• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

Teonguyen

Máy mình co tình trạng như vậy,,ko biết các bác co giúp dươc ko...Mình mới restore lại máy....Lúc mở lên thì nó kêu là Activate your phone..nhưng khi mình connect với itunes thi nó nói chi kích hoạt với Sim của At@t thôi..Mình ko bit làm sao để re-unlocked 1 lần nữa..Xin cám ơn sự giúp đỡ của các bạn..( Mình làm thử các bước unlocked trong forum rồi, mà dến bước dùng với ibrick no cứ kêu update firmware..măc dù mình đã restore)

sumo2207

Máy mình co tình trạng như vậy,,ko biết các bác co giúp dươc ko...Mình mới restore lại máy....Lúc mở lên thì nó kêu là Activate your phone..nhưng khi mình connect với itunes thi nó nói chi kích hoạt với Sim của At@t thôi..Mình ko bit làm sao để re-unlocked 1 lần nữa..Xin cám ơn sự giúp đỡ của các bạn..( Mình làm thử các bước unlocked trong forum rồi, mà dến bước dùng với ibrick no cứ kêu update firmware..măc dù mình đã restore)

Trước hết bạn phải có bản 1.0.2 trong máy tính, ở iTunes bấm gữi phím Shift + Restore sẽ ra đường link để chọn bản Restore, chọn bản 1.0.2 mà bạn đã lưu trong máy ->OK. Sau đó làm tiếp các bước theo hướng dẫn ở trang 1 của thread này!
Lưu ý chớ có dại update lên bản 1.1.1

Teonguyen

Mình đã làm y như vây mấy lần rồi..mà lúc vào làm free my iphone thì nó vẫn kêu update( mình check vesion của máy thi nó vẫn để firmware là 03.14).Hay tại vì mình thiếu 1 vài bước nào đó ????? Có 1 câu hỏi nhỏ này...Cái bản restore 1.o.2 phải nhất thiết được để trong đường link như trang 1 hả bạn...Mình tạo đường link và bỏ file đó vào phải ko???? xin cám ơn

longgiang81

Super V.I.P
Bạn giống hệt mình, cả ngày hôm qua mình cũng ko thể Unlock được như bạn mặc dù ko hề làm sai 1 bước nào. Mình đã đem thử qua máy tính khác mới cài lại hệ điều hành và cũng làm thử 1 lần trên LAPTOP thì cả 2 lần đều Unlock ngon. Có thể máy tính bạn lỗi chăng :D ?

nguyengiaquy

em nghĩ là nếu lúc unlock bị lỗi đó bác tắt Iphone đi, khởi động lại PC rồi unlock lại từ đầu là ok

Anssc

Member
Các bác cho em hỏi với, em Restore đến chỗ này thì có ấn Next không ạ, chỉ sợ nó up luôn lên 1.1.1 thì toi:

longgiang81

Super V.I.P
iTunes nó bắt tải firmware 1.1.1 to đùng thế kia mà bạn, Cacel ngay nếu vẫn còn muốn dùng iPhone :)) Xem cách Restore firmware 1.0.2 tại đây b-)

Anssc

Member
Trong quá trình unlock phải khôi phục cài đặt gốc (Restore), mà cứ ấn Restore thì nó ra cái này bác ạ, vậy em phải làm sao đây?

hns

Trong quá trình unlock phải khôi phục cài đặt gốc (Restore), mà cứ ấn Restore thì nó ra cái này bác ạ, vậy em phải làm sao đây?

Bác phải đè nút SHIFT + nhấp chuột vào Restore thì bác có thể chọn file 1.0.2 ở trong máy của bác.

tolehoang

04.01.13_G (1.1.1) lieu co unlock duoc khong cac anh neu unlock thi lam the nao

Cho đến hiện giờ thì chưa Unlock đc cho Ver 1.1.1, và lần sau post bài bạn vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu!

