• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

KIENDT11

Ko biết bạn đã đọc mấy trang trước chưa mà vẫn kết luận zậy Click here to enlarge

Cụ thế các bài trước có HD cách thực hiện:

Vào Tin nhắn -> Cài đặt -> Khác -> Bộ nhớ dùng -> Đổi qua lại Bộ nhớ máy (Thẻ) -> Ra xem KQ rồi hãy viết tiếp nhận xét nhé!
Hi hi! Bạn đúng là tốt bụng. Topic có gần 30 trang nên bỏ xót, mong mấy bác thông cảm. Tiện đây cho mình hỏi luôn là làm cách nào để chạy Tiếng Việt mà vẫn kết nối được với Nokia PC Suite không vậy?.

doublekill99

Hi hi! Bạn đúng là tốt bụng. Topic có gần 30 trang nên bỏ xót, mong mấy bác thông cảm. Tiện đây cho mình hỏi luôn là làm cách nào để chạy Tiếng Việt mà vẫn kết nối được với Nokia PC Suite không vậy?.
, C2z + langselection đừng đễ ở chế độ Add Auto bạn nhé , và mỗi lần muốn kết nối với pc ở chế độ pc suite thì reset máy lại nhé , làm xong rồi thì Apply C2z + langselection là dc , chúc vui :D ^^!

tientuphudu

vothien hay tanbinh jup minh duoc không .mình da làm thử mà không được .ở phần c2z,rpm mình không làm được.mobilehex mình không dùng dược.có thể hướng dẫn mình qa yahoo dc khonng tiện thể send cho mih mobile hex viet hóa với.mình thấy thiện pots FW 40812.4.2.1.máy mình cũng Fw đó.rm133.

nguyentanbinh

Well-Known Member
vothien hay tanbinh jup minh duoc không .mình da làm thử mà không được .ở phần c2z,rpm mình không làm được.mobilehex mình không dùng dược.có thể hướng dẫn mình qa yahoo dc khonng tiện thể send cho mih mobile hex viet hóa với.mình thấy thiện pots FW 40812.4.2.1.máy mình cũng Fw đó.rm133.

- Có gì add yahoo noi chuyện ok Y!M : hunghansau

KIENDT11

Mình vừa phát hiện thêm 1 lỗi khi chạy bản tiếng Việt cho N73 là hồi chiều này mình ngồi vọc cái điện thoại tự nhiên không vào được gì cả kể cả dùng Camera, Danh bạ, Viết tin nhắn... Khi mình mở Jbastaskbar lên thì thấy Ram hện lên chử N/A và ở phía dưới thì máy không hiển thị được Ram có dung lượng bao nhiêu và còn bao nhiêu bộ nhớ. Khi khởi động lại mình lại gặp lỗi Phone Startup failes contast gì gì đó và chỉ hiện lên chữ đó mà không khởi động lại được. Mình thử rút thẻ nhớ ra và khởi động lại thì vẫn không lên, một hồi sau mình gắn thẻ nhớ và thử khởi động lại thì tự nhiên vô được nhưng Theme trong máy trở về Theme mặc định của N73. Đến giờ này thì vẫn không thấy lỗi gì. Hi vọng sẽ có 1 Topic nói về các lỗi của N73 sau khi chạy Path Rom C2Z để khắc phục các lỗi trên.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Mình vừa phát hiện thêm 1 lỗi khi chạy bản tiếng Việt cho N73 là hồi chiều này mình ngồi vọc cái điện thoại tự nhiên không vào được gì cả kể cả dùng Camera, Danh bạ, Viết tin nhắn... Khi mình mở Jbastaskbar lên thì thấy Ram hện lên chử N/A và ở phía dưới thì máy không hiển thị được Ram có dung lượng bao nhiêu và còn bao nhiêu bộ nhớ. Khi khởi động lại mình lại gặp lỗi Phone Startup failes contast gì gì đó và chỉ hiện lên chữ đó mà không khởi động lại được. Mình thử rút thẻ nhớ ra và khởi động lại thì vẫn không lên, một hồi sau mình gắn thẻ nhớ và thử khởi động lại thì tự nhiên vô được nhưng Theme trong máy trở về Theme mặc định của N73. Đến giờ này thì vẫn không thấy lỗi gì. Hi vọng sẽ có 1 Topic nói về các lỗi của N73 sau khi chạy Path Rom C2Z để khắc phục các lỗi trên.

