• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tăng bộ nhớ trong của máy bằng Link2SD!(máy đã root)

cybersotf

lúc trước dùng cái thằng link2sd.thấy ko tiện,phải vào link2sd rồi chuyển app qua thẻ thấy khá bất tiện.h ko dùng nữa tình cờ thấy 1 bài bên xda hướng dẫn làm 1 cách.h bộ nhớ trong thành 1Gb.cài thoải mái.cách làm cực kì đơn giản.hjhj
Bạn làm như thế nào vậy bầy cho mọi người với bạn

max1397

Member
ak có j đâu,thay vì dùng link2sd mình dùng data2sd.cài đặt từ recovery (file *.zip)

1st_ACE

Bạn ơi cho mình hỏi là sau khi đã thực hiện các bước trên xong, có nghĩa là link2sd đã hoạt động.Sau đó mình tháo thẻ nhớ ra để gắn vào máy tính để chuyển dữ liệu ( nhạc hoặc Data game ) thì có bị ảnh hưởng gì không, sau khi gắn vào lại thì link2sd có tự động link vào lại được không

Bạn ơi cho mình hỏi là sau khi đã thực hiện các bước trên xong, có nghĩa là link2sd đã hoạt động.Sau đó mình tháo thẻ nhớ ra để gắn vào máy tính để chuyển dữ liệu ( nhạc hoặc Data game ) thì có bị ảnh hưởng gì không, sau khi gắn vào lại thì link2sd có tự động link vào lại được không
Không ảnh hưởng gì cả. Nếu muốn chắc ăn thì chuyển dữ liệu thông qua máy bằng kết nối Disk driver với PC cũng được.

kellyyang

Mình đã Root máy HTV desire SV và cài được Link2sd cũng như chuyển app qua thẻ nhớ được. Nhưng ko hiểu tại sao mấy hôm nay mình chuyển app qua thẻ nhớ thì bị báo lỗi là không chuyển được app, mình gỡ Link2sd ra cài lại cũng không chuyển được. Các bạn có thể hướng dẫn giùm mình không. Máy mình vẫn sử dụng được root bình thường.