• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member
Thien cho mình hỏi làm sao mà khi có tin nhắn mới đến hoăc cuộc gọi nhỡ,thì máy báo bằng tiếng Việt vậy.ví dụ:1tin nhắn mới thay cho1new message.mình đã việt hóa được file ngôn ngữ đó rồi,

Bạn đóng hết tin nhắn lại thử xem. Đóng thì bạn vào tin nhắn>cài đặt>lưu trữ tin nhắn>thẻ nhớ or bộ nhớ máy (chuyển đổi qua lại để đóng).Chúc thành công

baeanhvaem

Bạn đóng hết tin nhắn lại thử xem. Đóng thì bạn vào tin nhắn>cài đặt>lưu trữ tin nhắn>thẻ nhớ or bộ nhớ máy (chuyển đổi qua lại để đóng).Chúc thành công

menu tin nhắn thì mình đã hoàn thiện rồi.mình muốn hỏi là khi có tin nhắn đến thỳ ngoài standby sẽ hiện là 1tin nhắn mới thay vì 1 new message:(

cong_namcam

BẠn VoThien ơi mình mún việt hóa lun cái phần khóa phím ngoài màn hình lun thì VH file nào vậy bạn???
Vd như :Now press * , Keypad unlock ,Press unlock and then * vv.v

nguyentanbinh

Well-Known Member
BẠn VoThien ơi mình mún việt hóa lun cái phần khóa phím ngoài màn hình lun thì VH file nào vậy bạn???
Vd như :Now press * , Keypad unlock ,Press unlock and then * vv.v

Link : xem bài 78 để save về Source 100 %

JS_AnhTuan

Active Member
Thằng em em còn đề nghị VIệt hóa nốt cả cái phần "charging" khi sạc pin nữa , các bác nghĩ sao ! Em mò mãi mà không được giúp nó !

Mấy cái đó đâu cần thiết hả a? E thấy những cái quan trọng đều ngon lành cả rùj. Mà anh thangnd31082 đêm ko ngủ à ? Giờ ngọ 3 khắc vẫn post bàj

nguyentanbinh

Well-Known Member
Thằng em em còn đề nghị VIệt hóa nốt cả cái phần "charging" khi sạc pin nữa , các bác nghĩ sao ! Em mò mãi mà không được giúp nó !

- Nếu muốn được hết thì anh đang làm FW còn c2z hạn chế những File chạy Ẩn có tên là AVKin hoặc Swith nếu kill những file này máy sẽ khởi động lại nên càn phải làm Buil Rom thì nó mới boot tự động lúc khởi động máy. Vì Source 100 % còn trong time thử nghiệm để xem coi ai sử dụng gạp lỗi nào khắc phúc hoàn toàn sau đó mới hoàn thành công đoạn Buil ROm. Thank you

thienthai2507

vothien ơi bạn cho mình nick yh được không mình muốn hỏi vài chuyện liên quan đến việt hóa , mình làm theo bạn từ a đến z rùi đã copy file Menu.r01 vào C resource app , va đa copy file resource của bạn vào cùng thư mục và kich hoạt c2z đã có file c2z.rmp ở ổ E và restart máy lại nhưng vẫn không thấy gì vẫn như cũ cho mình hỏi mình làm sai bước nào

bowjthewen

Vân không biết cách làmg cụ thể như thế nào... XIn lõi Pác vì Gà quá .. bác hướng dẫn cụ thể được không ..
em dơnload dzia` rùi paste vào C:\Resource .em thấy nó ra một toàn những file .r01 .. ??? Xong ! Hết rồi không biết sao nữa hết ... Pác có lòng hướng dẫn tường tận từ lúc paste chạy C2Z v/v/v được ko??

baeanhvaem

Đọc kỹ từ đầu là hiểu mà,vothien12345 đã làm bài hướng dẩn rất cụ thể mà.pạn chịu khó đi.

