• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPROM CHO O2-ZINC

saikimma

tui cung đang có một em zinc khởi động lên chữ o2 và đứng im , đã làm them hướng dẫn nhưng khi ấn f9 thì ko thấy chạy , các bác chỉ bảo hộ.

minhtuan203

nhờ các bác chỉ dùm , em có con zinc đang dùng bình thường , thấy máy chạy hơi chậm nên hardreset lại máy, sau khi hardreset xong máy khởi động đến chữ o2 thì đứng im . em bootload để úp rom thì máy báo chưa nhận thiết bị... dã thử cách sử dụng 2pda dể lừa nhưng bị treo o bước finish....mong cá cao thử giúp em với gấp lám rùi..

Tuan1412

nhờ các bác chỉ dùm , em có con zinc đang dùng bình thường , thấy máy chạy hơi chậm nên hardreset lại máy, sau khi hardreset xong máy khởi động đến chữ o2 thì đứng im . em bootload để úp rom thì máy báo chưa nhận thiết bị... dã thử cách sử dụng 2pda dể lừa nhưng bị treo o bước finish....mong cá cao thử giúp em với gấp lám rùi..

Mình cũng từng gặp lỗi này 1 lần rồi,chỉ có cách up lại bản rom gốc 05 mới đc bạn à

JangJun

Máy mình up bị treo tại bước này thì làm thế nào đây :(

HiepDigital

O2 Zinc bị bệnh tắt tiếng

Các lão tiền bối cho em hỏi thăm chút
Em đang dùng con O2 zinc bình thường thì tự nhiên bây giờ nó bị mất tiếng loa ngoài, không nghe nhạc được, không có chuông điện thoại, coi như là nó bị tắt tiếng đấy mấy bác. Bây giờ nó chỉ còn rung thôi, điện thoại thì nghe gọi bình thường, chỉ đúng 1 bệnh là mất âm thanh loa ngoài thôi à.:-/
Các bác có biết cách nào chữa trị thì chỉ em với nhé. Thank all:-??

hai_fish2006

Em đang dùng con O2 zinc bình thường thì tự nhiên bây giờ nó bị mất tiếng loa ngoài, không nghe nhạc được, không có chuông điện thoại, coi như là nó bị tắt tiếng đấy mấy bác. Bây giờ nó chỉ còn rung thôi, điện thoại tjhì nghe gọi bình thường, chỉ đúng 1 bệnh là mất âm thanh loa ngoài thôi à.:-/
Tôi đang dùng zinc,bạn xem lại xem khi bạn gọi cho ai đó nhưng bên kia máy bận bạn ko gọi nữa thì sảy ra trường hợp như trên.Bạn softreset lại là được thôi.

nin1009

Em đang dùng con O2 zinc bình thường thì tự nhiên bây giờ nó bị mất tiếng loa ngoài, không nghe nhạc được, không có chuông điện thoại, coi như là nó bị tắt tiếng đấy mấy bác. Bây giờ nó chỉ còn rung thôi, điện thoại thì nghe gọi bình thường, chỉ đúng 1 bệnh là mất âm thanh loa ngoài thôi à.:-/
máy chỉ bị lỗi chút thôi,không vấn đề gì cả, bạn bấm điện 900 rồi bấm Speaker On là sẽ có loa lại thôi, máy mình lâu lâu cũng bị một lần,bạn thử đi

minhtruc

O2 ZINC không nháy đèn báo sóng

Các anh cho em hỏi tý. Em đang sd O2 Zinc. Nhưng hiện nay nó đang bị tình trạng không nháy đèn báo sóng dù sóng vina vẫn có. Những đèn khác như bluetooth, sạc đều sd tốt. Các Anh có biết làm sao để khắc phục không. Cám ơn nhiều. E ở TP.HCM

hoabn

Nguyên văn bởi minhtuan203 Xem Bài gửi
em cũng bị tình trạng như thế này , cũng đã dùng bản 2005 nhưng vẫn ko complete được có cao thủ nào chỉ giáo với :((

mytmy

Uprom 6.5 cho ZinC bị lỗi

CỨu em với các bác ơi. Con ZinC của em đang xài WM 6.0 chạy tốt, em ham vui up thử lên bản 6.5 của đồng chí cruzzmz gì đó bằng thẻ nhớ. Uprom xong khởi động lại nó chạy đến màn hìh khởi động thì đơ luôn :-/ Không biết nó bị lỗi gì vậy bác, ko lẽ máy em bị chết flash :(( em thấy quá trình cài đặt nó vẫn chạy bình thường, chỉ đến khi khởi động lại thì mới bị đơ nên em nghĩ nó ko chết flash. bây giờ muốn nối với máy tính để Uprom lại cũng ko được vì nó không nhận kết nối, mà tìm bản Rom 6.0 để up trên thẻ nhớ cũng tìm không ra. đang rất cần nó để liên lạc mà lại bị thế này, cứu e với các bác ơi!! :((

JongZiZi

Mình chưa thử up = thẻ lần nào nên chưa biết.
Còn cái vụ kết nối thì bình thường.
Mình từng up dang dở 1 lần.
Cắp cáp lại là nó báo USB Connected, là up đc liền.
Máy bạn ko nhận kết nối, là đt ko nhận hay PC ko nhận.

0985304186

bạn thử up lên 6.1 xem thế nào,rồi quay lại 6.0.mình up bắng thẻ nhớ thấy chạy rất ổn.

mytmy

Đt mình đâu có vô được hệ điều hành đâu, sao nhận kết nối được. Mình kết nối thử với PC rồi, mà nó vẫn im lặng 1 cách đáng sợ :(( dù sao cũng cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ

0985304186

bạn tìm lại trên diễn đàn có bản rom 6.1 của zinc up qua thẻ nhớ mà.bạn up qua thẻ nhớ ấy chứ,

ecoli

sau khi uprom này chạy 100%, nếu máy không tự reboot lại thì chọt nút reset (vẫn cắm điện).