• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo skin cho TTPOD.

moonstar

Bạn copy 1 skin trong ttpod của bạn, sẽ có 2 tập tin là:
Vd: tối copy file blue, nó sẽ có là blue.ttb và blue.skn

Bước 1 đổi tên: bạn rename nó lại thành tên bạn. Vd: blue.ttb thành moonstar.ttb và blue.skn thành moonstar.skn
Bước 2: mở chương trình ttb converter lên làm như hình mình họa:

Bước 3: mở chương trình MBM TOOl lên và làm như hình minh họa

Bây giờ nhìn vào hình ta sẽ thấy là: (019, 240 x 320, 24 Bpp col,78%) Đó là hình dọc cho chương trình, bạn resize tấm hình thành 240x320, các bạn có thể mở chương trình paint của máy tính mà làm, sau đó lưu nó lại với tên là: 019.bmp và định dạng: 24bit Bitmap(*.bmp,*.dib), xem hình để rõ hơn nhé:

Sau khi lưu xong, vào chỗ lưu ảnh cầm kéo nó sang chỗ chương trình, làm theo hình sau nhé:

Và cứ tiếp làm như vậy cho cái 20 rồi 21, các bạn làm xong lưu nó lại. Sau đó mở chương trình ttb converter, chọn cái file mbm vừa làm xong chuyển sang ttb, chép vào skin trong ổ e, và như thế tận hưởng thành quả nhé, chúc các bạn thành công.

Click thanks thay lời cảm ơn nhé :D :D

Kết quả skin mình làm nè:

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Bạn hướng dẫn rõ hơn 1 tí đc không?chỉnh sửa .mbm xong rồi làm gì.convers quay lại ttp à? còn file .skn lấy ở đâu ra giờ?

moonstar

Bạn hướng dẫn rõ hơn 1 tí đc không?chỉnh sửa .mbm xong rồi làm gì.convers quay lại ttp à? còn file .skn lấy ở đâu ra giờ?

Đã thêm trên hướng dẫn .

Chỉnh sửa cuối:

moonstar

Chia sẽ skin cho ttpod theo yêu cầu

Các bạn thân mến, sau 2 ngày tìm hiểu mình đã tạo được skin cho ttpod, nay xin tạo topic cho anh em chia sẽ skin cho ttpod theo ý thích của mọi người.
Yêu cầu: phải post hình của mình lên để làm nhé! Mình sẽ làm giúp và up lên sau.
Mình đang hoàn thiện bài hướng dẫn làm, sẽ post lên sau!

nxyen

Theo tớ thì đó là chình sửa và Edit lại chứ chưa phải là Creat skin.
Creat new là phải chỉnh sửa được các nút banner cơ.

moonstar

Cái đó chỉ dựa trên skin có sẵn cho anh em dễ làm, còn muốn tạo mới cũng vậy, bạn dùng photoshop để làm các nút bấm và các giao diện theo ý của bạn thôi, taọ mới hay chỉnh sửa lại cũng như thế thôi bạn ạ.

q630666

352X416 :D N95 sài được không?:D
Sau một hồi chờ đợi e cay cú không chờ nữa cứ thế cóp và đã dùn đc.Đặc điểm là ở chỗ " Đang chơi " thì cằm đứa con gái nó ở bên trái.Chuyển sang Lyric thì co xoay cằm sang bên phải ( Ôi không sao :p )
@@ :Ở diễn đàn có quy định bao nhiu bài thì lên VIP không anh ?

MinhThang

Manager
Sau một hồi chờ đợi e cay cú không chờ nữa cứ thế cóp và đã dùn đc.Đặc điểm là ở chỗ " Đang chơi " thì cằm đứa con gái nó ở bên trái.Chuyển sang Lyric thì co xoay cằm sang bên phải ( Ôi không sao :p )
@@ :Ở diễn đàn có quy định bao nhiu bài thì lên VIP không anh ?

Bài thì đã đủ, cần tham gia tích cực hơn, thời gian Oline đều đặn. Cố lên để thành VIP.=D>=D>=D>

q630666

Bài thì đã đủ, cần tham gia tích cực hơn, thời gian Oline đều đặn. Cố lên để thành VIP.=D>=D>=D>
Tức là lên VIP thì phụ thuộc vào quyết định của các mod à anh?E có thời gian onl rất nhiều.Lòng nhiệt tình thì còn nhiều hơn.Nhưng mà khả năng thì có hạn.Chịu chết rồi a nhờ :D

Caominh171

Công nhận bác moonstar làm mấy skin nhìn đẹp thật.Thank ủng hộ bác này,chúc bác sẽ cho ra nhìu skin thật đẹp cho ae :D

moonstar

Bác xem lại giúp em với: cái skin bác tạo là dành cho màn hình 240x320 , em dùng máy N80 (352x416) dùng skin này chỉ được có một góc thôi.

Sorry bác nhé, để mai em làm lại cho bác nhé, tại em quen tay với con N95 :D :D.