• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

o0beyeu0o

các bạn cho mình hỏi super cid có ji ảnh hưởng ko? vì mình chạy cái tool này của ancola rùi

lebinh__hung

nếu off và cài recovery và root rồi thì sau khi cài đặt hết phần mềm...trích file recovery_signed.img trong rom ship ra sau đó bỏ cái file đó vào recovery PMG....zip. rồi đặt vào thẻ nhớ, sau đó reboot vào bootloader nó sẽ tự up lại recovery gốc và ko làm mất dữ liệu, khi đó rom có thể up qua ota đối với rom ship đã root.

cài lại recovery thì cứ bỏ file đó vào thẻ nhớ là có recovery lại.

ai dùng rom cook thì khỏi up qua otâ

LouisFong

Tuỳ bản rom bác ah, nếu rom cùng tác giả thì ko cần wipe, trừ phi người phat triển rom iu cầu wipe, còn đang xài rom này mà up rom của người khác phát triển thì fullwipe, clear data của bản cũ để tránh đụng linh tinh.
Vậy cho mình hỏi cứ mỗi up room mới đều phải fullwipe hay sao?Thanks

jonastran

Cho em hỏi nếu đang up romcook mà hết pin thì sao :D
Và Up rom nhiều có ảnh hưởng gì không ạ :D

venusian

Moderator

Truờng hợp này chưa thấy ai để xảy ra bao giờ. Mình nghĩ nặng nhất là maý thành chặn giấy. Để cho an toàn mình mỗi lần up rom đều kt máy trên 50% mới up. Tránh truờng hợp xấu nhất xảy ra.
Mình đang dùng DHD tính sơ sơ từ lúc mua tới giò ít nhất khoảng 500 lần up. Mà máy chỉ bị mỗi một cái bệnh là ngày càng chạy tít hơn :))
Bạn yên tâm đi. Ko sao cả đâu. Nếu bạn làm đúng huớng dẫn.

mars_huce

Thì tốt nhất là bạn sạc trước khi up. Mình có lần để còn 18% up cũng chả vấn đề j.
Theo mình nghĩ thì cũng không nên up quá nhiều vì bộ nhớ bị xoá rồi ghi đè nhiều lần quá cũng có hại. Tuy nhiên, chả ai kiềm chế được sự sung sướng cả. Cao điểm 1 ngày mình up room 3 - 4 lần vì không ưng ý :p

smile

Truờng hợp này chưa thấy ai để xảy ra bao giờ. Mình nghĩ nặng nhất là maý thành chặn giấy. Để cho an toàn mình mỗi lần up rom đều kt máy trên 50% mới up. Tránh truờng hợp xấu nhất xảy ra.
Mình đang dùng DHD tính sơ sơ từ lúc mua tới giò ít nhất khoảng 500 lần up. Mà máy chỉ bị mỗi một cái bệnh là ngày càng chạy tít hơn :))
Bạn yên tâm đi. Ko sao cả đâu. Nếu bạn làm đúng huớng dẫn.
Khiếp!!! Đọc xong liên tưởng ngay đến vụ một cửa hàng kinh doanh vàng trong Cà Mau bán 8500 cây vàng/ngày!
Sợ quá!!! :D

venusian

Moderator
Khiếp!!! Đọc xong liên tưởng ngay đến vụ một cửa hàng kinh doanh vàng trong Cà Mau bán 8500 cây vàng/ngày!
Sợ quá!!! :D
Nói bạn chẳng tin. Có ngày mình xạc pin tới 3 lần chỉ vì test Rom và Theme :p

jonastran

Làm sao để biết radio nào hợp với đt mình vậy bác :D

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Hỏi xong rồi mới nhớ . làm sao đẻ biết có hợp hay không vậu bác :(:(
Cái này phải do chính bản thân bạn cảm nhận. Trước bạn dùng bản Radio trước với bản mới ntn có chất lượng sóng tốt ko. Wifi tốt ko, 3G ngon ko. Có hay bị chập chờn về cuộc gọi và sóng ko?