• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

zZboy_coldZz

mong các a giúp đỡ e
e xem trên xda có rom wp7 cho HD thấy hay
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1356833

Nhưng không biết cách làm(không hiểu bước 3)
1. Get 3 Color screen before you install the boot device Radio_2_12_50_02_2
2. Get 3 Color screen before you install the boot device MAGLDR113_DAF
3. To return to radio 5.51 (Change in the data.zip part00.bin)
4. WP7 ROM install
Download: http://www.multiupload.com/GWK1DBS64B

Pác cho e cái links mediafire đi!
Thằng multiupload này ho lao quá!

minhlc1958

Active Member
Pác cho e cái links mediafire đi!
Thằng multiupload này ho lao quá!

Mình đã up thử bản trên thấy không hay nên up bản này http://d-h.st/Iaj bạn thử xem lưu ý khi up xong đến đoạn nó cài app hơi lâu bạn nên kiên nhẫn chở
Sau khi up xong mình thử kết nối với pc chép các file xap vào stogare cà cài đặt (giống như cài app thừ thẻ nhớ rất ok) và chép thêm các file ảnh nhạc vào sử dụng cũng ok
Tự động cấu hình mình thử vào net đồng bộ gmail đều ok
Trước mắt thấy mượt và chưa phát hiện lỗi

zZboy_coldZz

Mình đã up thử bản trên thấy không hay nên up bản này http://d-h.st/Iaj bạn thử xem lưu ý khi up xong đến đoạn nó cài app hơi lâu bạn nên kiên nhẫn chở
Sau khi up xong mình thử kết nối với pc chép các file xap vào stogare cà cài đặt (giống như cài app thừ thẻ nhớ rất ok) và chép thêm các file ảnh nhạc vào sử dụng cũng ok
Tự động cấu hình mình thử vào net đồng bộ gmail đều ok
Trước mắt thấy mượt và chưa phát hiện lỗi

pác cho em xin cái nick yahoo được không? Có gì không bít còn pm nữa!
Cái này nó nói phải reset ve WP 6.5 rồi mới up lên!
Vậy khi về WP6.5 rồi, mình up tiếp lên lun hay là phải Task--> ..... làm lại từ đầu!
Mình đã thử task lại rồi up Rom của bạn gửi!
Nó báo lỗi sau:
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description: block send fail
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (962)

Error Description: Block is after end.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (704)
Bạn chỉ giùm mình tý!
Còn vụ cái thẻ nhớ nữa! Mình dùng 1 cái thẻ nhớ 8g class4, đã format. Lần trước dùng cho WM 6.5 được, nhưng lên WM 7.8 thì không sử dụng được! Pác giải thích giùm em, có cách nào xử lý cái thẻ nhớ được không!

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
pác cho em xin cái nick yahoo được không? Có gì không bít còn pm nữa!
Cái này nó nói phải reset ve WP 6.5 rồi mới up lên!
Vậy khi về WP6.5 rồi, mình up tiếp lên lun hay là phải Task--> ..... làm lại từ đầu!
Mình đã thử task lại rồi up Rom của bạn gửi!
Nó báo lỗi sau:
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description: block send fail
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (962)

Error Description: Block is after end.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (704)
Bạn chỉ giùm mình tý!
Còn vụ cái thẻ nhớ nữa! Mình dùng 1 cái thẻ nhớ 8g class4, đã format. Lần trước dùng cho WM 6.5 được, nhưng lên WM 7.8 thì không sử dụng được! Pác giải thích giùm em, có cách nào xử lý cái thẻ nhớ được không!
Sau khi bạn flash wp thì thẻ nhớ nó đã tự động phân vùng nên khi cho vào wm hoặc android nó chỉ nhìn thấy chưa tới 2gb bạn tải 1 trong 3 ứng dụng này http://www.mediafire.com/?tdm20j7q9iei1 cq2i vào pc dùng nó mà định dạng lại thẻ nhớ nó sẽ như trước
Muuốn flash wp7.8 bạn làm như sau
-HSPL
-Task29
-Flash radio phiên bản mới nhất RADIO_2.15.50.14_LEO (nếu máy bạn đang sử dụng radio cũ hơn)
-Flash MAGLDR113
-Dùng nút volume di chuyển xuống dong thứ 10 (10. Services) ấn nút điện thoại màu xanh(nút nghe thoại) xong dùng volume di chuyển xuống dòng 4 (4. UseLast24NAND) ấn nút điện thoại xanh
-Tiếp theo dùng volume di chuyển xuống dòng thứ 10 làm như trên nhưng lần này bạn chọn dòng cuối cùng (5. ClearSD MDR) ấn nút dt xanh
-Sau cùng là dùng volme di chuyển xuống dòng thứ 5 (5. USB Flasher) ấn nút dt xanh và tiến hành up rom
Lưu ý khi up thành công nó tự khởi động vào rom nhưng đến giai đoạn nó cài đặt ứng dụng rất lâu kiên nhẫn chờ (có khi đến 30 phút)

