• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

nguyendoanto

Mình mới mua 1 em p990i có thông số như thế lày :
PHONE : CXC122037 R4B001
BLUETOOTH : CXC162058 R4F01
ORG : CXC162036 R2A04
CDA : CDA162007/2 R2A01
Xin hỏi mình phải bắt đầu từ đâu ? :-?? mới xài máy này nên kô biết j hết . cảm ơn các bạn nhiều.
Up FW cái là xong thui. bạn tải pm update và làm theo hướng dẫn là xong thôi. Ko cần phải dổi cda. Sao dạo này nhiều bạn đâm đầu vào mua uiq3 thế nhỉ???. Hehhe
Posted via Mobile Device

rit116

nhờ giúp đỡ up fw

Chào các pro,
em mới mua 1 chú P990i.thấy máy chạy chậm và thỉnh thoảng bị lỗi nên muốn up lại fw .
Các thông số hiện tại như sau:
Phone
CXC 162037 R9G007
Bluetooth
CXC 162058 R5A01
Oganier
CXC 162036 R6D23
CDA
CDA 162007/2 R6D23

Không biết máy em có up được không và nên up lên version nào .Mong các pro chỉ giúp

NokuaN70

Well-Known Member
FW mới nhất của P1 là R9K009 nếu ĐT của bạn hay bị lỗi thì nên up FW đi.
Posted via Mobile Device

linhhon0007

các bác ơi!cứu giúp em với máy em mới up firmware xong bị lỗi giờ úp lại nó không cho úp nữa,bác nào giúp em với.em mở lên thì giống mới úp firmware mới nhưng coi lại thì cái capswich vẫn còn,dù có xóa hay reset cũng chẳng ăn thua,các bác chỉ giúp em với,em muốn fomat ổ C nhưng không biết cách vì máy em có flip nhưng hư rồi chỉ để vui còn vào control panel thì không thấy chữ hardreset chỗ nào cả,mong mấy bác giúp em chứ giờ ngồi bó tay chán ghê!huhu...:((

tommynguyen1961

các bác ơi!cứu giúp em với máy em mới up firmware xong bị lỗi giờ úp lại nó không cho úp nữa,bác nào giúp em với.em mở lên thì giống mới úp firmware mới nhưng coi lại thì cái capswich vẫn còn,dù có xóa hay reset cũng chẳng ăn thua,các bác chỉ giúp em với,em muốn fomat ổ C nhưng không biết cách vì máy em có flip nhưng hư rồi chỉ để vui còn vào control panel thì không thấy chữ hardreset chỗ nào cả,mong mấy bác giúp em chứ giờ ngồi bó tay chán ghê!huhu...:((

không cho up nữa là sao? Chỉ có báo là FW đã mới không có phần mềm cập nhật thôi chứ đâu thể ko cho up FW.Nếu nó báo cao này bạn cứ nhấn tiếp tục là nó sẽ up thôi.
Còn muốn hard reset thì bạn nhấn: lên*xuống xuống*xuống* rồi chọn reset lại là ok thôi.

linhhon0007

không cho up nữa là sao? Chỉ có báo là FW đã mới không có phần mềm cập nhật thôi chứ đâu thể ko cho up FW.Nếu nó báo cao này bạn cứ nhấn tiếp tục là nó sẽ up thôi.
Còn muốn hard reset thì bạn nhấn: lên*xuống xuống*xuống* rồi chọn reset lại là ok thôi.

bác tomy ơi!máy em bị hư cái flip rùi nên không bấm lên xuống gì được cả cái flip để chẳng qua là rung cây dọa khỉ thôi bác ạ,chứ mọi sử dụng đều fai lật flip ra mới dùng nên em chẳng biết bấm lên xuống ở chổ nào cả,bác chỉ giúp em.giờ máy em cài xong ok hết rồi nhưng vẫn mong bác chỉ giúp để em phòng ngừa bất trắc ạ,thanks bác nhiều!

shadow141206

bác tomy ơi!máy em bị hư cái flip rùi nên không bấm lên xuống gì được cả cái flip để chẳng qua là rung cây dọa khỉ thôi bác ạ,chứ mọi sử dụng đều fai lật flip ra mới dùng nên em chẳng biết bấm lên xuống ở chổ nào cả,bác chỉ giúp em.giờ máy em cài xong ok hết rồi nhưng vẫn mong bác chỉ giúp để em phòng ngừa bất trắc ạ,thanks bác nhiều!

