• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn unlock iPhone firmware 1.1.1(tested and 100% work)

Status
Không mở trả lời sau này.

hjdjng

:(( oa oa :(( ! mình downgrade về 1.0.2 và unlock sử dụng bình thường như trước rồi :(( ! nhưng khi mình cài cái weDict0.4.1(từ điển) , copy cái file dictd_anh-viet.dict vào
/private/var/root/Library/weDict nhưng khi tra trên từ điển thì nó không hiện ra cái gì hết :(( ! mình đã restore chục lần rồi ! :(( ! các ứng dụng khác vẫn sử dụng bình thường ngoại trừ cái này ! lúc trước mình vẫn tra được bình thường :(( !

pekvocey

hic hic, em đã qua được bước đó, xài touchfree-alpha nên copy ào ào... lướt wa bước step 3 và 4 luôn :)

Nhưng k hiểu sao, khi dùng WinSCP để connect vào iphone, mình đã đánh đúng IP address trog phần wifi settings là 192.168.1.37 và
username: root (và thử luôn username là mobile)
password: alpine
nhưng khi connect vào, nó lại báo lỗi là

"Network eror: Connection refused"

Có ai bị như mình không? giúp mình với

BatKid

Super V.I.P
hic hic, em đã qua được bước đó, xài touchfree-alpha nên copy ào ào... lướt wa bước step 3 và 4 luôn :)

Nhưng k hiểu sao, khi dùng WinSCP để connect vào iphone, mình đã đánh đúng IP address trog phần wifi settings là 192.168.1.37 và

vậy chắc bạn chưa restore trước khi unlock gòi! bạn restore gòi tiến hàng unlock lại nhé

Lưu ý là phải có thiết bbị phát wifi nữa nhé :D

daiduongpham

Xin các bác chỉ dùm nếu fone 1.0.2 đã unlock với Anysym và nay muốn up lên 1.1.1 để unlock thi phải restore nguyên bản hay là sao,và xin chỉ dùm em làm sao để restore về nguyên bản trước khi up lên 1.1.1 em đang rất cần thanks

Huycl2507

Mình đi tới được bước cuối cùng luôn , active Iphone máy vẫn báo là thành công nhưng khi khởi động lại thì chức năng phone vẫn không sử dụng được , loay hoay mấy ngày nay cuối cùng cũng bó tay:(

Máy fullbox firmware 1.1.1 thì 1 phát là Ok ngay:D

Xin các bác chỉ dùm nếu fone 1.0.2 đã unlock với Anysym và nay muốn up lên 1.1.1 để unlock thi phải restore nguyên bản hay là sao,và xin chỉ dùm em làm sao để restore về nguyên bản trước khi up lên 1.1.1 em đang rất cần thanks

Nghe anh em nói là phải Restore nó về nguyên bản trước mới active thành công

Bạn khoan hãy Up lên bản 1.1.1 , để SM BatKid test máy mình đã , không thôi cũng có khả năng như mình đó , active được hết nhưng giờ cái Iphone chỉ để nghe nhạc .... không sử dụng được Phone:D

dubdubdub

Hehe, các bác pro unlock siêu quá, em gà nên đọc kĩ mới thử. Cho em hỏi 1 chút là sau khi unlock xong có phải xóa soft mình đã cài lên iphone để unlock ko??? Còn nữa, unlock Youtube chạy cái file .bat gì đó ở đâu vậy ạ?? Thanks!!

Huycl2507

Hehe, các bác pro unlock siêu quá, em gà nên đọc kĩ mới thử. Cho em hỏi 1 chút là sau khi unlock xong có phải xóa soft mình đã cài lên iphone để unlock ko??? Còn nữa, unlock Youtube chạy cái file .bat gì đó ở đâu vậy ạ?? Thanks!!

Sau khi Unlock xong , không xóa soft gì cả , nếu bạn muốn mất biểu tượng anySim trên màn hình Today thì bạn xóa đi file đó:D

Unlock Youtube chạy file .bat trên PC bạn nhé

Chúc thành công:D

fenonchen

Định nhờ người bạn mua cái iphone ở Mỹ về, hiện giờ chắc firmware 1.1.1 rùi không biết đem về unlock theo cách của chủ đề có sử dụng chắc phone được không vậy mấy sư huynh? Thông cảm câu hỏi hơi bị Gà.

poseidon0380

Mình đi tới được bước cuối cùng luôn , active Iphone máy vẫn báo là thành công nhưng khi khởi động lại thì chức năng phone vẫn không sử dụng được , loay hoay mấy ngày nay cuối cùng cũng bó tay:(