zZboy_coldZz

Sau khi bạn flash wp thì thẻ nhớ nó đã tự động phân vùng nên khi cho vào wm hoặc android nó chỉ nhìn thấy chưa tới 2gb bạn tải 1 trong 3 ứng dụng này http://www.mediafire.com/?tdm20j7q9iei1 cq2i vào pc dùng nó mà định dạng lại thẻ nhớ nó sẽ như trước
Muuốn flash wp7.8 bạn làm như sau
-HSPL
-Task29
-Flash radio phiên bản mới nhất RADIO_2.15.50.14_LEO (nếu máy bạn đang sử dụng radio cũ hơn)
-Flash MAGLDR113
-Dùng nút volume di chuyển xuống dong thứ 10 (10. Services) ấn nút điện thoại màu xanh(nút nghe thoại) xong dùng volume di chuyển xuống dòng 4 (4. UseLast24NAND) ấn nút điện thoại xanh
-Tiếp theo dùng volume di chuyển xuống dòng thứ 10 làm như trên nhưng lần này bạn chọn dòng cuối cùng (5. ClearSD MDR) ấn nút dt xanh
-Sau cùng là dùng volme di chuyển xuống dòng thứ 5 (5. USB Flasher) ấn nút dt xanh và tiến hành up rom
Lưu ý khi up thành công nó tự khởi động vào rom nhưng đến giai đoạn nó cài đặt ứng dụng rất lâu kiên nhẫn chờ (có khi đến 30 phút)
Mình làm theo hướng dẫn và đã flash thành công!
Nhưng nó chạy tới phần Logo Windows Phone thì nó lại reset!
Cứ thế hoài thôi! Liệu có bị gì không??? :((
Reset kiểu này có nước die máy!

minhlc1958

Active Member
Mình làm theo hướng dẫn và đã flash thành công!
Nhưng nó chạy tới phần Logo Windows Phone thì nó lại reset!
Cứ thế hoài thôi! Liệu có bị gì không??? :((
Reset kiểu này có nước die máy!

Nếu bạn thao pin ra và cho chạy lại vẫn bị thì nên làm lại từ đầu
Thỉnh thoảng flash rom wp mình vẫn bị như vậy nhưng khởi động lại thì ok hoặc làm lại từ đầu chuyện này xãy ra với mình là thường xuyên không die máy đâu mà sợ

zZboy_coldZz

Nếu bạn thao pin ra và cho chạy lại vẫn bị thì nên làm lại từ đầu
Thỉnh thoảng flash rom wp mình vẫn bị như vậy nhưng khởi động lại thì ok hoặc làm lại từ đầu chuyện này xãy ra với mình là thường xuyên không die máy đâu mà sợ

Tình hình là đã thử up lại 2 lần! đều báo Congratulations! Installation successfully completed.
Nhưng nó cứ khởi động tới cái logo WP, rồi vào cái màng hình đen có hiện cột sóng và pin!
Rồi nó lại reset!
Pác minhlc biết cách xử lý hộ em cái! :(( :(( :((

minhlc1958

Active Member
Tình hình là đã thử up lại 2 lần! đều báo Congratulations! Installation successfully completed.
Nhưng nó cứ khởi động tới cái logo WP, rồi vào cái màng hình đen có hiện cột sóng và pin!
Rồi nó lại reset!
Pác minhlc biết cách xử lý hộ em cái! :(( :(( :((

