• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn unlock iPhone firmware 1.1.1(tested and 100% work)

Status
Không mở trả lời sau này.

NGOPHUSAI

Có ai unlock Iphone phiên bản 1.1.1 Firmware version 04.0.13_G xin hướng dẫn dùm mình. Cám ơn nhiều.
bác cứ làm theo bài viết của NGO PHU SAI #78, cái đó là iphone phiên bản 1.1.1 Firmware version 04.0.13_G. Mà NPS đã làm thành công
NPS

NGOPHUSAI

các bác cho em hỏi, em đã unlock được fw 1.1.1, nhưng em dùng cho bên Úc, xài các mạng đều được, nhưg khi về vn, cắm sim của mobi thì k xài được...

có phải em cần mở anysim lên và bấm để làm 1 lần nữa không?

Hay là phải revirginize rồi làm lại từ đầu với sim mobi?

hic hic... k hiểu, k hiểu

Nếu máy bác đã unlocked rồi, thì khg cần unlock thêm nửa, máy sẽ nhận SIMcard, mà bác khg xài được, có thể là bác đã setup phần CARRIER ,chỉ dùng cho hãng bên Úc , Bác làm thử bước này coi sao.
Bỏ SIMcard VN vào máy, bấm "SETTING", hàng thứ 3 , bấm " Carrier" , chờ 1 tí cho nó loading, bác sẽ thấy, hãng VN trên đó, luc này bác bấm " Automatic", sau này bác có đi sang Iraq , nó cũng xài được.
Còn nếu như mà, khi bỏ thẻVN vào , mà máy báo là thẻ khg dùng được, thì máy bác chưa unlock, nhưng theo lời bác nói bác đã xài rồi bên Úc, thì chắc ăn đã unlocked rồi. Chuyện đó khó có thể xãy ra:-/. Chúc bác thành công:p:p.
NPS

tommydu

các Bro cứu em với ạ,em làm cẩn thận từng bước theo hương dẫn của các huynh,nhưng đến bước chạy command Prompt thì nó cũng chạy nhưng dòng "new status ở cuối cùng lại báo là Unactivate.Em thoát ra và khởi động lại iphone,activate yourtube thì Ok,các chức năng khác đều ổn cả,chỉ mỗi tội không nhận được Itunes và không xạc pin,chép file lockdownd back up lại thì xạc pin và nhận được iTunes nhưng dung lượng chỉ còn 300Mb thôi các Huynh ạ.Bây giờ không biết phải làm sao mong các huynh chỉ giúp với,xin chân thành cám ơn.(iphone 1.1.1 nguyên box)

dungdinh

Sao nhiều lần unlock con iphone ver 1.1.1 theo 2 cách mà các bác đã post trên . Cách thứ 1 ( đầu trang ) thì sau khi unlock xong máy kg sync được với itune ( kg hiểu sao nữa ) nhưng chạy được wincsp . Unlock theo cách thứ 2 ( trang 8 ) thì sync tốt với itune nhưng lại kg sử dụng wincsp được !

malanh

Bạn NPS ơi, mình cũng add source http://iphone.blurgle.ca/repo rồi nhưng khi refresh lại thì trong phần system vẫn kô thấy anysim đâu hết...thoát installer rồi lại vào refresh cũng kô thấy đâu,help me....Thanks

PhamQuang

Manager
Bạn NPS ơi, mình cũng add source http://iphone.blurgle.ca/repo rồi nhưng khi refresh lại thì trong phần system vẫn kô thấy anysim đâu hết...thoát installer rồi lại vào refresh cũng kô thấy đâu,help me....Thanks

Chính xác, đúng như Mod. Longgiang81 đưa trên.
Add đ/c i.ulock.no Sourse vào, sau đó quay lại Instal trong Unlocking Tool sẽ có AnySIM 1.1 xuất hiện.

phonglan

Restore báo lỗi (1)

Xin các cao thủ giúp: Mìng đang dùng FW 1.0.2 đã virgine máy đã mất sóng, bây giờ khi vào iTune để restore FW 1.1.1 vào IP thì PC báo lỗi : The iPhone could not be restored. An unknown error occurred (1).
Xin hỏi có cách nào khắc phục lỗi này không? mình đã làm theo các hướng dẫn bật tắt Apple srevice trong control panel, đã gỡ iTune cài lại nhiều lần , đã mang sang các máy tính khác cài lại mà vẫn không được. Lỗi vẫn như trên.
Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Theo như mình biết thì hiện giờ để Restore cho firmware 1.0.2 rất khó có thể thành công. Vả lại thì khi Restore từ 1.0.2 lần đầu tiên lên 1.1.1 thì ko bao giờ lỗi cả bạn ạ, thử lại với PC khác là đc ngay thôi mà :D

zamy318

Xin cho hỏi từ ngày 13/11/2007 đến giờ, Itunes không còn hỗ trợ update FW lên V.1.1.1 nữa ( từ V.1.0.2 ), mà bắt phải update thẳng lên V.1.1.2 ? vậy có AE có cách nào giải quyết vấn đề này không ? Xin cám ơn !!!

longgiang81

Super V.I.P
Tại màn hình làm việc của iTunes bạn nhấn và giữ phím Shift rồi Click vào Restore, chọn đến phiên bản firmware đã tải về máy tính :D

zamy318

Nhưng bạn Longgiang81 ơi, cài Installer có lẽ bị lỗi chỗ nào mà khi bật Installer lên, nó không cho update lên V.3, chỉ có màn hình trắng xóa. Các chức năng khác của IP thi Okey, xin giúp đỡ. Rất cám ơn nhé....

longgiang81

Super V.I.P
Có thể bạn chưa Refresh Source, nhấn vào Refresh và đợi nó sẽ cho bạn Update lên.

manga_wing

unlock Iphone tuần 46 ??

ko biết cái Iphone tuần 46 đã có thể unlock được chưa vậy các sư huynh ???

em có cái Iphone tuần 46, nhưng giờ chỉ có thể xem phim nghe nhạc được thôi:(, ko thoại được, ko biết đac có cách nào unlock nó chưa :(

Rocman

ban mua xsim ma dung. minh dang dung con tuan 47 ne. thay khong co van de gi ca ngoia tru gia hoi cao thui. hihii

DaiNhi

Cho em hỏi mua xsim ở đâu vậy cho em xin địa chỉ nghen, em ở Nha Trang có gởi ra được kg.

Status
Không mở trả lời sau này.