• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo file cài đặt bằng các trình chuyên dụng.

bone2bone

2 bạn quan tâm vậy ạo sao 2 bạn không tìm hiểu rồi hướng dẫn cho mọi người. Mỗi người có 1 lựa chọn và đại đa số đều dùng Sisware.

Em xung phong thử ạ :D. Trước giờ chưa giúp được gì cho pdaViet cả, hơi buồn :(. Giờ có cơ hội rồi :)).

DUNG1060

2 bạn quan tâm vậy ạo sao 2 bạn không tìm hiểu rồi hướng dẫn cho mọi người. Mỗi người có 1 lựa chọn và đại đa số đều dùng Sisware.

Sorry SMOD trước !!! nếu không quan tâm ??? ,nếu tìm hiểu được thì mình đã post bài hướng dẫn cho anh em cùng sử dụng chứ đâu cần để cho SMOD phải nhắc nhở ..nhưng dù sao cũng cảm ơn SMOD nhiều vì câu trả lời trên để mình vượt lên chính mình .....:D

ngangkieungo

Thật ra chỗ này chương trình yêu cầu mình tạo dữ liệu ngẫu nhiên để nó thu thập các thông tin đó tạo key, muốn qua nhanh thì di chuột + bấm phím lung tung lên (đừng click chuột & bấm phím ký tự nha, tui thường bấm 4 phím mũi tên bởi vì nếu bấm hoặc click lung tung khi nó build xong là mình mang họa nếu bạn đang vẽ hình hoặc làm việc khác như chơi game, gõ văn bản chẳn hạn :))).

Đúng là nhanh hơn thật =D>.
Em xin nói thêm là di chuột trong cái khung lệnh DOS của nó ấy.
Em đang "luyện" đây, khó quá à :(. Không bít chừng nào mới có "sản phẩm" pót lên nữa :p.

troly

Well-Known Member
Em đang "luyện" đây, khó quá à :(. Không bít chừng nào mới có "sản phẩm" pót lên nữa :p.
Càng khó thì càng gây sự "tò mò" đúng ko, khi đã chinh phục được thì mọi việc coi như đã "xong". Chúc thành công!

MinhThang

Manager

Càng khó thì càng gây sự "tò mò" đúng ko, khi đã chinh phục được thì mọi việc coi như đã "xong". Chúc thành công!

Đúng là khi mình chưa biết mò cả ngày không ra đau cả đầu nhưng nay thì phát 1 cũng nhờ anh em cả đấy chỉ từng tí.

TraiNgheoHn

Cái tiết mục di chuột đó mệt lắm,pm nào ma nặng thì chờ rất lâu,cái nào nhẹ thì nhanh,mình cứ để nó thu nhỏ lại rồi vào các cửa sổ khác bấm loạn lên một lúc là ok hiii.

MinhThang

Manager
Cái tiết mục di chuột đó mệt lắm,pm nào ma nặng thì chờ rất lâu,cái nào nhẹ thì nhanh,mình cứ để nó thu nhỏ lại rồi vào các cửa sổ khác bấm loạn lên một lúc là ok hiii.

Muốn nó nhanh trước khi build nên tắt hết các chương trình chạy ẩn tốt nhất chỉ để mình nó hoạt động vì tính chất của nó nên các chương trình khác xung quanh hoạt động sẽ làm nó chậm lại.

letgovnn

xin cho hỏi sisware 4.6 hay 4.7 thì tải ở đâu em k biết. Anh nào biết thì chỉ em với em cảm ơn nhiều

Em_be_hu

Hix, cho e hỏi 1 tý, e build xong file cài đặt rồi nhưng khi cài ra phone thì ko thấy short cut để chạy chương trình trong menu. Vậy đây là do lỗi của cái ji vậy.
Em cài ct Pguider, phần mềm bản đồ miễn phí của VN, vì khi cài nó bị báo lỗi contrained by Cer nên e giải nén nó ra và bỏ file cer vốn có của nó, thay file cer của m vào, nhưng khi build xong thì thấy lỗi như trên. Vậy đây là do lỗi pm hay do lỗi khi build?

MinhThang

Manager
Hix, cho e hỏi 1 tý, e build xong file cài đặt rồi nhưng khi cài ra phone thì ko thấy short cut để chạy chương trình trong menu. Vậy đây là do lỗi của cái ji vậy.
Em cài ct Pguider, phần mềm bản đồ miễn phí của VN, vì khi cài nó bị báo lỗi contrained by Cer nên e giải nén nó ra và bỏ file cer vốn có của nó, thay file cer của m vào, nhưng khi build xong thì thấy lỗi như trên. Vậy đây là do lỗi pm hay do lỗi khi build?

Cái này chưa ai làm nên không thể biết được, pm nó đã đầy đủ mà bạn còn bỏ thêm Cer vào làm gì?

Em_be_hu

Cái này chưa ai làm nên không thể biết được, pm nó đã đầy đủ mà bạn còn bỏ thêm Cer vào làm gì?
Híc, ko biết tại sao nữa nhưng khi dùng pm chưa thêm Cer vào thì ko thể cài dc do bị lỗi "Contrained by Cer...." Cái lỗi này e vào 4rom của Pguider thấy nhiều ng bị lắm, nên thử tìm cách bỏ Cer của nó đi & thêm cer của m vào để Fix lỗi. Nhưng cài dc mà ko thấy icon để chạy. Bó tay!
Đây là file setup của Pguider, nếu a có thời gian thì xem hộ e với
http://www.freewebs.com/loveanger/pguider%202.1.sis

petrus1105

Cho mình hỏi là sau khi bấm vào Built,chọn nơi save thì lại không ra file sisx là sao nhỉ ? Nó chỉ ra như hình dưới thôi :(.

CongVoi

Super V.I.P
Nó bảo bạn bị lỗi phần ngôn ngữ kìa.Chắc bạn là sai 1 công đoạn nào roài!!!

petrus1105

Nó bảo bạn bị lỗi phần ngôn ngữ kìa.Chắc bạn là sai 1 công đoạn nào roài!!!
Mình test thử như sau:
Bung file sis ultimate voice recorder v5.72 của illusion.Sau đó copy toàn bộ dòng màu hồng và mở new session,paste nó vào và built (không chỉnh sửa gì thì làm sao mà bị sai ngôn ngữ nhỉ) nhưng nó báo như vậy,bó tay luôn.Chỉ là bung sis và đóng gói lại thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Mình test thử như sau:
Bung file sis ultimate voice recorder v5.72 của illusion.Sau đó copy toàn bộ dòng màu hồng và mở new session,paste nó vào và built (không chỉnh sửa gì thì làm sao mà bị sai ngôn ngữ nhỉ) nhưng nó báo như vậy,bó tay luôn.Chỉ là bung sis và đóng gói lại thôi.

Lỗi của bạn sẽ được giải quyết như sau: vẫn dùng các lệnh đó để đóng gói nhưng chính giữa dòng thứ 4 và thứ 5 từ trên xuống, bắt đầu bằng dấu # và dấu : (theo hình dưới), bạn thêm 1 dòng theo cú pháp: %{"UntimateVoiceRecorder"}, xong là bạn có thể build.

Lỗi này là do file nha bạn, không phải file build nào bung ra cũng đầy đủ lệnh cả đâu, các Pm cũng gặp vậy như Wibcapture...