- Nếu xài c2x không nên tắt mở hoặc di chuyển c2z trong thư mục hoặc cài đặt phần mềm liên quan hệ thống và remove nhiều lần sẽ ảnh hướng đến lỗi của c2z. Khi mà lỗi c2z rồi là vào ứng dụng nào cũng bị văng ra hết. Chúc bạn vui vẽ

JS_AnhTuan

Active Member
mình thì thấy đầu tiên chạy rất ngon, giờ thì máy hơi chậm, nhiều lúc vào tn thì treo luôn. Một số ud java ko vào dc. Hoặc hay bị thoát ra

joeD

Ủa cho hỏi mình đã chép cái menu.r01 của Vothien vào C:\resouce\App và cũng thoát ra bấm option --->exit nhưng màn hình mune ko có chuyển sang tiếng việt. Đã cài c2z và apply nó và cũng update firm của võ thiện + thêm cái việt hóa của vothien nữa . mình chỉ chép cái menu.r01 vào thử thôi nhưng nó kốc hiện lên việt. Như vậy là bị gì vậy các bạn

doublekill99

Ủa cho hỏi mình đã chép cái menu.r01 của Vothien vào C:\resouce\App và cũng thoát ra bấm option --->exit nhưng màn hình mune ko có chuyển sang tiếng việt. Đã cài c2z và apply nó và cũng update firm của võ thiện + thêm cái việt hóa của vothien nữa . mình chỉ chép cái menu.r01 vào thử thôi nhưng nó kốc hiện lên việt. Như vậy là bị gì vậy các bạn

bạn reset máy lại nhé , bấm menu -> option -> exit thưỡng thức :D

joeD

bạn reset máy lại nhé , bấm menu -> option -> exit thưỡng thức :D

Mình cũng resert lại máy như bạn . nhưng nó cũng ko có hiện lên chữ việt như bạn nói. mình cũng làm lại lần nữa nhưng cái c2z trong rom nó tắt , mình apply lại rồi lại từ bâm menu và option xong exit nhưng nó cũng ko hiện lên chữ việt, Bạn có thể cho mình mấy tấm hình minh họa không? giúp đỡ cho trót nha bạn. Thanks bạn nhiều

joeD

Nếu không có tiếng Việt là do chép lộn thư mục thôi (đã có 1 ông bị như thế này), làm đúng không lý gì lại không hiện TV. Đọc lại cho kỹ!

Cho mình hỏi. Khi dịch nó có giới hạn chữ không? như Tools thì mình dịch là công cụ. hay chữ my own mình dịch là Mục riêng thì nó có cho vô ko? còn list thì mình dịch làm sao khi nó thiếu chữ? dịch là danh sách à hay để nó y nguyên. Mình làm thử hết tất cả nhưng khi chép vô là nó khôgn vô được nên xoá nó đi.

KIENDT11

Còn nếu Việt hóa files EXE, Dat,... thì bị giới hạn > Ví dụ Tools có 5 ký tự, khi VH chỉ được đúng 5 ký tự đó mà thôi
Cho mình hỏi làm sao Việt hóa các tập tin khác file RSC vậy? Mình dùng MobileHex mà khi nhấn phím số 5 thì nó không hiển thị các ký tự như file RSC.

free_life1710

bài viết rất hay và em đã làm thành công với N82 nhưng đang định làm cho con E72 luôn nhưng tất cả các file như n73 đều ko có và khác hoàn toàn , bác thiện có biết cách việt hóa ngôn ngữ cho E72 được không vậy thì hưỡng đẫn cho em với . Thanks

free_life1710

máy của em mua bên nước ngoài nên ko có tiếng việt anh ah . Em chỉ cần nhắn tin hoặc viết bằng tiếng việt thôi , sử dụng copy và paste thì lâu quá

Status
Không mở trả lời sau này.