẼ TĂNG ÂM THANH LÊN 200% NHƯNG NẾU THỰC HIỆN ĐÚNG NHỮNG BƯỚC TRÊN THÌ SẼ CÓ HIỆU QUẢ RÕ RỆT.
XIN CÁM ƠN ĐÃ THEO DÕI

trinhphatdat

chỉ cần một cây kim là xong loa ip là loa suppewood, lí do chính là apple dùng miếng chắn bụi quá kín nên âm thanh ko thoát ra được chỉ cần lấy cây kim chọc vài lỗ cho thông là ok ngay loa to gấp đôi mà ko ảnh hưởng gì cả mình đã làm với chú ip yêu quý của mình rồi. còn bác nào cẩn thận hơn thì tháo nắp đít ra và thay miếng bảo vệ bằng một miếng mút mà hay dùng để bọc tai nghe cắt đúng bằng kích thước và lắp vào thế là ko phải cài thêm cái gì mà loa nghe vẫn hay. đây là kinh nghiệm của mình với tinh thần đóng góp thực sự mong các bạn đừng hiểu nhầm và mình đã làm rồi

Vừa tìm hiểu với 1 pro thì phát hiện ra:

Cách làm trên ko coá tác dụng ở VN
Các nước châu âu iphone bị giới hạn 20% âm lượng nên mới cài cái nì.
Thứ 2 là chỉnh volume trong itune thực ra là để chỉnh volume mặc định của bác hát đó khi chơi = ipod. Ví dụ như bác đang để volume 50% mà nhảy sang bài đã chỉnh = itune lên 100% thì thanh âm lượng ở ipod sẽ tự nhảy lên 100%

Thanks to leeshang - ledmobile.net.

phongmos

chỉ cần một cây kim là xong loa ip là loa suppewood, lí do chính là apple dùng miếng chắn bụi quá kín nên âm thanh ko thoát ra được chỉ cần lấy cây kim chọc vài lỗ cho thông là ok ngay loa to gấp đôi mà ko ảnh hưởng gì cả mình đã làm với chú ip yêu quý của mình rồi. còn bác nào cẩn thận hơn thì tháo nắp đít ra và thay miếng bảo vệ bằng một miếng mút mà hay dùng để bọc tai nghe cắt đúng bằng kích thước và lắp vào thế là ko phải cài thêm cái gì mà loa nghe vẫn hay. đây là kinh nghiệm của mình với tinh thần đóng góp thực sự mong các bạn đừng hiểu nhầm và mình đã làm rồi
nghe bác nói thì cũng thấy có lý đấy nhưng vẫn thấy lạnh lạnh thế nào ấy

dinhquy

Đã áp dụng cách ày và thấy hiệu quả như bro này đã nói.
volume boost đã có cho phiên bản 3.0

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

Vậy là các cách "công nhiệp hóa và hiện đại hóa ko bằng cách thủ công:D". Chính xác là như bạn nói. Tại vì ngày xưa mình từng dùng 2 chú iphone 2G nhưng mà thấy âm thanh hoàn toàn khác nhau 1 cái thì nghe to còn một cái thì rất nhỏ nên mình đã tháo iphone ra xem thì thấy ở màng chắn bụi của ip bán đầy bụi nên âm thanh ko thể phát ra ngoài được.

tuongtxtv533

Tôi thấy kông cần cài phầm mềm làm gì, chỉ cần tháo miếng lọc bụi của lao là âm thanh lớn lên rồi, tôi mới làm xong và hiệu quả rõ rệt. Cảm ơn nhiều

chauminhfnn

Hi, chỉ giùm mình cách tháo lọc bụi 3G với nhé, nghe các bác nói nhưng không biết phải làm sao, sợ ảnh hưởng gì thì mệt lắm.

TraiNgheoHn

Hôm trước mình cũng cậy nắp màu đen đằng sau Ip ra,và bóc lớp chắn ở loa,giờ loa nghe chẳng khác gì con 3G. Đây là của 2G còn 3G thì mình không biết nó thế nào vì chưa được xài hiii/

taymonkhanh81

Iphone của em thì nghe điện thoại đến hơi nhỏ (nhỏ hơn con 3G của ông anh, em dùng 2G)
Có cách nào làm tăng âm lượng ko các bác?

Shinichi

Có vẻ hiệu quả nhưng tiếc mỗi cái là phải mở lưng máy ra đâm mất zin.

luxinano

mấy bác nạy cái nấp đen iphone 2g ra làm sao hay zậy? em thấy nó cứng wa hok dám động mạnh sợ hok bít thế lở tay thì khổ ^^!

quynhlam

Tháo miếng nhựa màu đen ra mà làm. K ảnh hưởng gì máy, cũng k sợ thủng loa. Rất dễ, chỉ cần 1 dụng cụ là: móng tay.

mlxx_1977

cũng ko cần tháo nắp đen luôn, chỉ cần 1 cây kim khâu chọc qua lỗ loa, tớ làm rồi loa giờ to khiếp, giải quyết vấn đề yếu thế của loa ngoài iPhone mà lại làm bằng 1 cách rất thủ công như thế có nhiều bạn ko tin:-/:-? nhưng đúng là đơn giản như vậy đó, tớ thề, tớ hứa, tớ đảm bảo:))=D>

dicky1986s

toi dang dung ip 2g fw 3.0
da dung kim thu voi cach tren nhung cong nhan 1 dieu do la am thanh loa ngoai that dang that vong..nghe nhac ko hay.re..ko bang chu moto e398@rokr fw nano cua minh.so v6i ten tuoi cua apple thi...thua xa so voi chu mobell nua(dang so sanh loa ngoai thoi nhe)..tien day xin hoi iphone co ung dung chinh equalizer ko toi muon kick treble len chut nua xem the nao
Posted via Mobile Device

mlxx_1977

to là áp dụng cho nhạc chuông thôi bạn ạ(trước lúc chọc loa nhiều khi mình đi xe máy ngoài đường ko biết có tn hoặc đt vì nhạc chuông quá bé, ngồi xe máy thì rung cũng bằng ko), chứ nghe nhạc bằng loa ngoài IP thì dở đúng như sự so sánh của bạn với các đt khác, nhưng ngược lại cắm tai nghe vào thì các loại đt kia lại ko thể bì với IP được

dicky1986s

to là áp dụng cho nhạc chuông thôi bạn ạ(trước lúc chọc loa nhiều khi mình đi xe máy ngoài đường ko biết có tn hoặc đt vì nhạc chuông quá bé, ngồi xe máy thì rung cũng bằng ko), chứ nghe nhạc bằng loa ngoài IP thì dở đúng như sự so sánh của bạn với các đt khác, nhưng ngược lại cắm tai nghe vào thì các loại đt kia lại ko thể bì với IP được

tai nghe cũng kém..bass đập quá chắc không có độ vang...bạn đã nghe thử tai nghe cua e398 mmoto chưa

Zenki

Super V.I.P
tai nghe cũng kém..bass đập quá chắc không có độ vang...bạn đã nghe thử tai nghe cua e398 mmoto chưa
Tai nghe mà còn tùy vào loại tai nghe và chất lượng bài hát nữa. So sánh về chất lượng âm thanh phụ thuộc vào nhiều yếu tố, không thể dựa qua 1 cái tai nghe mà phán được.