• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo file cài đặt bằng các trình chuyên dụng.

Caominh171

cho em hỏi,lúc em build thì nó hiện ra bảng này :((

mấy bạn ai bik chỉ mình với!!

MinhThang

Manager
cho em hỏi,lúc em build thì nó hiện ra bảng này :((

mấy bạn ai bik chỉ mình với!!

Đây là một trong những lỗi mà chỉ có bạn mới biết, vì mình không có file Buidl nên không biết lỗi từ đâu.:D Úp toàn bộ lên thử.

Caominh171

Đây là một trong những lỗi mà chỉ có bạn mới biết, vì mình không có file Buidl nên không biết lỗi từ đâu.:D Úp toàn bộ lên thử.

e làm theo giống cách a KJR:
Cách KJR hay làm là: dùng Sisware bung file sis, copy file rsc ra chỗ nào đó để VH. VH rồi test xong xuôi. Bung file nén ban đầu 1 lần nữa :) Dán file rsc đã VH vào chỗ vừa bung rồi nhấn build là xong. Nói chung bung nén 2 lần.
nhưng khi axtract file ra thì nó hiện 3 lần bảng này nè

e thử ko để ý,làm tiếp copy file *r** đã VH vào thư mục tương ứng rùi build thế mà lại hiện ra bảng đó,hix...:(

MinhThang

Manager
e làm theo giống cách a KJR:

nhưng khi axtract file ra thì nó hiện 3 lần bảng này nè

e thử ko để ý,làm tiếp copy file *r** đã VH vào thư mục tương ứng rùi build thế mà lại hiện ra bảng đó,hix...:(

Lỗi này khó hiểu nó là lỗi gì, chỉ có mình làm thì mình mới biết, còn nhìn cái hình thì không tìm ra được.

Caominh171

Em đang thử nè.Em cũng thử extract ra thì chỉ vướng 1 bảng e nói ở trên nhưng khi build thì vẫn build đc,còn bản e làm thì ko build đc,chả hỉu.E fải mò cho ra mới đc.Khi nào rãnh a Thắng hướng dẫn e nghen.Giờ e mò nó típ mới đc,ức chế wá!!X-(

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Em mới thử nè,good lắm.Em cũng thử extract ra thì chỉ vướng 1 bảng e nói ở trên nhưng khi build thì vẫn build đc,còn bản e làm thì ko build đc,chả hỉu.E fải mò cho ra mới đc.Khi nào rãnh a Thắng hướng dẫn e nghen.Giờ e mò nó típ mới đc,ức chế wá!!X-(

Nói cho vui chứ rất đơn giản, bản này lúc trước đã từng nhờ anh em Buidl mà vẫn đầu hàng đấy, sau đó ngẫm nghĩ mãi cũng tìm ra. Em sẽ tìm ra rất nhanh nếu chịu khó...để ý.=D>=D>=D>

Caominh171

Hihi em tìm ra òi,a Troly cũng gợi ý e cái dòng jì đó ghi có file *sis nhưng tìm trong thư mục extract lại ko có nên bị xoá,e thử xóa dòng đó trong file của e,thế là build đc.Thank a Thắng và a Troly nhìu lắm,giờ e thấy bớt "ức chế rất nhìu,kaka:))

MinhThang

Manager
Hihi em tìm ra òi,a Troly cũng gợi ý e cái dòng jì đó ghi có file *sis nhưng tìm trong thư mục extract lại ko có nên bị xoá,e thử xóa dòng đó trong file của e,thế là build đc.Thank a Thắng và a Troly nhìu lắm,giờ e thấy bớt "ức chế rất nhìu,kaka:))

Không hẳn thế đâu em cứ lấy cái file của em không Budil được, em sẽ thấy lỗi ngay chữ @ ở đầu hàng, chỉ việc xóa chữ đó là ok. PM Crack thường sảy ra lỗi đó.:)) Có thế mới nhớ lâu phải không em.=D>

Caominh171

Không hẳn thế đâu em cứ lấy cái file của em không Budil được, em sẽ thấy lỗi ngay chữ @ ở đầu hàng, chỉ việc xóa chữ đó là ok. PM Crack thường sảy ra lỗi đó.:)) Có thế mới nhớ lâu phải không em.=D>
Hì chắc chắn fải nhớ lâu òi :D.Zậy mình vừa có thể xóa nguyên dòng,vừa có thể xóa chữ @ lun hả a Thắng??

troly

Well-Known Member
Hì chắc chắn fải nhớ lâu òi :D.Zậy mình vừa có thể xóa nguyên dòng,vừa có thể xóa chữ @ lun hả a Thắng??

Có thể, có thằng này thằng nọ mà em, giống như cua gái vậy, mỗi cô mỗi kiểu:)):))

Caominh171

Có thể, có thằng này thằng nọ mà em, giống như cua gái vậy, mỗi cô mỗi kiểu:)):))

Hì mà a Troly cho e hỏi chút,lúc đang build file,cái SISWare nó bị Not Responding,zậy có sao ko a?:-/

Caominh171

E cũng ko bik nữa nhưng nó chỉ xuất hiện lúc csổ DOs hiện lên thui,xong thì hết àh.Mà e build xong òi,đến lúc test thì mở ctrình lên ko đc,cứ bị out ra àh.Mặc dù trước đó e đã test file *r01 VH rồi mà,hix...:(( aTroly bik lý do ko,chỉ e với

troly

Well-Known Member
E cũng ko bik nữa nhưng nó chỉ xuất hiện lúc csổ DOs hiện lên thui,xong thì hết àh.Mà e build xong òi,đến lúc test thì mở ctrình lên ko đc,cứ bị out ra àh.Mặc dù trước đó e đã test file *r01 VH rồi mà,hix...:(( aTroly bik lý do ko,chỉ e với

Để anh buil thử nhé

Caominh171

Đây là pm anh đã Vh, tất cả anh em SymPViet đều bó tay cái lỗi đó, trừ mình anh. Đã Budl xong:

a Thắng ơi,e cà bản của a đc nhưng khi mở ko lên,e cũg tìm ra nhân rùi,a build còn thiếu file WebGate Utils Library.sis nên ko xài đc,e build đc rùi xài đc nhưng chắc do lỗi dịch hay sao nên khi bấm khởi động ctrình thì out ra,chả hỉu

troly

Well-Known Member
a Thắng ơi,e cà bản của a đc nhưng khi mở ko lên,e cũg tìm ra nhân rùi,a build còn thiếu file WebGate Utils Library.sis nên ko xài đc,e build đc rùi xài đc nhưng chắc do lỗi dịch hay sao nên khi bấm khởi động ctrình thì out ra,chả hỉu

Em xem thử nhé.Anh đã test rồi đấy. Anh gửi theo toàn bộ trình buil,em so sánh thế nào nhé.
P/s phai trên là ct anh đã buil