• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tháo lắp P990i và P1i

lamquangtu

Mình không biết nó có tác dụng gì với các bạn không nhưng chia sẻ cho anh em để ai muốn nghiên cứu mổ sẻ em P990 & P1i thân yêu thì down về xem (xem trong ruột mấy em thế nào hoặc để Mod RAM chẳng hạn :D :p )

File nặng quá (P1 khoảng 9M còn P9 thì 4M) với lại pdaviet đang bị lỗi hay sao ấy mình không up file nên đây được nên đành up lên 4shared, các bạn vào đây down nhé:

P990i:
http://www.4shared.com/file/68987148/45a7c024/P990i.html
hoặc
http://www.mediafire.com/?j5mxrvmamxd

P1i:
http://www.4shared.com/file/68986906/70dc1efa/P1i.html
hoặc
http://www.mediafire.com/?xjn1yu9anti

Download cả 2 bản hướng dẫn cho P990i và P1i tại Host của PV:

USER & PASS : PDAVIET​

Last edited by a moderator:

decon

Thank lamquangtu.nhờ cái bản vẽ mà mình mới mở con p990i ra vệ sinh lau chùi(ngâm cứu),mình thay luôn cái cổng xạc pin và tai nghe rồi lúc trước nó bị lỏng cắm vào phải lắc mấy lần mới nhận.ae nào bị thì cứ tháo cái chân xạc cuả cái đế cắm kèm theo máy gắn vào là hết bị

thangzyx

Thank lamquangtu.nhờ cái bản vẽ mà mình mới mở con p990i ra vệ sinh lau chùi(ngâm cứu),mình thay luôn cái cổng xạc pin và tai nghe rồi lúc trước nó bị lỏng cắm vào phải lắc mấy lần mới nhận.ae nào bị thì cứ tháo cái chân xạc cuả cái đế cắm kèm theo máy gắn vào là hết bị

tuyệt vời thật cám ơn cả nhà nhiều

smiler

Well-Known Member
Mình đã tải tới mấy lần . Nhưng lần nào mở file pdf tháo lắp P9 toàn bị lỗi. Còn hiện rõ là không rõ lỗi.
Bạn khắc phục tình trạng này được không ? Mình xem trên phone, kô biết trên PC có bị không ?

Mình vừa mở trên PC. Kết quả vẫn vậy (không mở được) chủ topic có thể kiểm tra và up lại cho A E kô ?
Cảm ơn rất nhiều

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Mình đã tải tới mấy lần . Nhưng lần nào mở file pdf tháo lắp P9 toàn bị lỗi. Còn hiện rõ là không rõ lỗi.
Bạn khắc phục tình trạng này được không ? Mình xem trên phone, kô biết trên PC có bị không ?

Mình vừa mở trên PC. Kết quả vẫn vậy (không mở được) chủ topic có thể kiểm tra và up lại cho A E kô ?
Cảm ơn rất nhiều

Posted via Mobile Device

Sorry bạn vì trả lời chậm, sau khi vert sang pdf mình đã mở thử trước khi up lên mà. Các bạn khác cũng đã mở được, chắc tại version acrobat của bạn cũ hơn version mà mình dùng để vert.
Dù sao mình cũng vert lại và up lại, bạn down ở đây nhé:

http://www.4shared.com/file/73035452/8ed926a6/P9_online.html

Nếu vẫn không mở được thì bạn thử tải bản Acrobat reader mới về xem.

vnpt1706

trang.4shared.com này chán nó muốn chết dowd hoài không được nó kị IDM của mình hay sau ấy ,bạn nào up dùm mình host khác được không?

lamquangtu

trang.4shared.com này chán nó muốn chết dowd hoài không được nó kị IDM của mình hay sau ấy ,bạn nào up dùm mình host khác được không?

Mình đã up thêm link trên mediafire ở #1, để bạn nào không down được ở 4shared thì down.

P/S: 4shared thỉnh thoảng bị lỗi IP max, nếu là modem ở nhà các bạn có thể làm 1 thao tác nho nhỏ là tắt modem đi bật lại là sẽ down được.

vnpt1706

Mình đã up thêm link trên mediafire ở #1, để bạn nào không down được ở 4shared thì down.

P/S: 4shared thỉnh thoảng bị lỗi IP max, nếu là modem ở nhà các bạn có thể làm 1 thao tác nho nhỏ là tắt modem đi bật lại là sẽ down được.

Mình xài mạng nội bộ của cơ quan tốc độ tới 8Mb lận

lamquangtu

Mình xài mạng nội bộ của cơ quan tốc độ tới 8Mb lận

Thực ra đó không phải là do đường truyền hay tốc độ đâu, đó là thằng 4shared nó cho phép down theo địa chỉ IP (mỗi IP sẽ được phép down bao nhiêu đó), có thể ở cơ quan có người cũng đã down trên thằng 4shared. Chính vì vậy mình mới nói tắt modem đi bật lại, đó là cách để reset địa chỉ IP (giống như đối với thằng Rapidshare ấy mà)

mà mình up lên mediafire rồi đấy, chắc bạn down được rồi phải không?

XiaoGui

em vẫn không down được vì em ở trung quốc,mà bọn 4share nó cấm ip của trung quốc rùi hay sao ý. Cả mediashare nữa. Anh post lên 123viet đi

lamquangtu

em vẫn không down được vì em ở trung quốc,mà bọn 4share nó cấm ip của trung quốc rùi hay sao ý. Cả mediashare nữa. Anh post lên 123viet đi

Thế này vậy, bạn cho mình địa chỉ email (yahoo, gmail..) của bạn đi mình sẽ gửi vào đó cho bạn vậy.

P/S nếu mem nào không down được thì post địa chỉ mail lên đây, mình sẽ gửi cho.

vnpt1706

Thực ra đó không phải là do đường truyền hay tốc độ đâu, đó là thằng 4shared nó cho phép down theo địa chỉ IP (mỗi IP sẽ được phép down bao nhiêu đó), có thể ở cơ quan có người cũng đã down trên thằng 4shared. Chính vì vậy mình mới nói tắt modem đi bật lại, đó là cách để reset địa chỉ IP (giống như đối với thằng Rapidshare ấy mà)

mà mình up lên mediafire rồi đấy, chắc bạn down được rồi phải không?

đã dow được rồi bạn.

Caohieu88

123viet chỉ có thành viên VIP trở lên mới có tài khoản em ah :p , hiện tại host 123viet đang bị lỗi nên ko up lên được. Khi nào hết lỗi mình sẽ up chung cả P1i và P990i lên luôn cho anh em.
@lamquangtu: Thanks anh Tú đã nhiệt tình giúp đỡ anh em, từ trước tới giờ tưởng bác ít tuổi bây giờ mới được biết! (tưởng bác 9x ...hichic)