Tối qua mình up thử mấy bản khác thấy không tốt hơn bản này vừa mới up bản này vẫn ok
Bạn thử đổi thẻ nhớ khác xem wp cho hd2 phụ thộc vào tốc độ truyền của thẻ nhớ, dùng thẻ Sandisk class 4 thì thấy chạy ok lắm

zZboy_coldZz

Tối qua mình up thử mấy bản khác thấy không tốt hơn bản này vừa mới up bản này vẫn ok
Bạn thử đổi thẻ nhớ khác xem wp cho hd2 phụ thộc vào tốc độ truyền của thẻ nhớ, dùng thẻ Sandisk class 4 thì thấy chạy ok lắm

Bạn chỉ mình cách sử dụng cái WP7 cab sender tý!
Mình download về, cài đặt x86 xong!
Chạy file WP7 Update Cab Sender.bat, nó báo lỗi NO DEVICES WERE FOUND! :(( :((

minhlc1958

Active Member
Bạn chỉ mình cách sử dụng cái WP7 cab sender tý!
Mình download về, cài đặt x86 xong!
Chạy file WP7 Update Cab Sender.bat, nó báo lỗi NO DEVICES WERE FOUND! :(( :((

Mình chưa hiểu ý bạn, bạn nói rõ hơn xem

zZboy_coldZz

Mình chưa hiểu ý bạn, bạn nói rõ hơn xem
Mình thử up lại Rom của bạn gửi 2 lần nữa mà vẫn bị tình trạng Reset liên tục. Nên quyết định up Rom Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>.
Nhưng cái Rom này nó bị lỗi không tự cài đặt 3G, mình cũng tự cài đặt tay mà cũng không được!
Rồi có pác nói up file .cab vào là fix lỗi được! Mà up bằng WP7 Update Cab Sender.bat.
Mình không biết cách up bằng cái này nên muốn hỏi bạn!
Hoặc bạn có cách nào fix lỗi không dùng được 3G thì chỉ mình nữa! ~X(

minhlc1958

Active Member
Mình thử up lại Rom của bạn gửi 2 lần nữa mà vẫn bị tình trạng Reset liên tục. Nên quyết định up Rom Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>.
Nhưng cái Rom này nó bị lỗi không tự cài đặt 3G, mình cũng tự cài đặt tay mà cũng không được!
Rồi có pác nói up file .cab vào là fix lỗi được! Mà up bằng WP7 Update Cab Sender.bat.
Mình không biết cách up bằng cái này nên muốn hỏi bạn!
Hoặc bạn có cách nào fix lỗi không dùng được 3G thì chỉ mình nữa! ~X(
Mình không dùng bản đó nên cũng không biết cách
bạn có thể thử bản này xem bản mới nhất hiện nay của tác giả này cũng hay mình tải về rồi nhưng chưa test thử vì bận việc quá
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1510444

zZboy_coldZz

Không phải die mà là quá tải có thể sáng mai lại tải được nhưng mình đã upload lên MF cho bạn bạn chờ xong tải về không phải điền password như của nó
LINK: http://www.mediafire.com/?y99y6r0t4zf34

mình úp được cái Rom của bạn rồi! Mà không active cái market được!
Bạn có code thì cho 1 một cái nữa! pm vào inbox mình nhé!
Thanks bạn nhiều vì bữa giờ giúp đở mình
Mình dùng thử thấy máy nó nóng lắm đó, pác test thử xem bị giống e không

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
mình úp được cái Rom của bạn rồi! Mà không active cái market được!
Bạn có code thì cho 1 một cái nữa! pm vào inbox mình nhé!
Thanks bạn nhiều vì bữa giờ giúp đở mình
Mình dùng thử thấy máy nó nóng lắm đó, pác test thử xem bị giống e không

Mình thì đang dùng 1x là chủ yếu nên wp mình không xin code làm gì mình chỉ cài vài ứng dụng bằng cách chép vào thẻ (đang dùng bản mà mình đưa link trước) và cài từ pc
Trên trang chủ của nó có hướng dẫn để kích hoạt như sau bạn nghiên cứu thử nhé hoặc thử code này xem KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF
/ / / / LEO Windows Live kích hoạt / / / /

>> Tất cả bạn cần là

>> - Bất kỳ tài khoản live.com hợp lệ [* @ live.com e-mail và mật khẩu]

>> - Bất kỳ WP7 thực thiết bị với ROM tùy chỉnh và Registry Editor

>> Nếu bạn không có một tài khoản live.com hợp lệ, bạn có thể tạo ra một với một máy tính / máy tính xách tay

