• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPROM CHO NGƯỜI SỬ DỤNG HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS VISTA

thienvuong123

các bác cho em hỏi là với win vista thi khi ta làm bẳng cách nào để intall file .exe hay là cài đặt bình thường như xp chỉ cần nhấn vô là chạy thôi.

Satan

các bác cho em hỏi là với win vista thi khi ta làm bẳng cách nào để intall file .exe hay là cài đặt bình thường như xp chỉ cần nhấn vô là chạy thôi.
thì vẫn chạy bình thường! cái nào chạy ko đc thì chon như sau:
- Click chuột phải vào file cần chạy, sau đó ấn vào "properties"
- Sau đó chọn "compatibility"
- Chọn Run as " Win XP SP2 "(or khac), sau đó ấn OK

Các dòng máy chạy 6.1 mới ra thì trong Vista hay Win 7 thì úp bình thường, như con Viva của mình úp vẫn bình thường trên Win 7 đây này..

ghekua

thực ra đối với các máy đời cũ trước đời touch 1 thì up rom trên win7 là không khả quan, phải tiến hành update driver cướng bức như trên/

sangtrananh

Bác ơi sao máy mình cắm cáp kết nối với PPC rồi mà cài thằng Windows Mobile Device Cente vẫn để " Not Connect" chứ không phải Connecting như trong hình vậy. Hic

thanhsumi

Lỗi Sync với Win 7

Mong các chuyên gia giúp đỡ em với ... :(

Em đang dùng HTC Touch Pro 2, và PC thì dùng hdh Win 7.
Nhưng khoảng 1 tuần gần đây thì ko thể nào thực hiện được sync giữa PPC và PC, máy nó báo là "Exchange ActiveSync encountered an error".
Mà nó cũng chả nói cụ thể là error gì :(

Bác nào đã gặp trường hợp tương tự, hoặc bắt bệnh được trường hợp này thì chỉ giáo giúp em vơi ;;)

Cám ơn các bác trước !!!

Vx8nxiPYpXruaPCzTTInVPQHp9KJFFeBhYmn9xfy_DQ

vuvanhai

[xin giúp] e sài win 7 không thể kết nối với HTC touch HD1!

pro nào biết cách kết nối HTC touch HD1 với win7 thì giúp e với ạ.
e đã download windows Mobile Device Center nhưng vẫn ko thể nào kết nối được ạ.
bản room của e chạy chậm quá đang muốn up lên room mới cho nó mượt mà hơn mà làm đủ mọi cách cũng ko kết nối được.
Pro nào biết chỉ giúp e với ạ. Thanks.

DucLong

Super V.I.P
Mong các chuyên gia giúp đỡ em với ... :(

Em đang dùng HTC Touch Pro 2, và PC thì dùng hdh Win 7.
Nhưng khoảng 1 tuần gần đây thì ko thể nào thực hiện được sync giữa PPC và PC, máy nó báo là "Exchange ActiveSync encountered an error".
Mà nó cũng chả nói cụ thể là error gì :(

Bác nào đã gặp trường hợp tương tự, hoặc bắt bệnh được trường hợp này thì chỉ giáo giúp em vơi ;;)

Cám ơn các bác trước !!!

Vx8nxiPYpXruaPCzTTInVPQHp9KJFFeBhYmn9xfy_DQ

pro nào biết cách kết nối HTC touch HD1 với win7 thì giúp e với ạ.
e đã download windows Mobile Device Center nhưng vẫn ko thể nào kết nối được ạ.
bản room của e chạy chậm quá đang muốn up lên room mới cho nó mượt mà hơn mà làm đủ mọi cách cũng ko kết nối được.
Pro nào biết chỉ giúp e với ạ. Thanks.
Bạn nối cab PPC và PC với nhau rồi Hard reset lại máy cứ để vậy cài lại máy cho hai máy nhận diện nhau, Trường hợp không được thì tiến hành gỡ bỏ Activesync trên PC và cài lại.
Lưu ý: Trên PC phải cài NETCF, Cab nối còn tốt.