• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

XiaoGui

Chào anh em! Mình mới vừa lụm em M600! Mình chưa xài dòng này bao giờ mấy bạn chỉ giáo với! Mình xài Win Vista có úp được không mấy bạn!

Vista hay Xp đều up ok. Cứ theo hướng dẫn mà làm thôi. Nhớ đề phòng điện đóm với mạng cho ổn định.

XiaoGui

cho em hỏi khi update fw không tháo sim và thẻ nhớ ra có sao không

Không sao cả bạn ạ,cứ để đó up bình thường thôi. Nếu sợ mất dữ liệu thì nhớ backup lại trước khi up là được

pphapp

có ai giúp mình UP FW với mình máy mình có 2 cda :cda 162022/9 R6F38 và cda 162022/14 R6G02, THEO MÌNH BIẾT THÌ CDA ĐẦU TIÊN LÀ CỦA TRUNG ĐÔNG VÀ THỨ HAI THÌ HÔNG BÍT, RỒI MÌNH UP FW = SEUS THÌ NÓ BÁO LÀ "CDA VER 16022/9 là có sẵn) Ý MÌNH HỎI LÀ TẠI SAO NÓ LẠI NHẬN CDA CỦA TRUNG ĐÔNG ĐỂ UP FW, MÀ LẠI KHÔNG NHẬN CÁI CDA THỨ HAI KIA ĐỂ UP (TRONG KHI CÁI CDA THỨ 2 NÀY ĐƯỢC ĐỔI SAU KHI MÌNH MUA MÁY, VÌ TRƯỚ KHI MÌNH MUA THÌ MÁY CHỈ CÓ CDA CỦA THẰNG TRUNG ĐÔNG THUI, VÌ KHI MÌNH VỀ HUYỆN,LÀ HÔNG NGHE GỌI,NT GÌ ĐC HẾT NÊN MỚI ĐỔI CDA 162022/9 R6F38 SANG CDA 162022/14 R6G02) VẬY THÌ KHI UP NÓ PHẢI NHẬN THẰNG MỚI CHỨ SAO LẠI NHẬN THẰNG CŨ ĐƯỢC, NẾU NÓ NHẬN THẰNG CŨ MÀ MÌNH TIẾP TỤC UP THÌ NÓ SẼ QUAY TRỞ LẠI CDA CŨ CÓ PHẢI HÔNG CÁC BẠN. MÁY MÌNH GẶP VẤN ĐỂ NHƯ VẬY, MONG ANH EM CHIA SẺ GIÚP ĐỠ, MÌNH MUỐN CHUYỂN CDA THÀNH GW2 VÌ MÌNH XÀI MOBI

pphapp

ok mình vưac đổi thành công sang cda GW2 rùi, nhưng hiện giờ máy vẫn có 2 cda 1 cái của GW2 và một cái cda 162022/14 R6G02 (vẫn chua thành công), bây giờ chỉ con up FW nũa là xong, mà sao mình bật Update Service của sony lên nó báo "Adobe Flash version 8 or later is required. You can download Adobe Flash Player here: http://www.adobe.com/downloads/

Application will terminate." mà trong khi máy mình có bản Adobe Flash version 10 lận, thật không hỉu nổi giờ phải làm sao đây, các bạn giúp mình với

linh2911

ok mình vưac đổi thành công sang cda GW2 rùi, nhưng hiện giờ máy vẫn có 2 cda 1 cái của GW2 và một cái cda 162022/14 R6G02 (vẫn chua thành công), bây giờ chỉ con up FW nũa là xong, mà sao mình bật Update Service của sony lên nó báo "Adobe Flash version 8 or later is required. You can download Adobe Flash Player here: http://www.adobe.com/downloads/

Application will terminate." mà trong khi máy mình có bản Adobe Flash version 10 lận, thật không hỉu nổi giờ phải làm sao đây, các bạn giúp mình với
bạn thử gỡ bỏ bản Flash plugin 10 đi, rồi cài lại xem thế nào, mình chưa bị trường hợp như bạn lần nào cả.

pphapp

bạn thử gỡ bỏ bản Flash plugin 10 đi, rồi cài lại xem thế nào, mình chưa bị trường hợp như bạn lần nào cả.

thank bạn đã giúp đỡ;), mình cũng thử làm mà nó vẫn bị, thậm chí mình gỡ hết lun cài lại cg bị chắc nó bị sao ấy8-|

XiaoGui

Bạn download cái bản nó đòi về,sau đó tắt hết mấy cái trình duyệt web,cái Update Service đi rồi cài đặt nó ra. Bình thường mà để mấy cái trình duyệt web là nó không cho cài vào đâu.

Oni_kei

huhu các bác ơi giúp e với. Máy e update đến 99% là đơ luôn, mãi k lên đc 100%. Có bác nào đang online thì giúp e cái :((

XiaoGui

huhu các bác ơi giúp e với. Máy e update đến 99% là đơ luôn, mãi k lên đc 100%. Có bác nào đang online thì giúp e cái :((

Nhiều bác cũng bị tình trạng như của bạn đấy. Bây giờ thì up lại thôi,nhưng khi up thì mạng phải ổn định tí ko là hay bị teo giữa chừng lắm.

tmk234

Lần trước máy mình Update đến 99% thì đơ luôn, mình đợi thêm 10'-15' tiếp theo rồi rút điện thoại khỏi cable, bật máy vẫn lên chạy bình thường. Nên mọi người cứ check lại thôi, không được mới update lại. Đôi khi nó báo ảo ý mà

NokuaN70

Well-Known Member
Lần trước máy mình Update đến 99% thì đơ luôn, mình đợi thêm 10'-15' tiếp theo rồi rút điện thoại khỏi cable, bật máy vẫn lên chạy bình thường. Nên mọi người cứ check lại thôi, không được mới update lại. Đôi khi nó báo ảo ý mà

thời gian tốt nhất để Up là sau 10h đêm, lúc đó mạng ổn ít bị rớt sảng, up sẽ an toàn hơn.

Posted via Mobile Device

pphapp

ahhhhhhhhhhh, sướng quá up thành công rùi :)), trùi ưi sau 40 phút thấm mồ hôi nay đã xong, ặc sung sướng quá, mặc dù giao diện SÉU khác hoàn toàn của anh cong voi nhưng các bướ thứ tự cg gần như nhau, thank tất cả đã chỉ bảo in thời gian wa=D>

XiaoGui

ahhhhhhhhhhh, sướng quá up thành công rùi :)), trùi ưi sau 40 phút thấm mồ hôi nay đã xong, ặc sung sướng quá, mặc dù giao diện SÉU khác hoàn toàn của anh cong voi nhưng các bướ thứ tự cg gần như nhau, thank tất cả đã chỉ bảo in thời gian wa=D>

Bài này của bác Congvoi post lâu rồi nên nó là ver cũ,còn bây giờ nó nâng cấp nên verision cao hơn nên giao diện nó cũng khác. Nhưng nói chung là các bước vẫn giống nhau mà thôi.

XiaoGui

pẹt ngửa:mad:), thì sướng sau 40 phút vật lộn với nó đó,cái máy í:))

40 phút là nhanh đấy,còn mạng vớ vỉn thì nó còn bắt ngồi ngâm chán chê.hihi. Chúc mừng bạn đã up thành công nhá.

pphapp

40 phút là nhanh đấy,còn mạng vớ vỉn thì nó còn bắt ngồi ngâm chán chê.hihi. Chúc mừng bạn đã up thành công nhá.
cũng nhờ anh giúp đỡ nên thành công là đương nhiên rùi
:D:D:D