doublekill99

Vân không biết cách làmg cụ thể như thế nào... XIn lõi Pác vì Gà quá .. bác hướng dẫn cụ thể được không ..
em dơnload dzia` rùi paste vào C:\Resource .em thấy nó ra một toàn những file .r01 .. ??? Xong ! Hết rồi không biết sao nữa hết ... Pác có lòng hướng dẫn tường tận từ lúc paste chạy C2Z v/v/v được ko??
Muốn có TV trước tiên :
1 . hack phone
2 . cài Rompatcher ...
3 . Down lang_selection for n73 chép vào E:\Patches ( ko có thì tự tạo ra nhé )
. Down c2z về giãi nén ra và làm tren pc
+ Dùng X-plore hoặt bất kỳ trình quản lý files nào truy cập và copy file EFSrv.dll từ z:\sys\bin\ trong điện thoại của bạn vào thư mục c2z đã giải nén trên PC , và chạy file c2z.exe dc 1 file khác ...
+ Sau đó chép file đó vào E:\Patches
. Down c2z + lang_selection vào đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3
4 .Down bản resource của vothien12345 chép vào C:\ ( mở cap on trước nhé )
5 .Vào Rompatcer -> Option -> chọn All Patches -> Apply
6 . Reset máy
7 . Bấm menu ko thấy có TV thì chọn option -> exit rồi vào lại .
End ............ làm xong thì mình chỉ tiếp nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

cong_namcam

A VoThien ơi cái hình mà lúc tắt máy e đổi hình khác đc ko,nó nằm ở đâu vậy a??

cong_namcam

Cám ơn nhé bạn,mà còn cái nữa là fần khóa phím của mình vẫn chưa ra tiếng việt,mình tìm thì thấy file việt hóa rùi mà ko bít sao để nó hiện ra đây..

JS_AnhTuan

Active Member
Cám ơn nhé bạn,mà còn cái nữa là fần khóa phím của mình vẫn chưa ra tiếng việt,mình tìm thì thấy file việt hóa rùi mà ko bít sao để nó hiện ra đây..

Có 1 số chỗ ko hiển thị tv là vì nó khởi động cùng máy. ko thể thoát ra đc, thoát là máy reset lại ngay. Nên b gắng chờ fw tv của n73, anh em dang tập chung built .cảm ơn sự cố gắng nỗ lực của a e pdaviet

minhtrinhthanbi

tui kũng dùng 3250,vh đươc 50%,nói chung là những kái mình hay dùng thui,như danh ba,log,tin nhắn,phone,máy tính,đồng hồ,quản lý tập tin...đúng như Thien nói,nếu kô có sự đam mê,kiên trì thì không thể nào làm được.:D
Mình củng muốn việt hóa lắm nhwng gà quá, mình cài chương trình MobilHex lên N3250 nó không chạy đã cài phython, kể cả Rompatcher cung không được, nhưng việt hóa chép vào ổ C:\rounce\app hay vào ổ Z vậy xin bác chỉ giáo giúp Thank you!

doublekill99

Mình củng muốn việt hóa lắm nhwng gà quá, mình cài chương trình MobilHex lên N3250 nó không chạy đã cài phython, kể cả Rompatcher cung không được, nhưng việt hóa chép vào ổ C:\rounce\app hay vào ổ Z vậy xin bác chỉ giáo giúp Thank you!

Ẹc chép vào C:\ thôi ! ^^

JS_AnhTuan

Active Member
Ko hiểu sao m dùng bản 100% của osviet lúc thì phần tn của m full tv, lúc thì chỉ còn : tn mới, thư thoại và báo cáo có tv thôi. Giúp m với. Thanks

JS_AnhTuan

Active Member

Ổ z bạn mà làm xáo trộn hay thêm bớt gì vào thì đừng mong kđ đc. vothien hd cụ thể v mà còn hỏi.

Status
Không mở trả lời sau này.