Last edited by a moderator:

Teonguyen

Mình là chịu thua no rồi..ko bit phải làm sao nữa đây....Mình làm theo cách của bạn ( ghost cai dekstop lai mà nó vẫn báo y như cũ)..Giờ chẳng biết phải làm sao nữa...Mình đem wa cái laptop cũng vậy lun...Mình có làm thiếu bước nào ko mấy bác..làm ơn chỉ dùm với...Luc mà máy restore là phải để cho itunes nó tự động restore lun phải ko( sau khi chon file 1.0.2) có cần làm bước gì nữa ko..Với lại sẵn cho mình hỏi cái file "iPhone1,1_1.0.2_1A543a_to_1C28_Update " để làm gì vậy..Mình bấm vào no itunes cứ báo lỗi( mình vẫn ko wa được cái bước free my iphone)

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Theo như bạn nói thì mình thấy bạn vẫn chưa Restore đc firmware 1.0.2 cho iPhone. Bạn xem kĩ lại những bài trước đi nhé. Tóm tắt lại như sau :

Đưa máy về chế độ Recovery bằng cách nhấn và giữ phím Wake/Up, bật iPhone trở lại cho đến khi hiện ra logo của Apple ( hình quả táo ) thì đồng thời nhấn và giữ phím Home + Wake/Up trong khoảng 25 giây cho đến khi iPhone hiện ra hình tam giác màu vàng có dấu chấm than ở giữa thì thả tay ra. Cắm iPhone vào Dock và bật iTunes. Ngay lập tức iTunes sẽ hỏi bạn có muốn Restore hay ko, chọn OK. Kế tiếp iTunes sẽ hỏi có muốn Restore và Update hay ko, lúc này thì chọn No. Trên PC nhấn và giữ phím Shift và click vào Restore rồi chọn đến firmware mà bạn đã tải về iPhone1,1_1.0.2_1C28_Restore.ipsw rồi nhấn OK. Quá trình sẽ kéo dài khoảng 15 sẽ Restore xong, tiến hành Unlock theo đúng qui trình mà Mod.Cloudyfa đã đưa ở trang 1 của Topics này. Chúc bạn thành công !

Anssc

Member
Em đã làm giống hệt như trên, Restore ngon lành như thế này rồi:

Nhưng đến lúc chạy iBrickr thì nó vẫn hiện ra thế này:

Không thể nào qua được bước iBrickr, vậy là nó bị làm sao ạ?

Teonguyen

Mình cũng bị y chang như bạn đó ..làm cả tỉ lần mà cũng bị nó kêu update hoài..Mình cố làm từng bước như bác longgiang81 chỉ, nhưng vẫn chẳng khả quan được....Giờ chẳng biết làm sao để re-unlocked lại nữa:(( :((

timhieu

Cách hướng dẫn của Mod Cloudyfa cũng ổn và dẫn đến unlock thành công! Các bạn xem lại bài của TM longgiang81 nêu trên. Chúc sớm unlock thành công!:)

longgiang81

Super V.I.P
Trường hợp như vậy thì bạn cố đổi sang PC khác để làm, hoặc có LAPTOP thì càng tốt, mình cũng bị giống hệt như bạn nhưng sau khi chuyển sang LAPTOP thì lại Unlock OK. Chúc bạn thành công

Anssc

Member
Em làm được rồi! Có một điểm rất quan trọng cần chú ý là khi copy 2 cái file firmware vào đúng thư mục này C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
Đổi tên Administrator bằng User name của máy mình, bình thường thì cái thư mục này nó ẩn nên phải copy cái dòng này rồi paste vào ô địa chỉ, nếu không thì không thể qua được bước iBrickr. Bác Teonguyen cứ làm y như vậy chắc chắn được.

tolehoang

máy của em lúc mới mua là 04.01.13_G (1.1.1) bây giờ em chỉ cần active thôi anh nào biết giúp em với (lúc kết nối iphone với máy tính thì itunes báo lỗi SSL3.0 va SLT 1.0 bây giở phải làm thế nào hả các anh)

Xem lại những bài trên đi tolehoang, bạn đã Spam quá nhiều, lần sau tôi sẽ Del thẳng tay những bài đại loại như thế này của bạn!

Last edited by a moderator:

BAJOKA

máy của em lúc mới mua là 04.01.13_G (1.1.1) bây giờ em chỉ cần active thôi anh nào biết giúp em với (lúc kết nối iphone với máy tính thì itunes báo lỗi SSL3.0 va SLT 1.0 bây giở phải làm thế nào hả các anh)

Bạn thử làm cách sau nhé:
1-Down file đính kèm về và giải nén ra.
2-Vào Task Manager tắt hết cách tác vụ liên quan đến Itunes như Itunes.exe,Itunes Help....
3-bạn chạy cái Iphoneunlocktoolkit tớ up kèm.Chọn Unlock Iphone sẽ đc hình như sau:

4-Cắm Iphone vào,chạ Itune và làm theo hướng dẫn là active đc!
Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.