• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

ancola66

Super V.I.P
bác nào cho e hỏi câu hơ gà 1 tí, làm sao để ENG S-OFF em này vây?
Sau khi chạy tool Revolutionary thì đã được Ship S- Off và Eng S- Off rồi >>> Up radio thoải mái .Nếu muốn nó hiện Eng S-Off thì phải thêm một bước Flash Hboot nhưng công việc này là 50/50 nên tôi không giới thiệu (Bởi vì cũng không cần thiết để nó hiện Eng S-Off)

lathanhsang

bác ancola ơi sao em flash radio theo cách của bác thì tới lúc flash radio trong fastboot nó báo la fail và có thêm dòng chữ not allow

tomsawyer

Các bác cho em hỏi với. Mỗi khi up rom (dạo này bên XDA rom được release nhiều quá trời) thì em lại phải cài lại các ứng dụng cần thiết cũ, em nghe nói có thể backup bằng Titanium nhưng không biết quy trình làm thế nào. Xin các bác chỉ bảo ạ. Trân trọng cảm ơn.

TuanHung1

Các bác cho em hỏi với. Mỗi khi up rom (dạo này bên XDA rom được release nhiều quá trời) thì em lại phải cài lại các ứng dụng cần thiết cũ, em nghe nói có thể backup bằng Titanium nhưng không biết quy trình làm thế nào. Xin các bác chỉ bảo ạ. Trân trọng cảm ơn.
mình củng chưa biết sài cái vụ back up của titanium. dù cài zo zui

dienluc510

mình củng chưa biết sài cái vụ back up của titanium. dù cài zo zui

Bạn vào giao diện của Titaniumbackup sau đó bấm vào phím cạnh phím home (có 4 gạch ngang) sau đó chọn Pacth => bên trong sẽ có các tùy chọn backup hay restore tất cả data hay chỉ backup (restore) app..... mình cũng cứ vừa dùng vừa mò mẫm rồi cũng được, đỡ mất công cài đặt restore chỉ mất 5p là OK roài!

TuanHung1

Bạn vào giao diện của Titaniumbackup sau đó bấm vào phím cạnh phím home (có 4 gạch ngang) sau đó chọn Pacth => bên trong sẽ có các tùy chọn backup hay restore tất cả data hay chỉ backup (restore) app..... mình cũng cứ vừa dùng vừa mò mẫm rồi cũng được, đỡ mất công cài đặt restore chỉ mất 5p là OK roài!
vậy em hỏi thêm tý khi mình up room khác thì cái titaniumbackup nó củng mất lun hay vẩn còn.
nếu mất thì vào đâu để móc dử liệu đả backup ra.
và nó khác gì khi mình backup trong recovery ko ạ. khi mình root em nhớ là backup trong đó 1 lần mà.
thông cảm vì cái này em chưa sài nên hỏi hơi ngố tý :D

dienluc510

Khi up rom mới thì bạn chỉ cần lên market download & cài đặt mỗi Titaniumbackup về rồi restore dữ liệu có sẵn từ bản rom cũ là OK!

ferick

Anh em ơi,nhờ anh em giup mình vấn đề này với. máy mình mua cũ đã root,S-OFF và cài recovery hết rồi. hiện đang chạy rom 2.3.3. giờ mình thấy có báo update thì có nên update ko. bên tinhte có bạn bảo cứ up nhưng mình thấy có bạn up qua OTA bị lỗi. mình muốn lên 2.3.4 thì up theo cách nào. mong anh em cho mình 1 lời giải đáp ạ. cám ơn anh em nhiều.

dienluc510

Nếu Wifi tốt và đã về shiprom thì tỉ lệ gặp lỗi rất ít bạn ạ ! cứ mạnh dạn mà Up ! :D

qmha

Không quan trọng wifi tốt đâu ạ. Bác cứ mở wifi bao giờ download được về là ok. Còn up thì sau khi download xong, reset lại là nó tự tìm đến file update để update cơ mà. Còn up thì cơ bản là không có lỗi gì. Chúc thành công.

TuanHung1

Không quan trọng wifi tốt đâu ạ. Bác cứ mở wifi bao giờ download được về là ok. Còn up thì sau khi download xong, reset lại là nó tự tìm đến file update để update cơ mà. Còn up thì cơ bản là không có lỗi gì. Chúc thành công.
hình như phải chạy lại cái rom ship 2.3.3 1 lần để về lại cái stoc recovery củ mới úp OTA lên được thì phải ( theo ngu kiến của em là thế )

qmha

Theo em được biết thì nếu muốn up OTA thì máy phải chưa cài recovery thì phải. Nếu đã cài rồi thì phải đưa vê stock recovery (recovery gốc).
Sau đó mới up được.
Còn việc về stock recovery bằng up ship hay flash stock recovery thì tùy bác mà.

ustpro2

anh ơi có ban rôm cook tiếng việt không up cho em với ? máy của em đã recovery và root xong rồi a . thanks all

venusian

Moderator
anh ơi có ban rôm cook tiếng việt không up cho em với ? máy của em đã recovery và root xong rồi a . thanks all

Rom Cook cho Sensation bạn có thể qua bên đây tham khảo thêm. Ở Đây
Cac bản Cook hiện nay đều hỗ trỡ ngôn ngữ việt tốt. Nếu không có tiếng việt bạn có thể lên Market tìm phần mềm Morelocale2 về để set ngôn ngữ VN

mars_huce

Các bác cho em hỏi câu hơi ngu: Up radio để làm gì ạ? Việc up radio có khả năng biến điện thoại thành cục gạch hay mất chức năng gọi ko? Máy em đã root và dùng room cook bên XDA nhưng chưa nâng radio bao giờ cả. Thank các bác!

holitraco

Các bác cho em hỏi câu hơi ngu: Up radio để làm gì ạ? Việc up radio có khả năng biến điện thoại thành cục gạch hay mất chức năng gọi ko? Máy em đã root và dùng room cook bên XDA nhưng chưa nâng radio bao giờ cả. Thank các bác!
Up radio thì sẽ không bao giờ máy thành cục gạch được. Up radio thứ nhất là để radio tương thích với room mới, thứ hai là qua thời gian thì HTC sẽ đưa ra bản radio tốt hơn bản cũ để cải thiện sóng gió, wifi...

cutys_123

Các bác cho hỏi! Máy đã S-OFF nhưng chưa Root và Recovery thì có thể update qua OTA cho con Sen được không vậy?

vinhhuynh1

Các bác cho hỏi! Máy đã S-OFF nhưng chưa Root và Recovery thì có thể update qua OTA cho con Sen được không vậy?
Bác úp lại rom ship của máy mình. Nếu muốn dùng rom ship luôn thì nâng cấp OTA lên 2.3.4, nếu muốn trải nghiệm rom cook thì bạn nên root và recovery ở bản rom 2.3.3 sẽ dễ hơn khi lên 2.3.4. Khi bạn úp rom ship thì s-off vẫn còn

thienngaphat

bác cho em hỏi đt của em là htc sénation thì em có thể up rom ship của sensation XE được không bác?