Máy fullbox firmware 1.1.1 thì 1 phát là Ok ngay:D

Nghe anh em nói là phải Restore nó về nguyên bản trước mới active thành công

Bạn khoan hãy Up lên bản 1.1.1 , để SM BatKid test máy mình đã , không thôi cũng có khả năng như mình đó , active được hết nhưng giờ cái Iphone chỉ để nghe nhạc .... không sử dụng được Phone:D
như minh đã nói, do firmware modem đã được unlock giờ bạn up lên firmware 1.1 thì đã bị flash lại firmware lại nên phone ko gọi được. Unlock iphone thực ra gồm 2 phần, phần active các chức năng của firmware 1.1.1 và unlock firmware modem để thực hiện cuộc gọi. Làm phần đầu là coi như giống hoàn toàn với làm Itouch, phần sau là thêm phone của Iphone. Vì vậy, muốn unlock hoàn toàn FW 1.1.1 phải đem iphone 1.0.2 về virgin trước sau đó up lên 1.1.1 rồi unlock.
Có ai biết thông tin này không? khi up lên 1.1.1 thì ko được xài itunes nữa? điều này đúng không?

Huycl2507

Định nhờ người bạn mua cái iphone ở Mỹ về, hiện giờ chắc firmware 1.1.1 rùi không biết đem về unlock theo cách của chủ đề có sử dụng chắc phone được không vậy mấy sư huynh? Thông cảm câu hỏi hơi bị Gà.

Máy full box version 1.11 unlock thành công 100%:D

Có ai biết thông tin này không? khi up lên 1.1.1 thì ko được xài itunes nữa? điều này đúng không?

Mình đã Up lên bản 1.11 dùng Itunes bình thường , chỉ có chức năng Phone là chưa Ok thôi:(

poseidon0380

Máy full box version 1.11 unlock thành công 100%:D

Yeah!

Mình đã Up lên bản 1.11 dùng Itunes bình thường , chỉ có chức năng Phone là chưa Ok thôi:(

Bắt buộc phải về virgin trước, FM 1.0.2 or FW 1.1.1 đều được. Nếu từng restore lại một máy đã unlock thì sẽ thấy là chỉ cần active là xong không cần chạy anysim nữa, vì FW modem đã được unlock. Update lên 1.1.1 mà không revirginize trước thì xài giống Itouch :(
-Khi máy up lên 1.1.1 mà chưa đưa về virgin thì ko được là do FW modem đã được unlock, anysim không làm lại được nữa. Vì thế hiện nay chi có một cách duy nhất là revirgining hoàn toàn từ FW OS đến FW modem 1.0.2 đã unlock để lên 1.1.1.
-Cách revirginize đã có trên trang web www.hackint0sh.org mình sẽ tìm cách revirginize tốt nhất rồi sẽ up lên.

Chỉnh sửa cuối:

vietthuy

Thanks các bác, đã unlock thành công 1.1.1 boxed

Lưu ý: nếu winscp không connect được, các bác turn off wifi của Iphone rồi turn on , sau đó từ máy tính ping địa chỉ ip của iphone, nếu được thì dùng winscp sẽ ok ngay

vietthuy

Tips2: Để remove cái anysim 1.1 sau khi các bác đã unlock hoàn toàn, dùng winscp connect vào iphone như batkid hướng dẫn, rồi xóa thư mục anysim.app trong /Applications/

QPhuc

em làm tới bước 2 rồi click Click her after the iPod has rebooted vào thì nó cứ exit ra ,nó ko chạy dc bước 3 các bác ạ giúp em với

thangbinh

sao em đến bước chạy anysim thì nó ko được, nó báo sim này ko thể unlock, có bro nào biết cách khắc phục ko ? hướng dẫn em chút ah, em cảm ơn nhiều

dubdubdub

em dùng win vista, ko cài được Microsoft .Net Firmwork 3.0 có làm được ko???? Nếu ko thì cho em xin link dơn xịn nhé. Thanks!!

BatKid

Super V.I.P
em dùng win vista, ko cài được Microsoft .Net Firmwork 3.0 có làm được ko???? Nếu ko thì cho em xin link dơn xịn nhé. Thanks!!

o_O seo lại hem đc bro , khi cài win Vista và update là nó cài sẵn luôn Net Firmwork 3.0 mà ^^!

thangbinh

mới phát hiện ra, ko nếu ai chạy anySIM mà nó báo ko thành công thì cũng đừng lo lắng, cứ làm tiếp các bước tiếp theo, sau khi hoàn tất hết các bước, các bạn vào settings-> Phone->Show My Caller ID bật ON là OK
PS : cách này cũng dùng cho những ai unlock xong nhận cuộc gọi, nhắn tin, nhận tin được nhưng ko gọi đi được :D

vtdnch

MÌnh đọc gần hết topic này nhưng chưa biết chắc là Nếu muốn Unlock từ máy đã unlock từ 1.0.2, thì upgrade lên 1.1.1 rồi unlock thì có work được perfect ko?

Mà mình đọc thì thấy cái mấu chốt là nếu máy đã Unlock thì cần chắc chắn phải restore.

Status
Không mở trả lời sau này.