• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM HONEYCOMB 3.2 CHO FLYER

boy_depzai125

Nhấn giữ POWER và VOLUME UP cùng lúc cho đến khi máy khởi động lại và làm ngay các bước để vào recovery và up rom, up lại có thể ok, thỉnh thoảng hay vậy đó. Nên chép lại file rom vào thẻ.
Báo cáo với bác là đã chép lại làm lại nhưng vẫn bị treo ở màn hình boot.Em lại quay về GB để định làm lại từ đầu nhưng khi up lại Rom gốc thì Rom gốc cũng báo lỗi ko cho up,dù làm đúng và đủ các bước (chắc chắn ko sai vì bước nào cũng báo Complete).Bây giờ đã bắt đầu rắc rối.bác có cao kiến gì ko ạ ?

Sonblack

Super V.I.P
Báo cáo với bác là đã chép lại làm lại nhưng vẫn bị treo ở màn hình boot.Em lại quay về GB để định làm lại từ đầu nhưng khi up lại Rom gốc thì Rom gốc cũng báo lỗi ko cho up,dù làm đúng và đủ các bước (chắc chắn ko sai vì bước nào cũng báo Complete).Bây giờ đã bắt đầu rắc rối.bác có cao kiến gì ko ạ ?

Thử dùng GoldCard để up lại ROM gốc!

boy_depzai125

Quái lạ thật,Em đã về lại GB rồi và up lại HC lần nữa,bước nào cũng báo đúng và đủ cả,kiểm tra đi kiểm tra lại vẫn ko vào OS được,vẫn cứ treo ở màn hình HTC.theo như bác Sonblack nói thì máy em và máy bác là cùng xuất xứ và thông số,vậy mà bác lên ngon lành còn em thì ko thể vào được.quả thật là bó tay ạ.Ai có cao kiến gì cho em xin mấy lời khuyên với

boy_depzai125

Giờ thì em đã lên HC thành công,nguyên nhân ko được lúc trước là do sai driver fastboot.khi up lên ROM này thì ko thấy mục super user đâu cả,bản này ko cần root vẫn up Rom được sao ạ ?

Sonblack

Super V.I.P
Giờ thì em đã lên HC thành công,nguyên nhân ko được lúc trước là do sai driver fastboot.khi up lên ROM này thì ko thấy mục super user đâu cả,bản này ko cần root vẫn up Rom được sao ạ ?

Up rom bình thường, còn root chỉ để cài phần mềm có can thiệp hệ thống và linh tinh khác mà thôi. Hiểu nôm na thế là được. :D

boy_depzai125

Up rom bình thường, còn root chỉ để cài phần mềm có can thiệp hệ thống và linh tinh khác mà thôi. Hiểu nôm na thế là được. :D

À bác ơi,cái Driver USB mà chú Quang cho hỏng rồi,ko cài được.em đã thử mấy cái laptop rồi cũng ko ăn thua.bác cập nhật sớm cái Driver USB cho anh em còn thử nhé.nếu ko là nó cứ báo đúng rồi mà vẫn treo HTC đấy.Thank bác đã viết bài hướng dẫn này

Sonblack

Super V.I.P
À bác ơi,cái Driver USB mà chú Quang cho hỏng rồi,ko cài được.em đã thử mấy cái laptop rồi cũng ko ăn thua.bác cập nhật sớm cái Driver USB cho anh em còn thử nhé.nếu ko là nó cứ báo đúng rồi mà vẫn treo HTC đấy.Thank bác đã viết bài hướng dẫn này

Link của chú Quang vẫn xài tốt đó bạn à! Không bị gì cả đâu! Down về và cài vào ok, test máy tốt mà bạn! Tuy nhiên, Sonblack vẫn bổ sung một link khác ở bài đầu tiên.

PhamQuang

Manager
Bước 1,2,3 có thể rút ngắn bằng cách sau:
- Copy stock-hc-flyer-radio.imgstock-hc-flyer-boot.img vào thư mục Tool
- Viết một BAT File gồm các dòng lệnh:

fastboot flash radio stock-hc-flyer-radio.img
pause
fastboot flash boot stock-hc-flyer-boot.img
pause

Rồi nhấn chạy BAT file đó là được, đỡ phải viết nhiều bước, khó nhớ. :D

boy_depzai125

Link của chú Quang vẫn xài tốt đó bạn à! Không bị gì cả đâu! Down về và cài vào ok, test máy tốt mà bạn! Tuy nhiên, Sonblack vẫn bổ sung một link khác ở bài đầu tiên.

Ý em ko phải là link chết mà là file cài có vấn đề ạ.em cài mấy cái laptop đều ko ăn thua gì.ko biết ở trên này có ai bị giống em ko.May em học về IT nên phát hiện ra lỗi driver.Con DHD của em cắm vào cũng ko nhận được.bác kiểm tra lại giùm nhé

Sonblack

Super V.I.P
Ý em ko phải là link chết mà là file cài có vấn đề ạ.em cài mấy cái laptop đều ko ăn thua gì.ko biết ở trên này có ai bị giống em ko.May em học về IT nên phát hiện ra lỗi driver.Con DHD của em cắm vào cũng ko nhận được.bác kiểm tra lại giùm nhé

Tất cả đều ổn, không trục trặc gì như đã nói ở trên

Down về và cài vào ok, test máy tốt mà bạn!

dumsh2811

Cảm ơn anh về bài hướng dẫn tận tình. Em cài được Honeycomb cho Flyer của em rôi. ^_^. Cảm giác đầu là "Cảm ứng mượt quááááááááá". :D

Kubin94

Mới được cho con Flyer bản 16Gb nhưng hàng xách tay bên Mỹ không biết có up rom được không anh Sơn?
Chờ 11 ngày mới và được topic này để học hướng dẫn mà nhát tay quá, không dám up T_T

sonhom

Xuống SG chơi đi! Chiều nay mấy anh em ngồi cafe (chỗ hum bữa) từ 2 giờ :))

Mình cũng ở sài gòn bạn có thể giúp mình up lên hc được không. Vì mới gia nhập hội android nên mình chẳng biết gì cả, cám ơn bạn trước nhá.

Kubin94

Mình cũng ở sài gòn bạn có thể giúp mình up lên hc được không. Vì mới gia nhập hội android nên mình chẳng biết gì cả, cám ơn bạn trước nhá.

Vậy bữa nào rãnh anh em mình tìm a Sơn để nhờ ảnh giúp 1 lượt sẵn giao lưu luôn cho vui nha bro