>> Bây giờ bạn có thể kích hoạt LEO như sau:

>> 1. Tìm Activation Code của bạn (AC) liên quan đến của bạn [* @ live.com e-mail và mật khẩu]

>> 1.1. Thêm một tài khoản Windows Live với bất kỳ thiết bị WP7 thực [tùy chỉnh ROM và Registry Editor]

>> 1.2. Sử dụng Registry Editor AC của bạn theo các khóa registry

>> ....... [HKEY_LOCAL_MACHINE \ Software \ Microsoft \ GwpCPC]

>> ....... và giá trị Registry [ActivationCode]

>> ....... AC của bạn là định dạng ABCD-EFGH IJKL-MNOP

>> 2. Kích hoạt LEO của bạn bằng cách thêm vào một tài khoản Windows Live trong điện thoại của bạn với

>> ... * @ live.com e-mail, mật khẩu của bạn và AC của bạn

>> / / / / LƯU Ý QUAN TRỌNG / / / /

>> MS có thể thay đổi mã kích hoạt của bạn mà không có bất cứ thông báo nào

>> Vì vậy, trước khi flash ROM mới chỉ cần kiểm tra và lưu nó, nếu thay đổi

>> Lựa chọn duy nhất là phải có nguyên vẹn trong một thiết bị kích hoạt

>> Với tha cùng * @ live.com e-mail và mật khẩu

zZboy_coldZz

Mình thì đang dùng 1x là chủ yếu nên wp mình không xin code làm gì mình chỉ cài vài ứng dụng bằng cách chép vào thẻ (đang dùng bản mà mình đưa link trước) và cài từ pc
Trên trang chủ của nó có hướng dẫn để kích hoạt như sau bạn nghiên cứu thử nhé hoặc thử code này xem KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF
/ / / / LEO Windows Live kích hoạt / / / /

>> Tất cả bạn cần là

>> - Bất kỳ tài khoản live.com hợp lệ [* @ live.com e-mail và mật khẩu]

>> - Bất kỳ WP7 thực thiết bị với ROM tùy chỉnh và Registry Editor

>> Nếu bạn không có một tài khoản live.com hợp lệ, bạn có thể tạo ra một với một máy tính / máy tính xách tay

>> Bây giờ bạn có thể kích hoạt LEO như sau:

>> 1. Tìm Activation Code của bạn (AC) liên quan đến của bạn [* @ live.com e-mail và mật khẩu]

>> 1.1. Thêm một tài khoản Windows Live với bất kỳ thiết bị WP7 thực [tùy chỉnh ROM và Registry Editor]

>> 1.2. Sử dụng Registry Editor AC của bạn theo các khóa registry

>> ....... [HKEY_LOCAL_MACHINE \ Software \ Microsoft \ GwpCPC]

>> ....... và giá trị Registry [ActivationCode]

>> ....... AC của bạn là định dạng ABCD-EFGH IJKL-MNOP

>> 2. Kích hoạt LEO của bạn bằng cách thêm vào một tài khoản Windows Live trong điện thoại của bạn với

>> ... * @ live.com e-mail, mật khẩu của bạn và AC của bạn

>> / / / / LƯU Ý QUAN TRỌNG / / / /

>> MS có thể thay đổi mã kích hoạt của bạn mà không có bất cứ thông báo nào

>> Vì vậy, trước khi flash ROM mới chỉ cần kiểm tra và lưu nó, nếu thay đổi

>> Lựa chọn duy nhất là phải có nguyên vẹn trong một thiết bị kích hoạt

>> Với tha cùng * @ live.com e-mail và mật khẩu
Cảm ơn pác minhlc1958 về cái key nhiều nhé!
Giờ chỉ còn mỗi cái lỗi không kết nối 3G được! Hix Hix!
Post lên mà k ai trả lời giùm cả!

cakiem123

bác ơi

BÁC ơi cái nút nguồn máy em nó tị ngúm rồi có cách nào đê vào MAGLDR menu mà không cần dung đến nút nguồn ko ?

Last edited by a moderator:

pamnhat

các bác cho em hỏi: e đã up thành công rôi, nhưng sao vào marketplace thì trống trơn, chẳng có gì. chỉ giáo dùm em với.tại đây là lần đầu em dùng wp mà