nếu hư flip thì bạn cũng có thể dùng jogdial thay cho nút lên xuống. Lăn jogdial lên 1 nấc tương ứng với bấm nút lên 1 lần, tương tự cho nút xuống ;)

linhhon0007

nếu hư flip thì bạn cũng có thể dùng jogdial thay cho nút lên xuống. Lăn jogdial lên 1 nấc tương ứng với bấm nút lên 1 lần, tương tự cho nút xuống ;)

em cám ơn bác nhiều nha,lúc nào máy em trục trặc em sẽ dùng biện pháp này cho nó,hy vọng không cần phải dùng đến biện pháp này với nó.:-?

shadow141206

sau khi e up xong thì: camera bị lỗi,ko cài được soft

Lỗi là lỗi thế nào bạn ??? Camera chụp không còn đẹp hay là không chụp được nữa ?! Cào các soft ... dạng sis hay jar thế bạn ?! Nếu là sis thì đã sign chưa :-?:-?

shadow141206

sau khi e up xong thì: camera bị lỗi,ko cài được soft

Lỗi là lỗi thế nào bạn ??? Camera chụp không còn đẹp hay là không chụp được nữa ?! Cào các soft ... dạng sis hay jar thế bạn ?! Nếu là sis thì đã được sign hay chưa :-?:-?

thangbom3584

thnaks các bro,soft đã cài được,camera thj lỗi thế này:mo cover,auto focus,ấn nút chụp,nó bảo là ko thể capture được.

thangbom3584

lỗi camera đã fix rồi(tự nó hết:|),bây giờ cho em hỏi vấn đề khác, tin nhắn nó tự lưu trên sim,tìm trong setting ko thấy tùy chọn save vào card,ai bit chỉ giúp(trước khi up FW ko có hiện tượng này)

trklong

các bác ơi giúp mình với mình up FW cho P1i lên up xg hết không có vấn đề gì, nhưng khi khởi động máy lại tất cả đều sử dụng tốt nhưng chỉ có khi vào camera thì bị treo máy phải tháo pin khởi động lại, bạn nào biết nó bị lỗi gì xin chỉ giúp. Thanks

Nguyen_Minh

các bác ơi giúp mình với mình up FW cho P1i lên up xg hết không có vấn đề gì, nhưng khi khởi động máy lại tất cả đều sử dụng tốt nhưng chỉ có khi vào camera thì bị treo máy phải tháo pin khởi động lại, bạn nào biết nó bị lỗi gì xin chỉ giúp. Thanks

Anh thử up lại thêm lần nữac đi xem có ok ko

Posted via Mobile Device

bebe2412

cho mình hỏi tí
cái P1 của mình,sau khi dùng SEUS luôn(chưa sài XS) thì từ bản sing,CDA Version R10A
nó chuyển thành bản Hong Kong,CDA Version R15A

mình muốn hỏi là ko chọn đc cái FW mình muốn đổi à ...
muốn GW1,chứ Hong Kong mí Sing thì làm j cho đời :((

ah,thêm 1 cái nữa là khi mình up FW mà ko dùng XS(cda Sing) thì cái SEUS nó download 68M
trong khi mình dùng XS,up cái cda GW2,nó thành có 2 cda.rùi dùng SEUS thì nó download có 48M ...
vậy cái nào hơn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

bạn nào biết trường hợp này giúp mình với. bình thường mình cắm con p1i làm usb thì vẫn coppy và pass bình thường. mấy hôm vừa rồi chạy XS++ để lấy lại pass hoặc up FW thì ko có nhận. nó chỉ hiện lên màn hình màu xanh rồi thôi. giữ hoài mà vẫn ko dc. ai biết cách sử lý truờng hợp này chỉ dùm mình, mình cám ơn rất nhiều

Boykinhdi

cho mình hỏi tí
cái P1 của mình,sau khi dùng SEUS luôn(chưa sài XS) thì từ bản sing,CDA Version R10A
nó chuyển thành bản Hong Kong,CDA Version R15A

mình muốn hỏi là ko chọn đc cái FW mình muốn đổi à ...
muốn GW1,chứ Hong Kong mí Sing thì làm j cho đời :((

ah,thêm 1 cái nữa là khi mình up FW mà ko dùng XS(cda Sing) thì cái SEUS nó download 68M
trong khi mình dùng XS,up cái cda GW2,nó thành có 2 cda.rùi dùng SEUS thì nó download có 48M ...
vậy cái nào hơn nhỉ?
GW2 đương nhiên hơn vì đã được lược bỏ 1 số thứ không cần thiết làm chậm máy nên có dung lượng nhẹ hơn máy sẽ chạy mượt hơn